ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    เกมนี้ ซื้อมาผมก็ไม่ปรับ สุดหรอก เลยไม่ซีเรียส
    เอฟเฟคสวยๆมันทำให้เสียเปรียบตอนอยู่ใน dark zone แสงเขาตาเอย อะไรเอย
    ขอปรับต่ำๆ แล้วเปิดเงาอย่างเดียว เงาเอาไว้ดูว่าให้ซุ่มอยู่มุมไหนของตึก
    ของFPS ลื่นๆเป็นพอไม่งั้นเวลาฉะกัน FPS ตกมีตายในดงตรีน แน่นอน 5555+
    สั่งแบบกล่องไปเล่นช้ากว่ากันไม่เป็นไร
    สั่งแบบกล่องที่ไหนหรอครับ รบกวน pm ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NutKEEZ อ่านกระทู้
    สั่งแบบกล่องที่ไหนหรอครับ รบกวน pm ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
    ขออณุญาติตอบนะครับ สั่งจาก Amazon ครับ
    http://www.amazon.com/Tom-Clancys-Di...ion+pc+DVD+ROM
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ว่าแล้ววว งานแถของค่ายนี้มันก็มา กะไว้แล้วต้องได้ยินการแถแนวนี้แน่ๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    Ubisoft เอาเปรียบผุ้อุปโภท

ตั้งแต่ Farcry 3 ล่ะ ถ้าไม่มีคนโวยก็คงไม่ออกมาแถ เกมต่อไปคือ Ghost Recon Wildlands

อายค่ายเกมอื่นบ้างมั้ย
    ความจริงมันเนิฟตั้งแต่ Driver San Francisco แล้วล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    ถ้าทำสุดได้ก็สุดไปเลยไม่ต้องห่วงps4,xbox1หรอก แบบสมัย เพลสาม เกมที่ลงคอมกับเพลพร้อมกันคอมจะทำสวยกว่าเพราะคอมปรับสุดได้ คอมแรงกว่ามากในยุคนั้นครับ มัมติของps4 ไม่ต้องเติมพลัสเติมโกลด์ก็เล่นมัลติได้ครับ คุณboomtewน่าจะผิดนะ เพราะพลัสกับโกลหรือตัง ก็แค่ซื้อของกับของแจกฟรีเท่านั้นเองคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tom.z : 9th February 2016 เมื่อ 13:49

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tom.z อ่านกระทู้
    ถ้าทำสุดได้ก็สุดไปเลยไม่ต้องห่วงps4,xbox1หรอก แบบสมัย เพลสาม เกมที่ลงคอมกับเพลพร้อมกันคอมจะทำสวยกว่าเพราะคอมปรับสุดได้ คอมแรงกว่ามากในยุคนั้นครับ มัมติของps4 ไม่ต้องเติมพลัสเติมโกลด์ก็เล่นมัลติได้ครับ คุณboomtewน่าจะผิดนะ เพราะพลัสกับโกลหรือตัง ก็แค่ซื้อของกับของแจกฟรีเท่านั้นเองคับ
    ผิดครับ ถ้าต้องการที่จะเล่นออนไลน์กับคนอื่นหรือเพื่อนๆ PS4 ต้องเต็ม PS Plus ส่วน Xbox One ต้องเติม Live gold.. คุณไปเอาข้อมูลผิดๆนั้นมาจากไหนครับ??
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tom.z อ่านกระทู้
    ps4 ต้องเติม plus ถึงจะออนไลน์ได้ครับ มีบางเกมเท่านั้นที่ไม่ต้องเติม plus เช่น เกมที่เก็บตังค์ค่าออนไลน์รายเดือนอยู่แล้วอย่าง FF14 (เพราะมันจะเก็บเงินซ้ำซ้อน) และพวกเกม free2play ครับ
    สมัยที่ไม่ต้องเติม plus นั่นคือยุค ps3 ครับ ส่วน ps4 ต้องเติม plus ในการออนไลน์มาตั้งแต่ปี 2556 แล้วครับ http://arstechnica.com/gaming/2013/0...e-multiplayer/

ส่วนประเด็นที่เขาพยายามไม่ทำให้ pc สวยกว่าคอนโซลผมว่ามีสาเหตุอยู่ครับ
    1. การทำกราฟฟิคเยอะๆ เปลืองต้นทุนการสร้างมากกว่า อย่างเกมนี้ผมว่าเขาไม่ได้ทำให้สวยสุดๆ ไว้ก่อน แล้วมาลดก่อนวันวางจำหน่ายหรอก คือมันทำไว้เท่านี้มาแต่แรกแล้ว ส่วนตัวที่โชว์นั่นแค่เรียกแขก โชว์แค่สั้นๆ ครับ ไม่ใช่ตัวเกมจริงหรอก
    2. ผู้เล่นคอนโซลเป็นตลาดใหญ่กว่า และขายเกมได้มากกว่า pc (เพราะไม่มีก็อบ) ดังนั้นการทำเกมลงคอนโซลแล้วดูแย่กว่าเกมที่ลง pc จะทำให้ลูกค้าส่วนใหญ่ลังเลที่จะซื้อ บางส่วนอาจจะหันมาโหลด pc แทนที่จะซื้อของคอนโซลเลยก็ได้
    3. จากเหตุผลข้อ 1 + 2 ผู้สร้างคงมองว่าไม่คุ้มที่จะลงทุนเพิ่มขึ้นเพื่อเอาใจตลาดที่ขายได้น้อยอย่าง pc ก็เลยต้องออกมาพูดแก้ตัวอย่างนี้ล่ะครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    คงไม่เอาใจ console มากเกินไปนะ ถึงยังไงผมก็รัก PC มากกว่าอยู่ดี ต่อให้ ps xbox เครื่องละ 5 พัน ก็ตาม

