ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 34567 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    สำหรับใครที่เฟรมเรตตกหรือกระตุกตรงเมนู(รวมถึงผม) โหลดไฟล์ NSUNS4.exe ตัวนี้ไปใส่โฟร์เดอร์เกมนะครับ
    และอย่าลืมเก็บไฟล์ NSUNS4.exe ตัวเก่าไว้ด้วยนะครับ
    https://mega.nz/#!jM5XATJS!h47Wf98sl...EyqLNPB-33FS2g
    ตัวนี้เป็นตัวเปิดเกมแต่บังคับไม่ให้แสดงเงา ปิดไว้ไม่ให้แสดง
    เหมือนกับว่าตัวเกมโดนบังคับให้เงาแสดงตลอดไม่ว่าเราจะปรับให้ปิดหรือไม่ก็ตาม หรือยังไงนี่แหละ
    แต่ได้ผลครับ แต่ไม่มีเงานะ ใช้แก้ขัดไปก่อนรอแพทอัพเดทจริงๆมาแก้อีกทีนะครับ
    อย่างของผม fps เดิมไม่เคยเกิน 7 fps แต่ตอนนี้ขึ้นมาเป็น 20-30 fps แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zahuitar003 : 9th February 2016 เมื่อ 16:48

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zahuitar003 อ่านกระทู้
    สำหรับใครที่เฟรทเรทตกหรือกระตุกตรงเมนู(รวมถึงผม) โหลดไฟล์ NSUNSA ตัวนี้ไปใส่โฟร์เดอร์เกมนะครับ แล้วเปลี่ยนชื่อเป็น NSUNS4.exe
    https://mega.nz/#!OEpjkLiY!VjjvuWfKa...WfO19A1y-rnaBg
    แล้วอย่าลืมเซฟอันเก่าไว้
    ตัวนี้เป็นตัวเปิด เหมือนกับว่าปิดเงาเกมไว้ เหมือนกับว่าตัวเกมโดนบังคับให้เงาแสดงตลอดไม่ว่าเราจะปิดหรือไม่ก็ตาม หรือยังไงนี่แหละ
    แต่ได้ผลครับ แต่ไม่มีเงานะ ใช้แก้ขัดไปก่อนรอแพทอัพเดทจริงๆมาแก้อีกทีนะครับ
    ลื่นเลยครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตอนนี้ ตัวเกม ปกติแล้วใช่ไหมครับ แต่ ภาษา จีน หรอ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใช้ ตีบอร์ด เล่นได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zahuitar003 อ่านกระทู้
    สำหรับใครที่เฟรมเรตตกหรือกระตุกตรงเมนู(รวมถึงผม) โหลดไฟล์ NSUNS4.exe ตัวนี้ไปใส่โฟร์เดอร์เกมนะครับ
    อย่าลืมเปลี่ยนชื่อให้เป็น NSUNS4.exe ด้วยนะครับ
    https://mega.nz/#!OEpjkLiY!VjjvuWfKa...WfO19A1y-rnaBg
    ตัวนี้เป็นตัวเปิดเกมแต่บังคับไม่ให้แสดงเงา ปิดไว้ไม่ให้แสดง
    เหมือนกับว่าตัวเกมโดนบังคับให้เงาแสดงตลอดไม่ว่าเราจะปรับให้ปิดหรือไม่ก็ตาม หรือยังไงนี่แหละ
    อย่างของผม fps เดิมไม่เคยเกิน 7 fps แต่ตอนนี้ขึ้นมาเป็น 20-30 fps แล้วครับ
    คือ ผมโหลดมาแล้วก็อปทับแล้ว แต่พอเปิด มันเปิดไม่ได้ครับ เขียนประมาณ Don't run

กล่าวขอบคุณ
    0
    สามารถ ใช้ คีบอร์ดเล่นได้ไมห !

