ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405

ล่าสุด ตดไม่ทันหายเหม็น... นักข่าวช่อง 8 ออกมาขอโทษในกรณี ข้อมูลเกม GTA

คงเป็นที่รู้กันทั่ว และ คงเป็นประเด็น Talk of the Town สำหรับเหล่า Gamer ในกรณีของนักข่าวช่อง 8 ที่มีการออกมาให้ข้อมูลแบบชนิดที่ว่าลำเอียงโทษเกมเพียงอย่างเดียว ด้วยประโยคสุดเชือดเฉือนว่า "เกมที่ลูกเล่นหลานเล่น ใช่ GTA รึเปล่า ถ้าใช่เนี่ย.. ให้เอาไปเผาทิ้งเลยนะ" ซึ่งดูเหมือนว่าจะทำให้เหล่าชาว Gamer ทั้งหลายไม่พอใจ

ครับโดนเจ้าหล่อนก็ได้ยกข้อมูลหลายอย่างออกมาอ้างตาม คลิป ด้านบนซึ่งข้อมูลมันเก่ามากจนพระเจ้าเหายังลืม

แต่เมื่อไม่นานที่ผ่านมา ทางช่อง 8 เองก็ได้มีการออกมากล่าวขอโทษกับผู้ชม ที่ออกมาให้ข้อมูลเกี่ยวกับ GTA แบบผิด ๆ โดยมีความยาวของคลิปเพียงแค่ 11 วิเท่านั้น

https://www.facebook.com/thaich8/vid...unseen-section (เป็นลิ้งค์ของ Facebook นะครับ ขออภัยที่ไม่ได้อัพใส่ Youtube)

ซึ่งการออกมาขอโทษครั้งนี้ ก็มีหลายคนแสดงความคิดเห็นไปต่าง ๆ นา ๆ หนึ่งในนั้นคงจะหนีไม่พ้นว่า การออกมาขอโทษครั้งนี้มันดูไม่จริงใจเอาซะเลย ทั้งนั้นทั้งนี้ก็ คงจะต้องแล้วแต่สังคมแล้วหละครับว่า จะตัดสินอย่างไร เพราะสื่อเองไม่ว่าจะอะไรก็โทษแต่เกม ซึ่งน่าจะมีการหาความจริงมากกว่านี้ ในกรณีที่มีกลุ่มเด็กวัยรุ่น ก่อคดีแล้วอ้างว่าเลียนแบบเกม จำเป็นต้องเหมารวมหมดเลยหรือว่าคนที่เล่นเกมนี้ เป็นคนเลวทุกคน ? หรือ เล่นเกมนี้แล้วเป็นคนไม่ดี ก็คงต้องหาทางแก้ไขกันต่อไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    เกมเปลี่ยน เมื่อเด็กนี้มา

ครับแต่ถึงกระนั้นก็ยังเป็นกระแสไม่เลิก ในขณะที่พวกเหล่า Gamer กำลังตกเป็นจำเลยสังคมกับการกระทำของคนกลุ่มเล็ก ๆ แล้วโทษเกม ก็ยังมีคนอีกจำพวกนึงที่ไม่ได้แสดงให้เห็นเลยว่าการเล่นเกมไม่ใช่บ่อเกิดปัญหาอย่างที่ผู้ใหญ่คิด มิหนำซ้ำยังแสดงความรุนแรงออกมาด้วยคำพูดหยาบคาย และแถมยังเป็นเยาว์ชนที่ไม่ยังไม่รู้จักแยกแยะดีพอออกมาดิ้นแบบนี้อีก แล้วแบบนี้มันจะไปต่างอะไรกับการที่นักข่าวสาวช่อง 8 ว่า หละครับ แย่ ๆ ๆ ๆ
    (ถ้าผมเป็นพ่อแม่ไอเด็ก *** นี่ ผมจะเอามันไปเผาแทนเกมเลย ล้อเล่นน่า)

Credit : Youtube.com[user XxX Anime MLG XxX] : Facebook.com : Page ช่อง 8
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deathwhisper123 : 17th February 2016 เมื่อ 00:04
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ตอนพูดนี่ฟีลลิ่งมาเต็มมาก แถมเล่าซะนานเลย กะแค่กล่าวขอโทษเนี่ย 11 วินาที ผมล่ะเชื่อเลย...

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ที่เซ็นทรัลเวิลโดนเผา เพราะผมเลียนแบบเจ๊คนนี้ครับ เห็นเจ๊เขาบอกให้เผาเลย เผา เจ๊เขารับผิดชอบเอง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ขอโทษ 11 วิ

โดนด่าในเฟชบุค ทุก คอมเม้น แค่นี้ก็รุ้การนำเสนอสิ่งต่างๆของ ช่องนี้ล่ะ

เคยดู ละคร อยุ่หลายเรื่อง แรงๆตบตี แย่ง ผัว กันทั้งนั้น เยอะสุดในทุกๆช่อง ละคร แทบจะไร้สาระแรงๆทุกเรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    11 วิ...เอา 11วิผมคืนมา...

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เห็นปากเจ้แกแล้ว มันเอาปากเจ้ ไป......ขี้ มากเลย 5555+ แรงไปไหม

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ถ้า Gta รุนแรง แสดงว่า Mang ไม่รู้จักพี่ดูด

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ถ้าGTA ให้เผาทิ้ง
    งั้นคนเล่น HATRED ก็ต้องจับติดคุกเลยมั้ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ทำไมกุเล่นมาริโอ้ ไม่เห็นกูเอาหัวไปโขกกะอิฐ บ้างเลย
    PLAY GAME

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ขอโทษ ตามสคริป ง่ายๆสั้นๆ อืมมมมมมม ลองคิดดูละกันว่าจะดีขึ้นหรือเเย่ลง

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    เอาจริงๆเลย ขอโทษแบบนี้ อย่าขอโทาเลยดีกว่าครับ ตอนให้ข่าวล่อไป เกือบ 40 นาที แบบนั้นนะ แถมมีแต่ละครที่สงเสริมให้ เยาวชลทำผิดเยะมาก
    MY CENTER ^

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมก็เล่น GTA ผมยังเป็นคนดีได้เลย ^^ ไม่เกี่ยวกับเกมสักหน่อย มันแค่ข้ออ้าง โทษไปเรื่อย

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    สมัยก่อนเกมมันก็แค่ของเล่นเพื่อความสนุก พอมีข่าวเด็กเกรียนคนนึงไปจี้ปล้นเเท็กซี่แล้วอ้างว่าเลียนแบบเกม GTA ขึ้นมาพวกนักข่าวและเหล่ามนุษย์ป้าทั้งหลายก็ประโคมข่าวดราม่าขึ้นมา ครั้งนั้นถึงขั้นจะไม่ให้ขายเกม GTA เลยทีเดียว กว่าเกมจะมาขายได้เหล่าเกมเมอร์ก็ประท้วงกันขนานใหญ่เลยครับ ถึงเกมจะมาขายได้แต่เกมทุกเกมกลายเป็นจำเลยสังคมแล้วครับ หลังจากนั้นคนเล่นเกมก็เป็นคนไม่ดีในสังคม ส่วนมนุษย์ป้าทั้งหลายแทนที่จะเข้าใจกลับฝังใจว่าเกมมันไม่ดี พอมีข่าวขึ้นมาเหล่ามนุษย์ป้าทั้งหลายก็มาซ้ำเติมตลอด ผมก็เข้าใจครับคนพวกนี้อารมณ์มีมากกว่าสมองอยู่แล้ว มันไม่เข้าใจหรอกว่าคนถ้ามันจะเป็นโจรต่อไม่ให้มีอะไรมันก็เป็นวันยังค่ำ เกมมันแค่ข้ออ้างเท่านั้น เล่นเกมไม่มีสมองแยกแยะหรือไงว่าอะไรถูกหรือผิด

แต่ยังไงขอให้เกมเมอร์อย่างเราจำไว้เป็นบทเรียนครับ อย่าปล่อยให้พวกมนุษย์ป้าใส่ร้ายเกมจนเกือบไม่ได้เล่นเกมเหมือนสมัยก่อนอีก
    [IMG][/IMG]

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    เห็นเกมเมอร์บางคนไปโชว์ถ่อย บอกจะไปข่มขืนมั่ง เผาบ้านเขามั่ง ...

คือผู้ใหญ่ประเทศเราส่วนมากก็มองคนเล่นเกมส์ไม่ดีอยู่แล้ว แล้วยิ่งไปพิมพ์ถ่อยแบบนี้ เค้าจะมองว่าพวกเกมเมอร์นั้น มีแต่พวก "หัวรุนแรง ก้าวร้าว" แล้วก็จะโทษเกมอีกว่าเล่นแล้วถ่อยแบบนี้

อยากให้เกมเมอร์มีสติหน่อยครับ ใจเย็นๆ ค่อยๆพูด ค่อยๆจา สุภาพด้วย เพราะยังไงเจ๊แกก็อายุเยอะกว่าพวกเราหลายๆคน เจ๊แกโดนรุมถล่มแบบนี้ ก็น่าจะเข็ดบ้างล่ะ

ยิ่งๆหลังเกมเมอร์บางคนไปลากประวัติเค้ามา ประจานเค้า ออกแนวล่า Witch(ภาษาไทยโดนเซ็นคำพูด ใช้คำว่า Witch แทนละกัน)ในยุคมืด มีแต่จะทำให้ภาพลักษณ์มันแย่ลงไปใหญ่

ทำอะไรคิดหน้าคิดหลังก่อนครับ อย่าให้เค้าย้อนมาว่าพวกเราได้

เกมเมอร์ไทยไม่จำเป็นต้องถ่อยก็เท่ห์ได้ครับ

Intel I7 4790K ASUS Z97 MAXIMUS VII RANGER ASUS DC II OCR9 290 Creative Sound Blaster Z
    AVEXIR CORE 16Gb 8*2 2400 Mhz SUPER FLOWER LEADEX 1000W GOLD Dell U2414H

