ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141

(Android) Final Fantasy 9 มาแล้ว โหลดเล่นกันได้ ตัวเต็ม (MEGA, MediaFire, One2Up, Openload)

เกมส์ Final Fantasy IX for Android วัยแก่ย้อนวัยเด็กสุดฟินกับพระเอกหางลิง

อ่านรีวิวเกมส์ กดที่นี่
    ***เนื่องจากกระทู้ที่รีวิวนี้เนื้อหาค่อนข้างครบ และไม่อยากคัดลอกเนื้อหามาทำลายเครดิต ผมจึงเชื่อมลิ้งให้ไปอ่านที่ต้นฉบับเลยดีกว่า
    (ข้ออ้างของคนขี้เกียจครับ) โดยส่วนตัวเล่นแล้วเห็นว่าภาพสวยกว่าตอนเล่นในPS1ซะอีกนะครับ แล้วก็ไม่ต้องหงุดหงิดกับการเปลี่ยนแผ่นด้วย
    ตอนเล่นPS1ก็ตั้ง4แผ่นแหน่ะ

ดูว่าเครื่องรองรับไหม กดที่นี่

ถือเป็นเกมส์ค่ายยักษ์ใหญ่ที่มีราคาแพง ไม่ได้ปราณีกระเป๋าเราเลยทีเดียว

***อ่านจากหลายเว็ป รู้สึกว่าZenfone 2 จะเล่นไม่ได้นะครับ ถ้าใช้รุ่นนี้แล้วอยากโหลดไปลองก็ไม่ว่ากัน

มี 4 ทางเลือกให้โหลดกัน และโหลดแทนกันได้ทุกพาร์ทนะครับ
    ขนาดรวมก่อนแตกไฟล์ 1.73GB หลังแตกไฟล์ ประมาณเกือบ 4 GBครับ
    9 Part Part ละ 200MB = 8 Part , 153MB = 1 Part

MEGA Part1 Part2 Part3 Part4 Part5 Part6 Part7 Part8 Part9

MediaFire Part1 Part2 Part3 Part4 Part5 Part6 Part7 Part8 Part9

One-2-up Part1 Part2 Part3 Part4 Part5 Part6 Part7 Part8 Part9

Openload Part1 Part2 Part3 Part4 Part5 Part6 Part7 Part8 Part9

UPDATE 16/3/2559 เวอร์ชัน 1.0.5 รองรับ Zenfone 2
    What’s New in Final Fantasy IX 1.0.5?
    - Bug where certain options cause the Magic Stone stat growth bonus to be reset now fixed.
    - Bug where the max level Magic Stone booster induces no stat growth bonus now fixed. (Equipment bonuses do not apply.)
    - Virtual game pad now responds beyond the in-game screen.
    - Now playable on Zenfone 2 devices.
    - Other bugs fixed

One-2-up Part1 Part2 Part3 Part4 Part5 Part6 Part7 Part8 Part9

Openload Part1 Part2 Part3 Part4 Part5 Part6 Part7 Part8 Part9

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipor อ่านกระทู้
    รายงานผลครับ............Zen2 เข้าเกมส์เล่นได้ แต่...........ไม่สามารถคุยกับบุคลในเกมส์ได้ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipor อ่านกระทู้
    ปกติเเล้วเวลาเราจะคุยกันในเกมส์มันจะมีเครื่องหมายตกใจแล้วเราจะคุยได้ใช่ไหมครับ แต่ที่ผมเล่นมันไม่มีขึ้นครับ มันเลยทำอะไรต่อได้เลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ set_square อ่านกระทู้
    Zen2 ram 4g ver 1.0.5 เข้าเกมส์แล้วจอมืดครับ

จากข้อมูลของผู้ที่ใช้ Zen2 แล้วโหลดเวอร์ชั่น 1.0.5 ไปลองเล่น ผลปรากฎว่าไม่สมบูรณ์นะครับเวอร์ชั่นนี้ รอไปก่อน ไว้มีเวอร์ชั่นใหม่ๆจะรีบมาลงให้โหลดกันนะครับ

