ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question ขอคำแนะนำจะซื้อแผ่น XBOX 360 คับ

เครื่อง Xbox ผมมันเป็น Lt อะไรครับ แผ่นก็อปที่น้องให้มาก็เล่นได้คับแต่บางแผ่นเล่นไม่ได้ Need for Speed The Run เล่นได้นะครับ

ผมกำลังจะสั่งซื้อแผ่นที่ Joker นี่แหละครับแต่ยังไม่รู้ว่าควรจะสั่งเป็น Lt+2 หรือ Lt+3 ดีครับพอดีได้เครื่องของน้องมาอีกที

คือพยายามอ่านกระทู้ต่างๆในนี้แล้วยังติดอยู่ตรงนี้แหละครับพอดีอยากเล่นเกมส์พวก XGD3 เครื่องผม Dashboard:2.0.17489.0 ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Exclusive Street'
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ตอบแบบง่ายๆ เลยนะครับ ถ้าจะซื้อแผ่น ผมแนะนำให้ นำเครื่องไปอัพ RGH เลยครับ สมัยนี้ถูกกว่าแต่ก่อนเยอะ แล้วโหลดเกมส์เอาจากเว็บครับ หรือถ้าจะซื้อแผ่นมาเล่นหลังอัพเครื่องเสร็จก็ไม่มีปัญหาครับ เพราะ RGH มัน เล่นได้ทุกแผ่นและทุกโซน ไม่ต้องกังวล เรื่อง Dashboard ให้ยุ่งยากครับเหมือน LT ครับ ควรไปศึกษาเพิ่มครับ ผมแนะนำในฐานะคนเคยเล่น xbox มาก่อน *-*
    FX-8320E 3.20 GHz / MSI 970 GAMING / Hyper-X Fury DDR3 16GB 1600 (8GBx2) / Gigabyte GTX970OC

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ถ้าเครื่องเกมของเราไม่ใช่ระบบ RGH วิธีที่ง่ายที่สุดที่จะดูว่าเครื่อง Xbox360 ของเราเป็นระบบ LT2 หรือ LT3 คือดูที่แผ่นเกมครับว่า แผ่นเกมนั้นเป็นเวอร์ชั้นอะไร เช่นถ้าแผ่นเกมเป็น LT3 และเล่นใน Xbox360 ได้ ก็แสดงว่าเครื่องของเราเป็น LT3 ครับ ในทางกลับกันถ้าเครื่องเล่นแผ่น LT2 ได้ ก็แสดงว่าเครื่องของเราเป็น LT2 ครับ

วิธีการตรวจสอบแผ่นเกมว่าเป็นเวอร์ชั่นไหน LT2 หรือ LT3 ก็ให้ดูจาก Link ด้านล่างนะครับ

จะรู้ได้ยังไงว่าแผ่นเกม Xbox360 เป็นแผ่นเวอร์ชั่น 2.0 หรือ 3.0 ?
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=71177
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: