ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: คุณจะเลือกขอมีแบบไหนระหว่าง

ผู้โหวต
41. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • มีเพื่อน แต่ไม่มีแฟน

24 58.54%
  • มีแฟน แต่ไม่มีเพื่อน

17 41.46%
    โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887

มีเพื่อนแต่ไม่มีแฟน กับ มีแฟนแต่ไม่มีเพื่อน เป็นคุณ คุณจะเลือกขอมีแบบไหน

มีเพื่อนแต่ไม่มีแฟน กับ มีแฟนแต่ไม่มีเพื่อน เป็นคุณ คุณจะเลือกขอมีแบบไหนดีกว่า

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อยากมีทั้งแฟนและเพื่อน

แต่ถ้าให้เลือกในสองข้อนี้ อืม.... ผมเลือกมีเพื่อนแต่ไม่มีแฟน ดีกว่าครับ

เพื่อนผ่านไปนานแค่ไหนก็ยังเป็นเพื่อนเหมือนเดิม ส่วนแฟนเลิกกันก็เป็นคนอื่น แถมยังเป็นชนวนให้เกิดความหึงหวง สับสน วุ่นวาย สารพัด
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    มีเพื่อนดีกว่าครับ

ทำไม >> ก็เพื่อน สำหรับผม อยู่ด้วยกันจนตาย คำว่าเพื่อนมันลบไม่ออกจาก ใจหรอกครับ แม้จะทะเลาะกันแรงแค่ไหนก็ตาม
    ถ้าเจอผู้หญิงดีๆที่เข้าใจกันก็ มีทั้งเพื่อนทั้งแฟน
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เพื่อนนะมีอยู่เเล้ว เเต่เเฟนมีไม่มีก็ได้ครับ น้้ำเเตกเเยกทาง ตามเเนวพี่เสือน้องสิงค์
    //หน้าตาผมไม่ดีหรอกไม่รวยด้วย เเต่ถ้าพูดเป็นก็มีโอกาส(เเล้วเเต่ ผญ ด้วย)
    ปล.ผมไม่ได้ได้บ่อยนะ เเค่นานๆที

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    มีแฟน แต่ไม่มีเพื่อน เพราะบันปลายชีวิตจริงๆ เราต้องใช้ชีวิตกับใคร ครอบครัวไม่ใช่รึ ขอเลือกแฟนดีกว่า ยังไงเพื่อนมันก็ต้องไปใช้ชีวิตกับครอบครัวมันเองอยู่ดี

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เป็นคำถามโลกแตกเลยครับ ผมว่าต้องพยายามอยู่ตรงกลางให้มากที่สุด
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    มันก็ต้องแบ่งๆกันไป มีทุกอย่าง

แต่ถ้าให้เลือก ก็ต้องแฟน >> ครอบครัว

เพื่อนกัน มันเพื่อนจนวันตายลบไม่ออกก็จริง

แต่ไม่คิดเหรอว่าเพื่อนก็จะมีครอบครัวเหมือนกัน

คำว่าเพื่อนมันอยู่ในใจ ไม่เจอกันเป็น 10 ปี กลับมาเจอมาคุยกันยังไงมันก็คือเพื่อน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    มีเพื่อนเป็นแฟน และ มีแฟนเป็นเพื่อน เพราะ ได้เพื่อนเป็นแฟน

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    มีแฟนครับ

คุณจะเข้าใจเอง เมื่อมีครอบครัว .......

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ต้องเลือกมีเพื่อนแต่ไม่มีแฟนสิ เพื่อนมันเลื่อนมาเป็นแฟนกันได้อยู่แล้ว ยิงปืนนัดเดียว ก็ยังเหลือกระสุนในแม๊กกาซีนนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    แฟนสิครับ เพื่อนมัน Yes ไม่ได้

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    คำถามนี้ขึ้นอยู่กับว่าผู้ตอบอยู่ในช่วงอายุไหน
    สำหรับผมถ้ายังเป็นวัยรุ่นอยู่หรือยังไม่แก่มากคงเลือกเพื่อนไว้ก่อน เพราะช่วงชีวิตวัยรุ่นหรือตอนหนุ่มๆยังสำคัญมาก
    เราสามารถท่องเที่ยว สนุกสนานกับชีวิตอยู่ได้

บางคนก็อาจจะเลือกแฟนเพราะ ทำให้ชีวิตมีสีสัน

แต่ถ้าต้องการที่จะปักหลักสร้างครอบครัวหรืออยู่ยาวเลยก็ต้องเลือกแฟน
    ทีนี้ก็จะมีบางคนที่ถึงแม้จะมีแฟน มีภรรยาก็ยังไปสังสรรค์กับเพื่อนอยู่ อันนี้ก็แล้วแต่คน

แต่ผมมีเพื่อนในคณะ ที่ผมที่รู้จักแต่ไม่สนิทคือ ไม่มีทั้งเพื่อนและไม่มีแฟน
    ชอบใช้ชีวิตสันโดษคนเดียว กินข้าวคนเดียว ทำทุกอย่างคนเดียว ไม่เคยไปเที่ยวไหนกับใคร
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    แฟนซิค๊าบ

เพื่อนมีเยอะแล้ว แฟนยังไม่เคยมีซักคน

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ขอเพื่อนมาก่อน แล้วค่อยไปจีบเพื่อนเป็นแฟนอีกที เหอๆๆ

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ถ้าถามแบบนี้ผมเลือกเพื่อนนะ แต่ถ้าเปลี่ยน "แฟน" เป็น "เมีย" จะเลือกเมียแทน 555
    แฟนกันมันก็เท่านั้นแหละครับ มันยังไม่ใช่ครอบครัวซะหน่อยจริงมั้ย?

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เลือกมีแฟนดีกว่าครับ ผมบอกเลยว่าตอนนี้อายุ 30 แล้ว
    อยากสร้างครอบครัวแล้วครับ อีกอย่างเพื่อนๆมันมีแฟน มีเมียมีลูกกันหมด
    มันไม่ค่อยสนใจผมเลย แต่ละคนก็สนใจแต่กับแฟน กับครอบครัวกันหมดแล้วครับ
    ผมก็เข้าใจเพื่อนๆของผมนะครับ ไม่อยากจะรบกวนแล้ว เกรงใจ
    ช่วงเวลาความสนุกของชีวิตวัยรุ่น กินๆ เที่ยวๆ มันได้หมดไปแล้ว
    มันทำให้ผมรู้สึกเหงามากๆ คิดถึงตอนที่เราสนุก กิน เที่ยว ไปด้วยกัน
    จนตอนนี้ผมกล้าพูดได้เต็มปากเลย ว่าผมขอเลือกมีแฟน แต่ไม่มีเพื่อน ครับ