วิธีติดตั้ง
    1.แตกไฟล์มาจะได้ไฟล์เกมส์ 2 ไฟล์กับโฟล์เดอร์ com.square_enix.FFIXww.android_googleplay(ห้ามเปลี่ยนชื่อโฟล์เดอร์และไฟล์เกมส์)
    2.คัดลอกโฟล์เดอร์ com.square_enix.FFIXww.android_googleplay ไปไว้ที่ Android/obb
    3.ติดตั้งเกมส์ตัวใดตัวหนึ่ง (ไม่รู้ว่าแตกต่างกันยังไงนะ เพราะผมลองแต่ตัว MOD)
    3.1 ติดตั้ง FINAL-FANTASY9-MOD-APK.apk
    3.2 ติดตั้ง FINAL-FANTASY9-NORMAL-APK.apk
    4.เล่นเกมส์

อื่นๆอีกมากมาย และกำลังจะเพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆ
    (Android) Chaos Rings III เวอร์ชั่นอังกฤษมาแล้ว โหลดเล่นกันได้ ตัวเต็ม (MEGA+MediaFire)
    *
    (Android) Terminator Genisys คนเหล็กภาคล่าสุด กับภารกิจสุดมันส์ MOD OFFLINE (MEGA)
    *
    (Android) Dubai Racing ยินดีต้อนรับสู่สนามรบแห่ง ดูไบ เรสซิ่ง สนามแห่งการแข่งรถในแบบเอ็กซ์ตรีม MOD Money(MEGA+MediaFire)
    *
    (Android) OfficeSuite แอพใช้งาน Word, Excel, PowerPoint และ PDF (MEGA)
    *
    (Android) Implosion เกมแอคชันสุดมันส์ กราฟฟิคสุดโหดจาก Rayark ไม่ติดพาส (one2up)
    *
    (Android) DraStic DS Emulator สำหรับเล่นบน Android ไม่ติดพาส (one2up)
    *
    [Android] Blackmart Alpha Apk ตลาดมืด โหลดAppฟรีไม่ต้องเสียตังค์ (one2up)
    *
    (Android) ThinkFree Office ใช้งานโปรแกรมออฟฟิตบนมือถือได้ 100% (MEGA)
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boou : 7th April 2016 เมื่อ 21:49
    นี่มัน License หรือว่า ลายเซ็นต์ กันล่ะเนี่ย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สอบถามครับ ผมลองโหลดมาเล่นแต่ไม่ใล่จากที่พี่ปล่อยนะครับ รู้สึกมันจะช้าเวลามีการเปลี่ยนแมพหรือการเข้าต่อสู้ จะช้าสักพักเลย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคับ เพราะไฟล์ที่ผมโหลดหรือที่เครื่อง แต่เวลาเราเดินในแมพนั้นๆก็ปกตินะครับหดเข้าออพชั่นอะไรได้ปกติไม่มีหน่วง แต่เวลาจะไปิีกฉากนึงจะหน่วงสักพัก5-10วิได้ ผมเลยลบทิ้งไปละ เล่นไม่ต่อเนื่อง จะสู้ทีรอนานมาก

กล่าวขอบคุณ
    286
    เป็นเหมือนกันครับ คาดว่าจะเป็นเพราะการประมวลผลของเครื่องนะครับ เครื่องที่ผมใช้เล่นคือ IQ5.6 ซึ่งสเป็คก็ไม่ได้สูงอยู่แล้ว หากเพื่อนๆคนไหนที่มีเครื่องสเป็คสูงๆโหลดไปเล่นแล้ว รบกวนกลับมาแจ้งทีนะครับว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    นี่มัน License หรือว่า ลายเซ็นต์ กันล่ะเนี่ย

