ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 19 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 31112131415 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไมของผมมีแค่ 9000 กว่าเพลงเองครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    Update3

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ningdevilID อ่านกระทู้
    Update3

มาเมื่อไรครับ
    ขอถามอีกทีนะครับ คาราโอเกะ ตัวนี้ มีเพลงมากถืง 15,000 จริงหรอ
    ทำไมของผมมีแค่ 9000 กว่าเพลงเอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ningdevilID อ่านกระทู้
    Update3

มาเมื่อไหร่ครับ รอๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    พี่ครับ เพลงที่อยู่ในโฟเดอร์ update 2 VCD/V/ พวก v701 v702 ... พวกนั้นอะครับ เช่นเพลง event มันเปิดในโปรแกรมแล้วเด้งอะครับ เพลงอื่นๆในที่ผมโหลดมาใช้ได้หมดครับ ยกเว้นเพลงที่อยู่ในโฟเดอร์ที่ผมแจ้งไว้ครับ ผมลองสร้างโฟเดอร์ให้มันใหม่ เปลี่ยนชื่อใหม่ ย้ายโฟเดอร์ต่างๆ ทำทุกวิธีแล้วครับ แต่เปิดในโปรแกรมแล้วค้างครับ คือขึ้นว่า stop working ทุกครั้งที่เลือกเพลงจากในโฟเดอร์นี้อะครับ พี่ช่วยดูให้หน่อยครับผม ขอบคุณครับ
    ปล.เปิดด้วยโปรแกรม k lite ได้ทุกไฟล์ครับ แต่เปิดในโปรแกรม extream แล้วค้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    แปลงไฟล์สิครับ เช่น .Dat .Mpeg1 .Video Clip โปรแกรม Extreme ไม่ได้รองรับทุกสกุลเพลง ไฟล์ใหญ่ไปก็เล่นไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    มีบางเพลงติด error แบบนี้แก้ยังไงหรอครับ ตอนปีใหม่ยังเล่นได้ วันนี้มาเปิดดูไม่ได้แล้ว - -*

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tamonpaiza : 31st March 2017 เมื่อ 20:46

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beestrike อ่านกระทู้
    พี่ครับ เพลงที่อยู่ในโฟเดอร์ update 2 VCD/V/ พวก v701 v702 ... พวกนั้นอะครับ เช่นเพลง event มันเปิดในโปรแกรมแล้วเด้งอะครับ เพลงอื่นๆในที่ผมโหลดมาใช้ได้หมดครับ ยกเว้นเพลงที่อยู่ในโฟเดอร์ที่ผมแจ้งไว้ครับ ผมลองสร้างโฟเดอร์ให้มันใหม่ เปลี่ยนชื่อใหม่ ย้ายโฟเดอร์ต่างๆ ทำทุกวิธีแล้วครับ แต่เปิดในโปรแกรมแล้วค้างครับ คือขึ้นว่า stop working ทุกครั้งที่เลือกเพลงจากในโฟเดอร์นี้อะครับ พี่ช่วยดูให้หน่อยครับผม ขอบคุณครับ
    ปล.เปิดด้วยโปรแกรม k lite ได้ทุกไฟล์ครับ แต่เปิดในโปรแกรม extream แล้วค้างครับ
    ใช่ครับผมก็เป็นเหมือนกัน แต่เป็นบางเพลงนะครับ เช่นคู่คอง v727 v750 เป็นต้น

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SHADONG อ่านกระทู้
    โปรแกรมสำหรับเล่นไฟล์วีดีโอ (แนะนำต้องลง)
    X-Codec-Pack
    K-Lite_Codec_Pack

สองตัวนี้ต้องลงในไดล์ที่เราลง Karaoke หลือ ลงไว้ในคอมเฉยๆ

ใครที่ติด stop working error แบบผมด้านบนแนะนำโหลด 2 ตัวนี้ลงในคอม แก้ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    Update3

