ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923

ช่วยแนะนำโทรศัพท์ราคา ไม่เกิน 10,000-15,000 บาท หน่อยครับ ขอเป็นแรม 4GB

คือผมดูรีวิวแล้ว มันก็บอกว่าดีหมดทุกตัวเลยเลือกไม่ถูกเลยเลยว่าจะเอาตัวไหน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    http://specphone.com/Asus-ZenFone-2-...B-ZE551ML.html

มีตัวเดียวในโลกตอนนี้ก็ Zenfone นี่ล่ะ Ram 4gb นอกนั้น 3Gb หมด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    321
    พอดีลองไปค้นหาใน google เจอพวกยี่ห่อที่ไม่คุ้นเคยอ่ะครับ
    อย่าง พวก

Doogee F3
    OnePlus 2
    LG G4 Pro
    ZTE Nubia Z9 (Elite)
    ZTE Axon Lux

อะไรแบบนี้อ่ะครับ มันดีไหมอ่ะ เพราะเพิ่งเสียใจกับมือถือ Asus ที่เพิ่งซื้อมาแล้ว บอร์ดมันพังเลย
    ตอนนี้ต้องทนใช้ไปก่อน (ที่จริงใช้มาครบปีล่ะ) เลยจะซื้อใหม่ หา 4GB ก็เจอพวก Asus เกลื่อนไปหมด
    กลัวได้เจอของพังอีกรอบ

กล่าวขอบคุณ
    321
    กด F5 ทุกๆ ห้านาทีเลย จะซื้อจริงๆอ่ะครับ ตอนนี้คิดหนักมากกกกกกกกกก อยากได้ข้อมูล

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มันไม่มีแบบอันนี้แหละดีที่สุดหรอกครับ อย่าหัวร้อนเดี๋ยวจะเสียใจไปดูรวิวใหม่ว่าเราชอบอันไหนมากว่ากันดีกว่าครับเพราะของแบบนี้มันพูดยาก บางคนชอบสวยชอบดีไซน์ บางคนชอบฟังชั่นบางคนชอบสมรรถนะ เป็นต้นครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    321
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zupporttase อ่านกระทู้
    มันไม่มีแบบอันนี้แหละดีที่สุดหรอกครับ อย่าหัวร้อนเดี๋ยวจะเสียใจไปดูรวิวใหม่ว่าเราชอบอันไหนมากว่ากันดีกว่าครับเพราะของแบบนี้มันพูดยาก บางคนชอบสวยชอบดีไซน์ บางคนชอบฟังชั่นบางคนชอบสมรรถนะ เป็นต้นครับ
    ขอบคุณครับ ถ้าแต่ของท่านใช้รุ่นอะไรเหรอ เล่าให้ฟังหน่อย เป็นไงมั้ง

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ notty อ่านกระทู้
    พอดีลองไปค้นหาใน google เจอพวกยี่ห่อที่ไม่คุ้นเคยอ่ะครับ
    อย่าง พวก

Doogee F3
    OnePlus 2
    LG G4 Pro
    ZTE Nubia Z9 (Elite)
    ZTE Axon Lux

อะไรแบบนี้อ่ะครับ มันดีไหมอ่ะ เพราะเพิ่งเสียใจกับมือถือ Asus ที่เพิ่งซื้อมาแล้ว บอร์ดมันพังเลย
    ตอนนี้ต้องทนใช้ไปก่อน (ที่จริงใช้มาครบปีล่ะ) เลยจะซื้อใหม่ หา 4GB ก็เจอพวก Asus เกลื่อนไปหมด
    กลัวได้เจอของพังอีกรอบ
    oneplus2 ถ้าไม่เเคร์เรื่องไม่มีศูนย์ในไทยล่ะก็ตัวนี้คงดีสุดในตอนนี้ละ
    อัพเดทตลอดไม่เเถมแพเหมือนแบรนเกาหลีหลายๆตัวแน่นอน
    แต่ถ้าอยากเน้นกล้องไป LG ครับ
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    321
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ taiptai อ่านกระทู้
    oneplus2 ถ้าไม่เเคร์เรื่องไม่มีศูนย์ในไทยล่ะก็ตัวนี้คงดีสุดในตอนนี้ละ
    อัพเดทตลอดไม่เเถมแพเหมือนแบรนเกาหลีหลายๆตัวแน่นอน
    แต่ถ้าอยากเน้นกล้องไป LG ครับ
    ไม่มีศูนย์ เสียวสันหลัง ว๊าบบบ เบย ผมเก็บเงินมาปีหนึ่ง เพื่อจะซื้อเครื่องใหม่นี้แหละครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    เอารุ่นไหนก็ได้ ราคานี้ ได้สเปคเทพๆแรงๆ RAM 3GB-4Gb หลายตัวเลย กล้องชัด rom เยอะ