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอวิธีเช็ตจอยโหน่ยยยยย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yamatokrub อ่านกระทู้
    คือ ผมโหลดมาแล้วก็อปทับแล้ว แต่พอเปิด มันเปิดไม่ได้ครับ เขียนประมาณ Don't run
    เปนเหมือนกันขึ้น path or file ไรสักอย่างเข้าไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    เปลี่ยนชืิ่อไฟล์เป็น NSUNS4.exe แล้วลงในโฟร์เดอร์เกมนะครับ
    คือถ้าไม่ได้จริงๆ รอแพทแก้จากบันได เลยจะดีกว่า ตัวนี้แค่แก้ขัดเฉยๆ แต่ก็ยังมีปัญหา เหมือนกัน เช่น
    เล่นไปซักหรือเข้าฉากเลือกตัวละครใน Free Battle แล้วเด้งขึ้น has stopped working
    ตัวแก้ตัวนี้เป็นของแฟนคลับที่เค้าเจอบัคอยู่ดีๆเงาหาย แล้วมันลื่น เค้าก็เลยทำตัวนี้มาแก้ขัดไปก่อน
    แต่มันใช้ได้ แต่ไม่ 100% นัก ก็ยังมีปัญหาหลุดอยู่ อย่างที่ผมบอกแหละครับ แก้ขัด รอแพทแก้จากบันไดดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    หลังจากเล่นจบ Story ไป 1 รอบ

1. Spec Com : i5-3470 / Ram 8GB / GTX650ti
    - ปรับ Reso 1920x1080 (จริงๆจอคอมผม 1600x900 แต่เกมให้ปรับได้แค่ 2 ค่า ซึ่งไม่มีค่าจอคอมผม) ทุกอย่างปรับ High ยกเว้น Shadow = Medium
    เกมลื่นไหลดี ไม่มีกระตุก หรือ FR ตก (ยกเว้นช่วงที่เป็น Cut scene ท่ากลุ่มแล้วแบ่งหน้าจอ FR ตกลงเล็กน้อย แต่ถ้าไม่สังเกตแทบไม่รู้สึก)
    แต่ถ้าปรับ Shadow High FR ตกแบบฮวบเลย (ตัวหน้า Menu หน่วงเล็กน้อยแต่ในเกมนี่เหลือประมาณ 10 กว่าๆ)

2. ผมไม่เจอปัญหาภาษาจีน/คันจินะครับ ทั้งจากใช้ CODEX หรือ 3DM
    แต่ผมหา Save ของ CODEX ไม่เจอ เลยต้องเล่นใหม่ (พอดีกับรอบแรกที่เปลี่ยนตัวไม่เป็นเลยทำ Mission ไม่ครบ เลยต้องเล่นใหม่เกือบทั้งหมด)

3. Story Mode
    - สั้นมาก แถมศัตรูก็วนๆแค่ Madara Obito Kaguya (ต้องทำใจล่ะ เนื้อเรื่องมันก็เหลือแค่นี้ละนะ) มีสนุกช่วงเอาสัตว์หางลุย ทำได้ไม่อึดอัดเหมือนภาคก่อน กับช่วงเปลี่ยนเราเป็นฝ่ายผู้ร้ายสู้ฝ่ายโตะ
    - ที่ขัดใจสุดคือ File ใหญ่ แต่ Cut Scene ส่วนใหญ่ดันเป็นภาพนิ่งเคลื่อนไปมา ตัวที่เป็น CG น้อยกว่าภาคก่อนๆเยอะมาก
    - Story จริงๆเหมือนเล่นเกมขัด Cut scene มากกว่า มี Cut scene มาขัดเกม
    - ช่วงเกมที่เป็นแบบกดตอบสนองนั้น สวยขึ้นลื่นไหลขึ้น และเหมือนกดง่ายขึ้นมาก