รอ อัพเดท 3 ไว้ร้องสงกรานต์อยู่ครับ ขอบคุณมากๆ ที่อัพเพลงให้

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tamonpaiza อ่านกระทู้
    ใครที่ติด stop working error แบบผมด้านบนแนะนำโหลด 2 ตัวนี้ลงในคอม แก้ได้เลยครับ
    โหลดแล้วครับ ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cab Capsule อ่านกระทู้
    แปลงไฟล์สิครับ เช่น .Dat .Mpeg1 .Video Clip โปรแกรม Extreme ไม่ได้รองรับทุกสกุลเพลง ไฟล์ใหญ่ไปก็เล่นไม่ได้ครับ
    คือผมงงว่า ไฟล์ที่โหลดมาก็เป็นไฟล์ที่เจ้าของกระทู้เค้าเป็นคนปล่อยให้อะครับ มันก็มีนามสกุลไฟล์ไม่ต่างจากไฟล์อื่นๆในโฟลเดอร์อื่นๆเลยครับ เพียงแต่โฟลเดอร์ที่ผมแจ้งไป เป็นโฟลเดอร์เดียวครับที่เล่นเพลงแล้วค้าง ส่วนพวกโปรแกรมเสริมที่เจ้าของกระทู้แนะนำ ผมก็โหลดมาลงเรียบร้อยหมดละครับ แล้วไฟล์ .dat .mpeg1 .video clip มันก็มีกระจายๆอยู่ในหลายๆโฟลเดอร์ที่สามารถเล่นได้ปกติใน extream ผมเลยคิดว่าแปลงไฟล์อาจจะไม่เกี่ยวรึป่าวครับ ไม่รู้ว่าเพราะอะไรถึงมีแค่โฟลเดอร์นั้นโฟลเดอร์เดียว ที่เล่นเพลงแล้วค้าง มีเพลงอยู่ประมาณ 40 เพลงมั้งครับโฟลเดอร์นั้น ไม่ทราบว่าพี่สามารถเปิดเพลงจากโฟลเดอร์นั้นได้มั้ยครับ ถ้าได้รบกวนแคปหน้าจอมาให้ดูหน่อยครับ ผมจะได้ไม่โทษว่าเป็นเพราะไฟล์ครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beestrike อ่านกระทู้
    คือผมงงว่า ไฟล์ที่โหลดมาก็เป็นไฟล์ที่เจ้าของกระทู้เค้าเป็นคนปล่อยให้อะครับ มันก็มีนามสกุลไฟล์ไม่ต่างจากไฟล์อื่นๆในโฟลเดอร์อื่นๆเลยครับ เพียงแต่โฟลเดอร์ที่ผมแจ้งไป เป็นโฟลเดอร์เดียวครับที่เล่นเพลงแล้วค้าง ส่วนพวกโปรแกรมเสริมที่เจ้าของกระทู้แนะนำ ผมก็โหลดมาลงเรียบร้อยหมดละครับ แล้วไฟล์ .dat .mpeg1 .video clip มันก็มีกระจายๆอยู่ในหลายๆโฟลเดอร์ที่สามารถเล่นได้ปกติใน extream ผมเลยคิดว่าแปลงไฟล์อาจจะไม่เกี่ยวรึป่าวครับ ไม่รู้ว่าเพราะอะไรถึงมีแค่โฟลเดอร์นั้นโฟลเดอร์เดียว ที่เล่นเพลงแล้วค้าง มีเพลงอยู่ประมาณ 40 เพลงมั้งครับโฟลเดอร์นั้น ไม่ทราบว่าพี่สามารถเปิดเพลงจากโฟลเดอร์นั้นได้มั้ยครับ ถ้าได้รบกวนแคปหน้าจอมาให้ดูหน่อยครับ ผมจะได้ไม่โทษว่าเป็นเพราะไฟล์ครับ ขอบคุณครับ
    ผมลองเช็คดูที่เครื่องแล้วเล่นได้บ้างไม่ได้บ้างบางเพลงค้างแฮงค์ไปเลยต้องเปิดโปรแกรมใหม่น่าจะเป็นอาการเดียวกันเลย ผมเลยลองใช้โปรแกรมนี้แปลงไฟล์ครับ Aiseesoft Total Video Converter แปลงทั้งโฟลเดอร์ V แล้วเอาไปวางทับผลเปิดเล่นได้หมดครับ เลือกนามสกุลให้ตรงกับไฟล์ที่ต้องการน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    โหลดแล้วครับ ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับผม
    กด Install ลงเครื่องด้วยแล้วใช่ไหมครับ ถ้าลงแล้วก็ก้อปคาราโอเกะไปลงเครื่องอื่นๆดูครับ อาจเป็นที่ window ด้วยหรือปล่าวไม่แน่ใจ

