ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ถามเรื่องหนังสือบทสรุปครับ

พอดีผมอยากซื้อหนังสือบทสรุปมาเก็บอะครับ มีเล่มไหนที่มีของมั่งครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    โอ้ สมัครเพื่อ มาตั้งกระทู้เลยนะครับเนี่ย 555

เว็บนี้ มีหนังสือบทสรุปเกม ขายอยู่ครับ ที่ทำโดย Jokergame เองเลย หาซื้อได้อยู่ครับ ที่ Online Shop เพราะผมก็เคยซื้อหนังสือบทสรุป จากที่นี่มาเหมือนกัน
    แต่ว่าจะเป็น เกมเก่าอ่ะนะ PS1 PS2 และขอย้ำนะครับว่า ปัจจุบัน หนังสือบทสรุป คาดว่าไม่มีผลิตออกมาอีกแล้ว

เพราะอะไร ก็เพราะว่า เทคโนโลยีที่ก้าวหน้า และคนเรามีอินเตอร์เน็ตใช้ สื่อสังคมออนไลน์ก็เข้าถึงคนอย่างมาก (ประเทศไทยเป็นประเทศที่มีคนใช้ FB และ Line เป็นอันดับต้นๆของโลกนะครับ)
    ทำให้บทสรุปเกม ทำมาในรูปแบบกระทู้ตามเว็บบอร์ด บล็อก E-book และอื่นๆ อีกมาก ด้วยเหตุนี้เองทำให้หนังสือบทสรุปในปัจจุบันถือว่าหายาก หลายสำนักพิมพ์ ปิดกิจการไปก็เพราะ พิษของข้อมูลข่าวสารผ่านอินเตอร์เน็ตนี่แหละ นิตยสารเกมดีๆ ก็ต้องปิดไป ด้วยเหตุผลที่กล่าวมา

เว็บอื่นๆ มีหรือเปล่าไม่รู้นะครับ แต่ถ้าโชคดี คุณอาจจะหาเจอก็ได้ครับ^^

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ที่ผมอยากซื้อก็คือเล่มของที่ที่นี่ทำเองนั่นแหละครับ อยากซื้อมาเก็บสะสมเฉยๆครับ สมัยก่อนเคยได้เล่มยูกิของที่นี่มาเล่มนึงจากซีเอ็ดมาครับ นานมากเกิน6ปีแล้วครับ