ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Sword Art Online: The Beginning , SteamVR , Grand Theft Auto V

เปิดตัว Sword Art Online: The Beginning เกมออนไลน์เสมือนจริง จากเทคโนโลยีใหม่ของ IBM

ดูเหมือนความฝันแฟนๆ ของ Sword Art Online กำลังจะเป็นจริงแล้วครับ ล่าสุด IBM ผู้ผลิตคอมพิวเตอร์และให้บริการด้านคอมพิวเตอร์และสารสนเทศรายใหญ่ของโลกได้มีการเปิดตัว Sword Art Online: The Beginning เกม VR MMORPG หรือแนวออนไลน์เสมือนจริง พร้อมจะเปิดทดสอบเกม ณ สถานที่ที่ยังถูกเก็บเป็นความในกรุงโตเกียว วันที่ 18-20 มีนาคมนี้ และจะมีเพียงผู้โชคดีเพียง 208 คนเท่านั้นที่จะได้เข้าร่วมครับ รายละเอียดเพิ่มเติมจะมีการประกาศในวันพรุ่งนี้ตอน 10 โมงเช้าตามเวลาประเทศไทย

IBM จะใช้ระบบองค์ความรู้ที่เรียกว่า IBM Watson เพื่อใช้ในการประมวลผลภาษาธรรมชาติและการเรียนรู้ของเครื่องที่จะเผยให้เห็นข้อมูลเชิงลึกจากข้อมูลที่ไม่มีโครงสร้างจำนวนมาก และ SoftLayer ระบบคลาวด์ของ IBM ที่จะเป็นโฮสให้กับโลกเสมือนจริงของเกม Sword Art Online

ทดสอบว่า PC ของคุณเหมาะกับแว่นตา VR หรือไม่ ด้วย SteamVR Performance Test

ถ้าคุณต้องการทราบว่าคอมพิวเตอร์ของคุณจะสามารถรันแว่นตา VR ได้ดีแค่ไหนแต่ติดว่าไม่มีเงินซื้อหรือเพื่อนๆ ไม่มีเจ้าเครื่องนี้ให้ยืมเลย เราขอแนะนำโปรแกรม SteamVR Performance Test

Valve ได้ปล่อยโปรแกรมตัวนี้ออกมาให้ใช้กันแบบฟรีๆ เมื่อวันก่อน โดยมันจะเป็นการสมมติว่าคอมพิวเตอร์ได้รันผ่าน VR แล้ว เพื่อทดสอบด้านต่างๆ และในตอนท้ายก็จะสรุปผลออกมาว่าเครื่องของคุณพร้อมรึเปล่า ซึ่งมี 3 ระดับคือ Not Ready, Capable และ Ready ตามลำดับ โปรแกรมไม่ได้ทดสอบเฉพาะว่าจะรันกับ Vive หรือ VR ของทาง Valve ได้ดีแค่ไหน แต่ยังรวมถึงยี่ห้ออื่นๆ ด้วยครับ

นอกจากนี้ผลการทดสอบยังบอกค่าเฉลี่ยของความเที่ยงตรง, จำนวนเฟรมที่แสดง, จำนวนเฟรมที่รันต่ำกว่า 90fps และจำนวนเฟรมที่ใช้เวลาบน CPU มากกว่า I/O รวมถึงบอกว่าคอมพิวเตอร์ของคุณต้องขาดอะไรไปบ้างด้วย เช่น พอร์ตเชื่อมต่อไม่ครบเพราะ Oculus Rift ต้องใช้จำนวน 4 พอร์ต

เข้าไปโหลดโปรแกรมบน Steam ได้จาก http://store.steampowered.com/app/323910

GTA V เวอร์ชั่น VR รุนแรงเกินไป ผู้สร้าง Mod ถึงกับบอกรับไม่ได้

เชื่อว่าหลายคนคงอยากเห็นเกม Grand Theft Auto V ในเวอร์ชั่น VR ที่เราสามารถมองเห็นโลกและควบคุมเกมได้อย่างสมจริง ซึ่งล่าสุดก็มีคนทำ Mod ออกมาให้เกมรองรับแล้ว แต่ดูเหมือนว่าเราอาจไม่มีโอกาสได้สัมผัสมันครับ

เป็นผลงานของนาย โจเซฟ เดลกาโด ที่ได้ปล่อยคลิปโชว์ว่าตัวเกมจะมีหน้าตาเป็นยังไงเมื่อมันรองรับอุปกรณ์มองโลกเสมือนจริงหรือ VR ถ้าได้ดูวิดีโอด้านล่างแล้วจะเห็นว่ามันยกระดับความรุนแรงของเกมไปมากทีเดียว ซึ่งเดลกาโดก็รู้สึกแบบนี้เหมือนกันครับ “ผมเริ่มไม่แน่ใจแล้ว ผมรู้สึกกลัวเมื่อสร้างสิ่งนี้ คุณจะรู้สึกผิดจริงๆ ผมตกใจเลยเมื่อยิงคนในเกม GTA V เวอร์ชั่น VR เป็นครั้งแรก”

เดลกาโดบอกว่ามันเป็นสิ่งสำคัญที่ต้องยอมรับว่า VR ทำให้เกมมันรุนแรงมากขึ้น “ผมว่ามันสำคัญที่เราต้องมาคุยกันเกี่ยวกับเรื่องนี้ เพราะนี่อาจผลงานชิ้นสุดท้ายของผมในการเป็นมืออาชีพ ผมรู้สึกเหมือนยืนกำลังมองสถานที่เกิดเหตุอาชญากรรมทุกครั้งที่ผมลงมือ ผมกังวลจริงๆ คนอื่นคงไม่เข้าใจจนกว่าจะได้ลองมัน”

Credit:

http://4gamerth.com/sword-art-online...-ibm-revealed/
    http://4gamerth.com/app-tests-your-p...ou-can-run-vr/
    http://4gamerth.com/gta-5-vr-mod/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    log out ได้รึเปล่า? 5555

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เครื่องผมน่าจะพอเล่นได้!

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    IBM ยังอยู่อีกหรอ นึกว่าเจ๊งไปเเล้ว

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chok1047 อ่านกระทู้
    log out ได้รึเปล่า? 5555
    55555 เด๋วติดเหมือนในเมะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    น่าเล่นมากๆค่ะ ขออย่างเดียว......ขอให้มีปุ่ม Log out ด้วยนะคะ (=w=")

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Minecraft อ่านกระทู้
    เกมเมอร์จะแขงแรงไร้โรคก้คราวนี่และ เล่นเกมเดิน+วิ่งทั่งวัน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ลุ้นว่าเมื่อไหร่จะได้เล่นแล้วแบบนี้

Tags for this Thread