K-Lite_Codec_Pack_1300_Full

X-Codec-Pack_2.7.4

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลองเข้าไปที่ Folder Data แล้วลบ ไฟล์ Data ทิ้ง แล้ว Lister song ใหม่ ผมเคยแก้แล้วใช้ได้ครับ Extreme Karaoke ที่ใช้ version 2.0 มันมีข้อจำกัด ไฟล์เพลงใหม่ๆ ใหญ่ๆ ผมใช้โปรแกรมแปลงแก้ปัญหาครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ทำให้ภาพชัดๆสวยๆปรับยังไงครับ

ของผมพอเล่นใน eXtreme Karaoke จะเหลือราวๆ 360P ประมาณนี้แหละครับ

ภาพแตก ขอผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offline999 อ่านกระทู้
    ทำให้ภาพชัดๆสวยๆปรับยังไงครับ

ของผมพอเล่นใน eXtreme Karaoke จะเหลือราวๆ 360P ประมาณนี้แหละครับ[IMG]Capture[/IMG]

ภาพแตก ขอผู้รู้แนะนำหน่อยครับ
    เวอร์ชั่น รุ่น 2.0 คงต้องหาไฟล์เพลงความคมชัดสูงๆ มาวางแทน เพราะไม่มีตัวตั้งความคมชัดแบบ 3.0

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ยังโหลดได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    โหลดแพทไม่ได้ ครับ

หน้า 41222145.dl-one2up.com ไม่ทำงาน

41222145.dl-one2up.com ไม่ส่งข้อมูลใดๆ
    ERR_EMPTY_RESPONSE

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anantu14 อ่านกระทู้
    * (ดอกจันทร์) Melody : On/Off เปิด ปิดเสียงเมโลดี้

Ctrl+R ปิด-เปิด การให้คะแนนการร้องเพลง
    Ctrl+X เรียกใช้งานหน้าจอ Sound Fx แบบกราฟฟิกส์โปร่งใส
    Shift+F7 ในการหยุดเล่นเสียง SoundFx

Ctrl+E ปิด-เปิด คิวเพลงของหน้าจอที่สอง
    Ctrl+R ปิด-เปิด การแสดงการค้นหาและคิวเพลงแบบสองหน้าจอ

Ctrl+V การปรับค่าความดังต่าง ๆ
    Shift+Back Space การ ปิด-เสียงเสียงทั้งหมด เฉพาะโปรแกรม Xtreme
    Shift+ลูกศรขึ้นลง ปรับ เพิ่ม-ลด ความดังของเสียงเพลง
    Ctrl+Alt+Backspace :Reset เสียง SoundFont ใหม่
    Ctrl+Backspace :Reset MIDI ใหม่

Ctrl+J ปิดเปิด Hihat Intro สำหรับการเล่นกลองสดทับลาย
    TAB การสลับหน้าจอการใช้งานตั้งค่าเมดเล่ย์ระบบสองหน้าจอ
    Ctrl+B ที่คิวเพลงเพื่อแทรกคิวการหยุดเพลง
    Ctrl+K ปิด-เปิด การใช้งานเพลงบรรเลง
    Alt+I : เสียง Tom High
    Alt+O : เสียง Tom Mid
    Alt+; : เสียง Tom Low
    Alt+. : เสียง Bongo High อยู่ด้านซ้าย
    Alt+/ : เสียง Bongo Low อยู่ด้านขวา

Ctrl+1 ลูกส่งและจังหวะ 1
    Ctrl+2 ลูกส่งและจังหวะ 2
    Ctrl+3 ลูกส่งและจังหวะ 3
    Ctrl+4 ลูกส่งและจังหวะ 4
    Ctrl+5 ลูกส่งและจังหวะ 5
    Ctrl+6 ลูกส่งและจังหวะ 6
    Ctrl+7 ลูกส่งและจังหวะ 7
    Ctrl+8 ลูกส่งและจังหวะ 8

Ctrl+Shift+1 ลูกส่งและจังหวะ 101
    Ctrl+Shift+2 ลูกส่งและจังหวะ 102
    Ctrl+Shift+3 ลูกส่งและจังหวะ 103
    Ctrl+Shift+4 ลูกส่งและจังหวะ 104
    Ctrl+Shift+5 ลูกส่งและจังหวะ 105
    Ctrl+Shift+6 ลูกส่งและจังหวะ 106