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    แล้วความยุติธรรมของคนใช้การ์ดจอLow-endกับ High-endหละ แหม่~
    ดริฟซะสีข้างเหวอะเลย

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ยังเหลือ Ghost Recon อีกภาคให้เผาอยู่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ่าวๆ พูดแบบนี้ได้ไงครับ ผมไม่รุ้ว่า คุณ สาย PC หรือ ไม่มีตังซื้อ คอนโซล

ผมเองมีทั้ง PC PS4 Ps3 X360 PSP VITA NB ยังไม่อยากมาเถียงเรื่อน คอนโซล PC เลย

plus ไว้เล่นออนไลน์น่ะครับ โซนไทยจะถูกสุด 3 เดือน 430 1ปี 1200 เกมฟรีกับลดราคา อย่าหวังเยอะ ถ้าสายแผ่น เกมฟรีก็เกมเล็กๆมากกว่า

ส่วน PSN สามารถหักผ่าน บัตรเครดิตได้ หรือ ซื้อ Psn Card เพื่อเติมเงินซื้อ เกม DLC ต่างๆใน Store Playstation ได้

Ps4 ไม่เติม plus จะเล่นออนไลน์ได้ไง!!! ครับ ผมว่าคุณ ต่างหากว่า มั่วและเข้าใจผิด ถ้าไม่เคยจับไม่เคยมีคอนโซลไม่เคยซื้อเล่นบ้านตัวเอง ไม่เอาไม่พูด ไม่มโน

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74

ท่านมามั่วละครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    console ตลาดหลักครับทำมาสวยมากก็เปลืองงบเสียเวลาเป็นคุณจะยอมเสียเวลาเสียเงินทำให้ตลาดที่ขายได้น้อยกว่าตลาดหลักหรอครับ ไม่ใช้การกุศลนะครับจะทำเอาใจทำตามใจได้

ปล.Dev เขาก็ต้องกินข้าวนะครับ จะทำอะไรก็ให้มันคุ้มทุนหน่อย(แม้พอร์ทเกมก็ยังต้องใช้ทุนอยู่ดีบางเกมมันถึงพอร์ทมาไม่ได้ไง)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    1
    เเหม่ ต้นทุน Hardware มันต่างกันนะครับ Console ขาย 1 หมื่นต้นๆ PC 3 หมื่นนี้ยังไม่สุดเลยนะครับ ถ้าบอกว่าไม่ยุติธรรมนะ ลดราคา Hardware PC ลง 50% ดิ !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kamb040 : 10th February 2016 เมื่อ 13:10
    MAINBORAD:MSI Z97 Gaming 5 / CPU:Intel Haswell Core i7 4770K / RAM Corsair 2400 16Gb[8X2] / VGA:MSI GTX980 Ti REF

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    จ้าา ส้ นตี นเหอะ ข้ออ้างง หลายเกมแหละ แถ ดริฟซะสีข้างถลอก

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    พูดถึงเรื่อง ออนไลน์ ผมชอบ Wii U ที่สุดครับ เพราะมัน ''ฟรี'' ไม่ต้องเติมนู่นนี่เพิ่มเลย

เกมก็สนุก ออนไลน์ก็ฟรี นี่ล่ะครับ นินเทนโด
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ขนาด VGA ของ กู เทพ GTX 980 กู ก็ปรับ low

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ps4 ต้องเติม plus ถึงจะออนไลน์ได้ครับ มีบางเกมเท่านั้นที่ไม่ต้องเติม plus เช่น เกมที่เก็บตังค์ค่าออนไลน์รายเดือนอยู่แล้วอย่าง FF14 (เพราะมันจะเก็บเงินซ้ำซ้อน) และพวกเกม free2play ครับ
    สมัยที่ไม่ต้องเติม plus นั่นคือยุค ps3 ครับ ส่วน ps4 ต้องเติม plus ในการออนไลน์มาตั้งแต่ปี 2556 แล้วครับ http://arstechnica.com/gaming/2013/0...e-multiplayer/

