ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

i n d i e d o w n l o a d
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,886

Lightbulb [1-PART] - THE LONG DARK ( เอาชีวิตรอดในดินแดนหนาวเหน็บหลังโลกล่มสลาย! ) - [One2UP|FILECONDO|RABBITFILE|MEGA]

THE LONG DARK ( เอาชีวิตรอดในดินแดนหนาวเหน็บหลังโลกล่มสลาย! )

ทีนี้มันต้องเกิดคำถามอยู่บ้างว่า The Long Dark มันคือเกมอะไร แบบไหน อย่างไร ผมจะอธิบายแบบกระชับดังนี้ The Long Dark
    เป็นเกมแนว Survival sandbox ในรูปแบบมุมมองบุคคลที่ 1 ที่ผู้เล่นจะต้องประทังชีวิตตัวเองให้รอดจากสภาพบรรยากาศโหดร้ายในป่าทึบ
    แดนเหนือที่ปกคลุมด้วยหิมะ และตามสูตรสำเร็จเกมเอาชีวิตรอดทั่วไปเลยก็คือระบบการหาทรัพยากร การสร้างของ และการเอาชีวิตรอดจากผู้อื่น
    ที่ตกอยู่ในสถานการณ์แย่ไม่แพ้เรา ซึ่งเกมจะนำเสนอเรื่องของจริยธรรมและคุณธรรมวัดกันเลยว่าคุณจะยอมเห็นใจเพื่อนมนุษย์ด้วยการช่วยเหลือ
    หรือทางตรงกันข้ามทำทุกอย่างให้ตัวเรารอด ทั้งนี้ทางทีมพัฒนาได้บอกว่าความเป็นแอ็คชั่นจะหาได้ในเกมนี้ค่อนข้างยากหน่อย
    แต่จะเน้นไปที่การเอาตัวรอดล้วนๆมากกว่า ซึ่งเกมนั้นจะปล่อยออกมาในรูปแบบ Episode พร้อมทั้งเนื้อเรื่องให้เราได้ติดตามกัน

เรื่องราวของเกมได้เริ่มขึ้นเมื่อ William Mackenzie ขับเครื่องบินอยู่บนท้องฟ้าแดนเหนือ ขณะเดียวกันโลกก็ได้เกิดภัยพิบัติลึกลับท้องฟ้าสว่างจ้า
    ทำให้เครื่องบินของเขาเสียการควบคุมตกลงไปในป่า นั่นก็เลยเป็นการเริ่มของเรื่องราวที่ตัวเขาต้องอยู่โดดเดียวท่ามกลางสภาพบรรยากาศ
    โหดร้ายพร้อมทั้งฝูงหมาป่าหิวโหยรายล้อมตัวเขา ซึ่งนั่นจะเป็นบทพิสูจน์ถึงความสามารถเอาชีวิตรอดของตัวผู้เล่นได้อย่างดี

ข้อมูล : JUROPY

EARLY.ACCESS.V.2.0.0.2 - GOG - 1.06GB

ONE2UP | FILECONDO | RABBITFILE | MEGA

joker123
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่
    TRASH DOWNLOADCENTER

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ตัวนี้เป็นภาษไทยรึป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    584
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dota2012 อ่านกระทู้
    ตัวนี้เป็นภาษไทยรึป่าวครับ
    ไม่ใช่ครับผมม
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่

กล่าวขอบคุณ
    584
    ดันหน่อยนะครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    แจ่มแมว ฝุด ๆ

Tags for this Thread