Alt+Shift+1 ลูกส่งและจังหวะ 111
    Alt+Shift+2 ลูกส่งและจังหวะ 112
    Alt+Shift+3 ลูกส่งและจังหวะ 113
    Alt+Shift+4 ลูกส่งและจังหวะ 114
    Alt+Shift+5 ลูกส่งและจังหวะ 115
    Alt+Shift+6 ลูกส่งและจังหวะ 116
    Alt+Shift+7 ลูกส่งและจังหวะ 117
    Alt+Shift+8 ลูกส่งและจังหวะ 118

Ctrl+Space Bar ใช้งานหน้าจออีเลคโทน

คีย์ลัดโปรแกรม eXtreme Karaoke

F1 เพลงกำลังเล่น เล่นจังหวะเดิมของเพลง
    F2 เพลงกำลังเล่น เล่นจังหวะที่เลือก
    F3 เพลงกำลังเล่น โซโล่จังหวะ 1 ห้อง
    F4 เพลงกำลังเล่น เมดเล่ย์แบบตั้งค่าเอง / ดูรูปแบบของจังหวะ
    F5 เพลงกำลังเล่น เล่นเพลงในคิว
    F6 เพลงกำลังเล่น หยุดเล่นชั่วคราว / เล่นต่อ
    F7 เพลงกำลังเล่น หยุดเล่นเพลง
    F8 เพลงกำลังเล่น ถอยหลัง 1 ห้อง
    F9 เพลงกำลังเล่น เดินหน้า 1 ห้อง
    F10 ที่หน้าจอโปรแกรม เปิด-ปิดฟังก์ชั่นการบันทึกเสียง
    F11 ที่หน้าจอโปรแกรม ปรับระดับเสียงที่ออกลำโพง
    F12 ที่หน้าจอโปรแกรม ปรับค่าการซ้อนภาพหรือสีพื้นจอโปรแกรม

Insert ค้นหาเพลงที่จะเล่น เพิ่มระดับคีย์เพลง
    Insert ในคิวเพลง แทรกเพลงที่อยู่ในคิว
    Delete ค้นหาเพลงที่จะเล่น ลดระดับคีย์เพลง
    Delete ในคิวเพลง ลบเพลงที่อยู่ในคิว
    Home เพลงกำลังเล่น เริ่มต้นเล่นซ้ำเพลงเดิม
    End เพลงกำลังเล่น ยกเลิกเพลที่กำลังเล่น
    PageUp เพลงกำลังเล่น เพิ่มความเร็วของจังหวะ
    PageDown เพลงกำลังเล่น ลดความเร็วของจังหวะ
    Spacebar เพลงกำลังเล่น เปิด ปิดเสียงของเครื่องดนตรี
    Tab เพลงกำลังเล่น เลื่อนตำแหน่งของเพลงไปที่ ....
    * Melody : On/Off เปิด ปิดเสียงเมโลดี้
    + (เครื่องหมายบวก) ที่หน้าค้นหาเพลง แทรกเพลงที่ตำแหน่งแถบสีในคิวเพลง
    Backspace [NB] Melody : On/Off เปิด ปิดเสียงเมโลดี้
    PageUp-PageDown ที่หน้าจอการการป้อนค่าความเร็ว เพิ่ม-ลดความเร็ว (Tempo)
    ความเร็ว Auto Medley
    Pause/Break ในคิวเพลง ตั้งค่าให้หยุดเพลงเมื่อเล่นถึงเพลงที่กำหนด