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ่า เดี๋ยวเจ้โดน GTA รายแรกแน่นอนฮะ ตอนนี้ก็คงออกไปซื้อข้าวกินไม่ได้ละ 55555555

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ล่าสุดมีคนออกมาเผาทิ้งจริงๆแล้วนะครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    จะเผา rockstar ทิ้งหรอ อย่าลืม เผา steam นะ... (ถ้าไปเผาแล้ว กี่ชาติ ก็ใช้หนี้ไม่หมด 555)
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ไม่อภัยได้มะ ดูไม่สำนึกเลย อีกอย่างเค้าเป็นดิจิตอลดาวน์โหลดกันแล้ว เผาทีคงเผาทั้งเครื่องง่ะ ช่องนี้พูดตรงๆเลย นักข่าวเลวสุดแล้ว เน้นใส่อารมณ์ให้มันดูเกินจริงจะได้ขายพวกชาวบ้านที่เค้าไม่ค่อยรู้อะไรได้ ไปในตลาดจะรู้เลย แม่ค้าดูกันเยอะมากๆ ช่องของRSนี่พูดตรงๆว่าผมไม่ดูเลย ทั้ง2กับ8 ถ้าไม่มีมวยUFC แบบสดๆนะ ช่อง8นี่แทบจะไม่กดไปดูเลย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ไม่เล่นก็อย่าซื้อ ไม่อยากให้ลูกหลานเล่นก็อย่าให้ซื้อ ซื้อมาแล้วไม่ให้เล่นก็ขายต่อ จะเผาทำไมครับ? และเกมนี้เขาทำให้ผู้ใหญ่เล่นน่ะ..

(ส่วนเกมบางเกมมันมีเนื้อหาที่ไม่เหมาะกับเด็ก เขาทำไว้ให้ผู้ใหญ่เล่น เด็กก็อย่าเสล่อไปเล่น เพราะมันจะทำให้เกิดปัญหา เนื่องจากยังมีวิจารณญาณที่ไม่สูงพอ ถ้าไม่ได้เล่นคงไม่ตายมั๊ง? พอได้วัยเดี๋ยวก็จะเข้าใจเอง อย่าฝืนๆ เลิกขอเงินพ่อแม่เมื่อไหร่แล้วค่อยมาว่ากัน..)

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    นางใส่อารมณ์สุดๆเลย

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถ้าซื้อผ่าน steam จะเผายังไง เผาคอมเลยเหรอ -0-

ตอนด่านะ ด่าเอามัน ด่านจนวัวตายควายล้ม ด่าจนต้องร้องขอชีวิต

แต่พอขอโทษนี่แบบ เหมือนขอไปทีให้มันผ่านๆไป

เหมือนเด็กอนุบาลที่ไปแกล้งเพื่อนแล้วครูบังคับให้มาขอโทษเพื่อนอีกคนอะ

#THUGLIFE

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเกมส์เลยมันอยู่ที่สันดานคนผู้เล่นมากกว่าว่าจะแยกแยะออกหรือไม่ สำหรับผมเล่นสนุกๆขำๆคลายเครียดอะ บ้ารึเปล่ามันเกี่ยวกันตรงไหนครับ คนที่ทำตามหน่ะเขาเรียกว่าปัญญาอ่อนละแยกแยะไม่ออก ผมโตแล้วแยกแยะออกคิดได้ งั้นผมเล่นเกมส์ Assassin'Creed ผมต้องปีนตึกเอามีดไปแทงคนเหรอ? งั้นผมเล่นเกมส์ need for speed ผมต้องไปซื้อรถให้เหมือนในเกมส์มาขับรถเหรอ? งั้นผมเล่นเกมส์ call of duty กุต้องแต่งตัวเป็นทหาร? งั้นผมเล่นเกมส์ Resident Evil ผมต้องถือปืนยิงคนติดเชื่อทั้งที่เชื่อไวรัสซอมบี้ไม่มีอยู่จริงเหรอ? งั้นผมเล่น hitman ผมต้องฆ่าคนตามคำสั่งเหรอ? ไม่ใช่ละ อยู่ที่สันดานคนเล่นเกมส์ล้วนๆครับ ผมแค่เล่นเพราะมันสนุกไม่ได้อยากเล่นเพราะอยากทำตาม ถ้างี้ดูหนัง สงคราม หนังบู๊กุต้องเลียนแบบหรอก็ไม่ใช่อีกนั่นละ.
    DEVIL MAY CRY 4

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมว่าเจ๋แกน่ารักดีนะครับ

น่ารักไปรุมกระทืบสึด!!

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผิดพลาดบบางประการ ไม่มั้ง? ฟังมานี่ผิดหมดสึด!!
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    วีดีโอโดนลบไปล่ะ *ดูชื่อคนสั่งลบด้วย 555+* Facebook ช่อง 8 ก็แบนทุกคนไปอีก -*-

You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..