4. ระบบเกม โดยรวมไม่ต่างกับภาคก่อนๆมากนัก ที่ต่างก็จะมี
    - ตัวละครหลักซอยร่างเยอะขึ้น มีการเลือกท่าไม้ตายก่อนเล่น ตัวเก่าๆก็ลดร่างลงไป
    - ตัวหลักท่ามักอลังการ์ขึ้น แต่พวกตัวประกอบเหมือนเดิมเกือบทุกอย่าง ทั้งท่าคอมโบ ท่าไม้ตาย (ซึ่งท่ามักออกมาดูต้อยต่ำมาก)
    มีตัวชิโน ที่มาแปลกคือ คอมโบของการโจมตีระยะประชิดลดเหลือท่าเดียว แต่ไปเพิ่มคอมโบระยะไกลแทน ส่วนตัวอื่นไม่แน่ใจว่าจะมีตัวอื่นที่เปลี่ยนแบบนี้ไหมนะครับ (ยังไม่ได้ลองเทนเทน)
    - มีระบบเปลี่ยนตัวเพื่อนในทีมเข้ามา (ดัน Analog ด้านขวา) สามารถเล่นได้เหมือนตัวเลือกปกติเลย (ใช้ท่า Ultimate ได้)
    - ที่เพิ่มมามีเกราะแตก ชุดขาด ชุดเปื้อน
    - มีระบบเพื่อออกมารับการโจมตีแทน ซึ่งไม่รู้ว่าเรียกมายังไง แต่คอมฯชอบใช้
    - ปลด Lock ชุดนี่ ต้องใช้ของที่สะสมจาก Stroy Mode ซึ่งต้องเล่นกี่รอบฟร่ะเนี่ยถึงจะปลดได้หมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Thevodka : 9th February 2016 เมื่อ 11:30

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    คิดว่ามี save จบออกมาให้โหลดกันยังหว่า??

กล่าวขอบคุณ
    4
    ไม่รองรับ Res 2560x1080 จอ 21.9 นี้เซ็งเบย

FPS ไม่นิ่ง ตัวละครซ้ำซาก คุงโตะ คุงเกะเน้จะเยอะไปไหน

30g เน้กุคิดว่าต้องอลังการแน่ภาคนี้

ภาคใหม่ต้องดีกว่าภาคเก่าดิเน้มันค่อนมาทางแย่เลย

ิBANDAI กุให้โอกาสออก Patch มาแก้โดยด่วน !!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    เข้าเกมไมได้มันขึ้นแบบบี้อะ the program can't start because MSVCR120.dll is missing fronm your computer. Try reinstalling the program to fix this problem

เครื่อง i5 ram 4 gb การ์ดจอ geforce 820M วินโดว์10
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mintkame1 : 9th February 2016 เมื่อ 14:42

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mintkame1 อ่านกระทู้
    เข้าเกมไมได้มันขึ้นแบบบี้อะ the program can't start because MSVCR120.dll is missing fronm your computer. Try reinstalling the program to fix this problem

เครื่อง i5 ram 4 gb การ์ดจอ geforce 820M วินโดว์10
    ลงโปรแกรม visual c++ 2013 x64 ครับ ถ้าชัวก้ลงทั้ง 2 เลยก็ได้ ทั้ง x64 x86 อยู่ในโฟรเดอร์แรกของโฟรเดอร์เกมแหละหาดู

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้

เพิ่งมีเวลาเทสเอง ใครไม่มี โบรูโตะ ซาราดะ ให้เปลี่ยนไปใช้ crack 3dm นะครับ แล้วก็ย้ายเซฟเอาจะได้ไม่ต้องเล่นใหม่

ส่วนเรื่องกระตุกนั้นคิดว่าคงเป็นที่สเปกคอมเองมากกว่า ของผม i7 3770 + gtx 960 เทสดูแล้วปรับสุด เฟรมตันที่ 30 แต่ก็ลื่นปกติครับ
    อยากทราบว่าตัวละครตัวอื่นในภาค THE movie นี่ต้องเล่นเนื้อเรื่องเพื่อปลดหรือต้องรอ DLC ตัวต่อไปอะครับ ช่วยตอบที

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mote4252 อ่านกระทู้
    อยากทราบว่าตัวละครตัวอื่นในภาค THE movie นี่ต้องเล่นเนื้อเรื่องเพื่อปลดหรือต้องรอ DLC ตัวต่อไปอะครับ ช่วยตอบที
    ต้องเล่นโหมดเนื้อเรื่องหลักให้จบแล้วจะมีโหมดเดอะมูวี่ให้เล่นต่อครับ