Ctrl เพิ่มการเลือกตั้งค่าแยกเสียงมิดิ เลือกเพิ่ม
    Ctrl+Delete ค้นหาเพลงที่จะเล่น ลบเพลงซ้ำออกจากฐานข้อมูล
    Ctrl+* เพลงกำลังเล่น เดี๋ยวกลอง / กลองปกติ
    Ctrl+F6 เพลงกำลังเล่น หยุดการปาดเนื่อร้อง / เริ่มปาดเนื่อร้อง
    Ctrl+End เพลงกำลังเล่น เมื่อจบเพลงที่เล่น แล้วต่อด้วยเดี่ยวกลอง
    Ctrl+F4 ค้นหาเพลงที่จะเล่น ตั้งค่าเริ่มการเล่นเมดเล่ย์อัตโนมัติ
    Ctrl+[ Medley : On ตั้งค่าเริ่มการเล่นเมดเล่ย์อัตโนมัติ
    Ctrl+] Medley : Off ยกเลิกการเล่นเมดเล่ย์แบบอัตโนมัติ
    Ctrl+A ที่หน้าจอโปรแกรม เลือกการใช้งานเสียงดนตรีสด(XMKL)หรือมิดิ(MIDI)
    Ctrl+C ที่หน้าจอโปรแกรม โชว์คอร์ด ( Cord )
    Ctrl+F ที่หน้าจอโปรแกรม เปิดหน้าต่างโหลดซาวด์ฟ้อนท์
    Ctrl+L ที่หน้าจอโปรแกรม เปิดหน้าต่าง Light Controller
    Ctrl+M ที่หน้าจอโปรแกรม ยุบ - ขยายหน้าต่างโปรแกรม (Minimize - Maximize)
    Ctrl+O ในคิวเพลง แสดงรายการเพลงใน PlayLists
    Ctrl+S ในคิวเพลง บันทึกรายการเพลงใน PlayLists
    Ctrl+Back Space ในคิวเพลง ล้างรายการเพลงในคิวเพลง
    Ctrl+Delete ในคิวเพลง ล้างรายการเพลงในคิวเพลง
    Ctrl+Backspace ที่หน้าจอโปรแกรม MIDI RESET
    Ctrl+Insert ที่หน้าจอโปรแกรม เปิดหน้าต่าง Song File
    Ctrl+Spacebar Electone mode เล่นในโหมดอีเลคโทน
    Ctrl+ลูกศรขึ้น ที่หน้าจอโปรแกรม เปิด-ปิด Midi Mixer
    Ctrl+ลูกศรลง ที่หน้าจอโปรแกรม เปิด-ปิด eXtreme Mixer
    Esc Electone mode ออกจากโหมดอีเลคโทน
    Esc หน้าจอ Event List ปิดหน้าจอ Event List

Shift เพิ่มการเลือกตั้งค่าแยกเสียงมิดิ เลือกเป็นแถบ
    Shift+PageUp ที่หน้าจอโปรแกรม ใส่ค่าความเร็วของจังหวะเป็นตัวเลข

\ (blackslash) เพลงกำลังเล่น ดูรายละเอียดชื่อเพลงที่กำลังเล่น
    \ (blackslash) ในคิวเพลง ตั้งค่า Key>Tempo>Start>Stop

Alt+Spacebar Rhythm : On/Off จบเพลงที่เล่น แล้วต่อด้วยเดี่ยวกลองอีก 20 ห้อง
    Alt+End Ending : On/Off หยุดเล่นเพลงในคิวเมื่อเล่นเพลงนี้จบ
    Pause/Brake Ending : On/Off หยุดเล่นเพลงในคิวเมื่อเล่นเพลงนี้จบ
    Alt+Backspace ที่หน้าจอโปรแกรม NOTE RESET
    Alt+Insert ที่หน้าจอโปรแกรม เปิดหน้าต่าง Song Play List
    Alt+Insert [NB] ที่หน้าค้นหาเพลง แทรกเพลงที่ตำแหน่งแถบสีในคิวเพลง

Alt+F4 ออกจากโปรแกรม
    พอกดเล่นเพลง กดคำสั่งอะไรไม่ได้เลยครับ

กดได้แต่ alt+f4
    กับ * ปิดเสียงร้อง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    วางแผนโหลดพรุ่งนี้

กล่าวขอบคุณ
    0
    Update3

รอๆๆๆครับ จะออกวันไหนเอ่ยยย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โหลดมาแล้วแต่มันไม่มีไฟล์สกุล snf เหมือนเพลงทดสองสี่เพลงน่ะครับ
    พอกดเพิ่มเพลงก็เพิ่มไม่ได้เลยครับ
    แต่เพลงทดสอบที่ให้มาสี่เพลงเพิ่มได้ปกติ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมก็ไม่มีเหมือนครับ กดเพิ่มเพลงก็ไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอบคุณมากครับ ผมคนโหลดแท้ๆเห็นยังท้อเลย คนอัพนี่สุดยอดแล้วครับ