Aututu 40000-50000 คะแนน ได้

ติดที่ว่า จขกท ดูด้วยว่า ใน ไทย มี ตัวแทนจำหน่ายมีอะไหล่ เคลมได้ ซ่อมได้ เปลี่ยนได้หรือป่าว

ถ้าเกิด ต้องส่งเคลม ยัน เกาหลี จีน ญี่ปุ่น อันนี้ลำบากแน่นอน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    ผมใช้ Xiaomi mi note pro ครับ ซื้อมือสองมา 8300 ตอนนั้นราคามือหนึ่งประมาณ 12900 ได้สเปค snap 810 ram 4GB rom 64GB จอ 2k ใช้ทุกวันนี้ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ นอกจากร้อนเพราะ snap 810 แต่ไม่ร้อนมากเท่าไร กล้องก็สวยมากทั้งหน้าหลัง มีกระจก gorilla glass 3 ทั้งด้านหน้าหลัง ขอบทอง แต่ว่า ถ้าพังมาต้องฝากร้านหิ้วในไทยส่งซ่อมที่จีนนะครับ เวลารออาจจะเร็วหรือช้า อันนี้ข้อเสียเครื่องหอ้วครับ แต่ข้อดีคือราคาถูกได้สเปกเทพ รอมเสถียรมากด้วย
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    เลือกที่ชอบเลย...มือถือทุกวันนี้ สเปกไกล้เคียงกันหมด cpu gpu ก็ใช้เหมือนๆ ...แรง ลื่น มันอยู่ที่ รอมเลย ...ทุกวันนี้ใช้ S5 (แต่ไม่ได้ใช้รอมซัมซุง) ใช้รอม Cyanogenmod 12.1 ลื่นกว่าของที่มากับเครื่องเยอะ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    MOTO 4G PLUS เลยครับ 9990 บาท แล้วยังมีส่วนลดค่าเครื่องอีกถ้าใช้บริการของ ทรู ไปอีก 3000 บาท

ผมว่าในส่วนของสเปกก็ดีมากนะครับ ซึ่งผมก็ใช้อยู่ในเวลานี้ ลื่นไหลดีมากไม่มีอาการกระตุกเลยจนผมแปลกใจมันใช่ของราคาไม่เกินหมื่นจริงๆ หรอ แถมมันยังกันน้ำได้อีกด้วย ( แต่ก็อย่าจงใจใัห้มันไปโดนน้ำเลย )

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ใช้ oneplus 3 อยู่ คุ้มราคาดีนะ

ถืงจะไม่มีศูนย์ก้เถอะ
    ----
    เชีย์ oneplus 2 อิอิ

-----

oneplus ส่วนมากมีแต่พวก developer ใช้น่ะ root เครื่องง่ายดี

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ คือจริงๆ Asus นี่ก็ขึ้นชื่อเรื่องความทนแล้วนะ แต่ที่บอร์ดเสียนี่ ผมว่าโชคร้ายสุดๆ เลย

ส่วนมือถืองบ 12,000 - 15,000 แรม 4GB นอกจากยี่ห้อที่เอ่ยมาแล้ว ก็มี Huawei Honor 8 เป็นอีกหนึ่งที่จะแนะนำครับ ตอนนี้ฮิตฮอตมากๆ เลย รอม 64GB ราคาก็ประมาณ 13,120 บาท ครับ
    http://www.imageglee.com/s/11162/%E0...0%B8%AD-huawei