..:: SpotlightZone ::..
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,295
    อย่าลืมเปลี่ยนชื่อให้เป็น NSUNS4.exe ด้วยนะครับ
    เซฟอันเก่านี้คือ เก็บตัว NSUNS4.exe ไว้ต่างหาก ลงที่โหลดมาใส่แล้วก็เอาอันเก่ามาทับใส่หรอครับหรือยังไง อธิบายทีผมไม่เข้าใจ(อยู่คนเดียว) 5555
    ขอบคุณครับบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๐l2aknal2ok๐ : 9th February 2016 เมื่อ 16:19

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๐l2aknal2ok๐ อ่านกระทู้
    ให้เปลี่ยนชื่อตรงไหนอะครับ ไฟล์มันก็ชื่อ NSUNS4.exe ไม่ใช่หรอครับ
    แล้วเซฟอันเก่านี้คือ เก็บตัว NSUNS4.exe ไว้ต่างหาก ลงที่โ,หดมาใส่แล้วก็เอาอันเก่ามาทัยใส่รหอครับหรือยังไง อธิบายทีผมไม่เข้าใจ(อยู่คนเดียว) 5555
    ขอบคุณครับบ
    เอาไฟล์ไปทับได้เลยครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    World Of People
    กล่าวขอบคุณ
    4
    เสียงตอนกดปุ่ม มันมีเสียง แบบ แตกๆ หรือ ช๊อตๆ แบบ นี้มีวิธีแก้ไหมครับ??
    "สวัสดี"

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เข้าเกมส์แล้วhas stop working ทันทีเลยอะครับ แก้ยังไงดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    จากที่ผมลองวางทับใหม่ เล่นได้ปกติครับ เร็ว ลื่นมากๆ เร็วเกินไปจนกดไม่ทันด้วยซ้ำ 55
    สำหรับท่านที่ใช้จอยเล่นแนะนำโปรแกรม x360ce เลยครับ เล่นได้เลย****ช

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    8
    และอย่าลืมเก็บไฟล์ NSUNS4.exe ตัวเก่าไว้ด้วยนะครับ
    https://mega.nz/#!jM5XATJS!h47Wf98sl...EyqLNPB-33FS2g
    อยากทราบว่าเว็ปโหลดตัวเกมอันไหนที่ใช้วิธีนี้แล้วมันไม่ stop working บ้างอะครับ เพราะผมลองเล่นที่ลองมาจาก mega แล้วมัน stop working ตอนเล่นอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nkhome อ่านกระทู้
    จากที่ผมลองวางทับใหม่ เล่นได้ปกติครับ เร็ว ลื่นมากๆ เร็วเกินไปจนกดไม่ทันด้วยซ้ำ 55
    สำหรับท่านที่ใช้จอยเล่นแนะนำโปรแกรม x360ce เลยครับ เล่นได้เลย****ช
    โปรแกรมนี้ผมก็มีนะครับ แต่มันใช้ไม่ได้ ช่วยสอนหน่อยได้มั้ยครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    1
    คือถ้าไม่ได้จริงๆ รอแพทแก้จากบันได เลยจะดีกว่า ตัวนี้แค่แก้ขัดเฉยๆ แต่ก็ยังมีปัญหา เหมือนกัน เช่น
    เล่นไปซักหรือเข้าฉากเลือกตัวละครใน Free Battle แล้วเด้งขึ้น has stopped working
    ตัวแก้ตัวนี้เป็นของแฟนคลับที่เค้าเจอบัคอยู่ดีๆเงาหาย แล้วมันลื่น เค้าก็เลยทำตัวนี้มาแก้ขัดไปก่อน
    แต่มันใช้ได้ แต่ไม่ 100% นัก ก็ยังมีปัญหาหลุดอยู่ อย่างที่ผมบอกแหละครับ แก้ขัด รอแพทแก้จากบันไดดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tongty007 อ่านกระทู้
    โปรแกรมนี้ผมก็มีนะครับ แต่มันใช้ไม่ได้ ช่วยสอนหน่อยได้มั้ยครับท่าน
    ตัวนี้ ถ้าติดตั้งเสร็จแล้วให้ไปแก้ไฟล์ xinput1_3.dll เป็น xinput9_1_0.dll นะ ลองดูคับ

Tags for this Thread