ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีผมจะซื้อ PS4

ยกตัวอย่างนะครับ ไฟล์เกมส์ของ PS3 โหลดมาแล้วเป็นไฟล์ ISO แล้วโยนเข้า HDD แล้วเล่นได้เลยหรือเปล่าครับ

ในกรณีเดียวกัน PS4 ถ้าโหลดเกทส์แล้ว โยนเข้า HDD ได้เลยหรือเปล่า เพราะซื้อมาแล้วส่วนมากผมจะโหลดมาเล่น

ขอบคุณครับ กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะจัดดีมั๊ย รึว่า รอไปก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tongedison : 23rd February 2016 เมื่อ 21:26 เหตุผล: พิมผิด

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    ได้รู้ความจริง คงฝันสลาย

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    หมายถึง PS รึเปล่าครับ PSP นั่นมันเครื่อง portable อันเล็กๆ

PS4 เล่นเกมส์เถื่อนโหลดฟรีไม่ได้นะครับ ไม่ว่าจะรอนานแค่ไหน ไหนๆก็ซื้อเครื่องแล้ว ซื้อเกมส์เขาด้วยนะครับ exclusive ดีๆก็เยอะ ยังไงก็คุ้ม

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    ตกลงจะ PS4 หรือ PSP
    PS4 ลงเกมใน hdd ไม่ได้ (เล่นเถื่อนไม่ได้)
    PSP ลงได้ (เล่นเถื่อนได้
    PS4 คือเกมคอนโซลต่อเข้า TV ต้องใช้จอต่อแยกเล่น เสียบปลั๊กพกได้แต่พกไปเล่นไม่ได้ถ้าไม่มีปลั๊ก
    PSP คือเกมพกพามีจอในตัวชาร์ทแบตเล่น

สรุป
    PS4 ลงเกมใน hdd ไม่ได้ แล้วไม่มีไฟล์ให้โหลด หาไฟล์ได้ก็ กอด ออฟ อียิป แล้ว
    ง่ายๆ มันเล่นเถื่อนไม่ได้คร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ บ ใบไม้ล้านตัว

ผมแนะนำรอไปก่อนให้ ps6 ออกแล้วรอเล่นเถื่อน Ps4 ครับผม แต่ผมว่าคุณออกมาจากโลกมืด ออกมาจาก ซาวาทันฮาย์ม ซะนะครับ
    เปิดใจยอมรับราคาเกมกล่องละ 1890 บาท และเติมปีละ 125 เดือนละ 150 สามเดือน 300 กว่า ดูครับ

แต่ถ้าเล่น PSP ได้เล่นเลยแน่นอนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pondparis : 23rd February 2016 เมื่อ 15:59

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โทษทีครับ สับสน สรุปคือ ต้องเล่น แผ่นแท้เท่านั้น และโหลดมาลงที่ HDD ที่ตัวเครื่องใช่ป่ะรครับ

แล้วค่าใช้จ่ายอะไรยังไงครับ เดี๋ยวจะไปจัดแล้วครับ เล่นแผ่นแท้ดีกว่าจะได้สบายใจด้วย

รบกวนแนะนำร้านที่จะไปซื้อให้หน่อยครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้จริงๆ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    แนะนำ Gameshop Concept Store ครับ เข้าไปถามเขาใน Facebook ได้เลย ผมใช้บริการเขาหลายรอบล่ะ บริการดี ไม่เข้าใจอะไรถามได้ เขาอธิบายให้ฟังหมด
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    ใกล้ๆกับ Gameshop Concept Store ก็ยังมี Nadz นะครับ ลองเทียบราคาดูก่อนเพราะทั้ง 2 ร้าน บริการดีหมด
    Road to Trophy Hunter

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    สมัครใหม่มาด้วย คอนโซลเจนนี้ เล่นแท้น่ะครับ คุณอยากเล่น COPY รอไปเถอะอีก 7-8ปี หรือ ยังไงคงโดนเจาะได้สักวันละ

ใส่แผ่นละมันจะลงข้อมูล Data เกมส่วนนึงลงใน HDD ไปด้วยครับ ไม่ใช่โหลดลง HDD เข้าใจไรผิดมาป่ะเนี่ย อยุ่ในโลกมืดนานจนเบลอแล้วมั่ง

ส่วนโหลดนั่นคือการซื้อเกมแบบ Digital ซื้อใน Store PSN ครับ เกมจะผูกกับ ID PSN ซื้อมาดาวโหลดลง HDD

ระบบต่างๆ มันก็ไม่ต่างจาก PSN เหมือนกันพวก PSN ID อะไรต่างๆ ล่ะท่านเล่น Ps3 สายมืดมาอีก เรียนรุ้ 1-2วัน ก็เป็นล่ะ มันก็ไม่ได้ยุ่งยากอะไรมากมายแหะแค่เครื่องเกม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 24th February 2016 เมื่อ 13:27

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    จะซื้ออยู่เหมือนกันเจือกมีข่าว sony จะทำ ps4 รุ่นใหม่อีกรอดูแปร๊บ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เมากาวซินะ เมากาวแล้วมาเขียนใช่ไหม