ส่วนประเด็นที่เขาพยายามไม่ทำให้ pc สวยกว่าคอนโซลผมว่ามีสาเหตุอยู่ครับ
    1. การทำกราฟฟิคเยอะๆ เปลืองต้นทุนการสร้างมากกว่า อย่างเกมนี้ผมว่าเขาไม่ได้ทำให้สวยสุดๆ ไว้ก่อน แล้วมาลดก่อนวันวางจำหน่ายหรอก คือมันทำไว้เท่านี้มาแต่แรกแล้ว ส่วนตัวที่โชว์นั่นแค่เรียกแขก โชว์แค่สั้นๆ ครับ ไม่ใช่ตัวเกมจริงหรอก
    2. ผู้เล่นคอนโซลเป็นตลาดใหญ่กว่า และขายเกมได้มากกว่า pc (เพราะไม่มีก็อบ) ดังนั้นการทำเกมลงคอนโซลแล้วดูแย่กว่าเกมที่ลง pc จะทำให้ลูกค้าส่วนใหญ่ลังเลที่จะซื้อ บางส่วนอาจจะหันมาโหลด pc แทนที่จะซื้อของคอนโซลเลยก็ได้
    3. จากเหตุผลข้อ 1 + 2 ผู้สร้างคงมองว่าไม่คุ้มที่จะลงทุนเพิ่มขึ้นเพื่อเอาใจตลาดที่ขายได้น้อยอย่าง pc ก็เลยต้องออกมาพูดแก้ตัวอย่างนี้ล่ะครับ

1.เปลืองต้นทุนมากกว่า แต่นำไปลงกับชื่อเสียจาก gameplay ที่ E3 2013 มายั่วน้ำลาย ผู้บริโภค /อย่าง Watchdog นี่ E3 อลังมาก release จริง ฟ้ากับเหว คนถึงไม่ซื้อกัน
    2.ขายเกมได้มากกว่า pc "เพราะไม่มีก๊อป" นี้ขอเถียง ใน case เฉพาะ the division "มันบังคับ online" ซึ่ง เถื่อนทำonlineไม่ได้ ถึงทำได้ก็ไม่ยั่งยืนโดนไล่ปิดนู่นนี่นั่น
    3.เพราะเค้าขี้เกียจ optimize ครับ มันมีจริงนะครับเกมจากค่ายอื่น ภาพ optimize มาดีมาก จาก show ที่ E3 มาถึงปัจจุบันก็ไม่เห็นวี่แวว Downgrade
    4.เชื่อผม เดี๋ยว PC ก็มี HD Pack ออกมา DLC โน่นนี่นั่น เยอะแยะออกมาให้เสียตังเล่น

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    จะสรุปให้สั้น ๆ นะทุกคน ทุกวันนี้ที่เค้ายอม ลดกราฟิกให้ Console เพราะตลาด Console ใหญ่กว่า (มาก) แค่นั้นเอง ถ้าให้เลือกทำเกม AAA ลงเครื่องไหน มา 10 ค่าย เค้าก็ลง Console หมดแหละ ยกเว้น Blizzard ที่สร้างชื่อไว้นาน ถึงอย่างนั้นก็เหอะ Blizzard ยังทำ Diablo 3 กับ Overwatch ลง Console เลย

ปล. Dev กินข้าวเป็นอาหาร ไม่ได้สังเคราะห์แสง เพราะฉะนนั้น ผมคิดว่าน่าจะเป็นคำถามที่ชาว PC น่าจะรู้นะ แต่แค่ทำเป็นไม่รู้เรื่อง เพราะรับไม่ได้ว่า Console คนเล่นเกม AAA มันเยอะ ขายดีมากกว่าหลายเท่า

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    Console ไม่มีก๊อป .... เจ็นใหม่หน่ะใช่แต่เจนเก่านี่น่าจะพรุนแล้ว

เหมือนจะจำได้นะว่าตลาด ubi ตอนนี้ PC นำมาเป็นอันดับ 2 แล้ว ข้ออ้างไม่คุ้มทุนคงใช้ไม่ได้แล้วหล่ะ

อยากได้ตังแต่ไม่ลงทุน ข้ออ้างนี้น่าเกลียดมาก

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    จะก้อปเกิ้ปอะไรกันครับ ก็เห็นว่าใช้กำแพงเหล็กตราเด่นหนูโว(denuvo)ที่แคร็กกันไม่ออกแล้ว ข้อแก้ตัวนี้ฟังไม่ขึ้นแล้วนะผมว่า

พวกฝ่ายโปรคอนโซลส่วนใหญ่ถล่มเรื่องpcไพเรทมาตลอด ตอนนี้จะมาอ้างแบบนี้ไม่ได้แล้วเพราะขนาด3dmยังยกธงไม่ทำแคร็กออกมาไปแล้ว จะบอกว่าคอนโซลขายได้มากกว่าเพราะไม่มีก็อป ตอนนี้pcไม่มีก็อปแล้วลองดูนะครับจะขายได้มากกว่าหรือเปล่า

แต่ในความเห็นผมถ้าของห่วยๆทำมาห่วยๆ ยังไงก็ทำยอดขายไม่กระเตื้องหรอกครับต่อให้โลกนี้ไม่มีแผ่นผีแล้วก็ตาม