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newmay11 อ่านกระทู้
    สอบถามครับ ผมลองโหลดมาเล่นแต่ไม่ใล่จากที่พี่ปล่อยนะครับ รู้สึกมันจะช้าเวลามีการเปลี่ยนแมพหรือการเข้าต่อสู้ จะช้าสักพักเลย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคับ เพราะไฟล์ที่ผมโหลดหรือที่เครื่อง แต่เวลาเราเดินในแมพนั้นๆก็ปกตินะครับหดเข้าออพชั่นอะไรได้ปกติไม่มีหน่วง แต่เวลาจะไปิีกฉากนึงจะหน่วงสักพัก5-10วิได้ ผมเลยลบทิ้งไปละ เล่นไม่ต่อเนื่อง จะสู้ทีรอนานมาก
    ของผมซื้อแท้ก็รอเข้าฉากต่อสู้่นานครับ ไม่ต่างกัน เพราะงั้นผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวเกมส์ที่ทางค่ายพอร์ตมาแบบนี้มากกว่าครับ

ปล. เครื่องผม Huawei P8 Max

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xaoninlove อ่านกระทู้
    ของผมซื้อแท้ก็รอเข้าฉากต่อสู้่นานครับ ไม่ต่างกัน เพราะงั้นผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวเกมส์ที่ทางค่ายพอร์ตมาแบบนี้มากกว่าครับ

ปล. เครื่องผม Huawei P8 Max
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ดูแล้วน่าจะเหมาะกับแฟนๆของเกมส์นี้มากกว่านะ แต่สำหรับผม เพื่อแลกกับภาพที่สวยขึ้นกว่าเดิม ถือว่าเกินคุ้มครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    Note 5 เล่นไหลลื่นมากครับ ตอนโหลดก็ไม่ช้านะผมว่า ก็เหมือนตอนเล่น Ps1

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mazdaspeed อ่านกระทู้
    Note 5 เล่นไหลลื่นมากครับ ตอนโหลดก็ไม่ช้านะผมว่า ก็เหมือนตอนเล่น Ps1
    ถ้าระดับNote5 เล่นลื่นไหลนี่คงเป็นที่เครื่องแล้วล่ะครับ
    ว่าแต่ไม่ทราบว่าเล่นตัวซื้อ หรือโหลดมาครับ (ถามตรงไปไหมนี่)

กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    1
    Zen2 64g เข้าเกมส์แล้วจอมืดครับ

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    แนะนำให้เล่นผ่าน Bluestack

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นได้ครับ มายืนยันภาพสวยมาก เล่นโดย Note Edge เล่นได้ปกติครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boou อ่านกระทู้
    ถ้าระดับNote5 เล่นลื่นไหลนี่คงเป็นที่เครื่องแล้วล่ะครับ
    ว่าแต่ไม่ทราบว่าเล่นตัวซื้อ หรือโหลดมาครับ (ถามตรงไปไหมนี่)
    ผมเล่น เวอชั่น โหลดฟรี ครับ .. ของแท้ 700 กว่า คงไม่ไหว 555+

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snoopkoo อ่านกระทู้
    แนะนำให้เล่นผ่าน Bluestack
    น่าลองครับ ว่าแต่วางไฟล์OBBของเกมส์ไว้ตรงไหนของคอมครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oumza120 อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ มายืนยันภาพสวยมาก เล่นโดย Note Edge เล่นได้ปกติครับ
    ขอบคุณที่มายืนยันครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mazdaspeed อ่านกระทู้
    ผมเล่น เวอชั่น โหลดฟรี ครับ .. ของแท้ 700 กว่า คงไม่ไหว 555+
    แพงหูฉี่ครับ เกมส์เจ้านี้ 555

กล่าวขอบคุณ
    71
    ต้องรูทไหมครับ สรุป

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ set_square อ่านกระทู้
    ต้องรูทไหมครับ สรุป
    ไม่ต้องรูทครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    version 1.0.5 ล่าสุด เล่นบน zenfone 2 ได้แล้วนะครับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    504
    1
    ขอ ลิงท์ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sentgkma อ่านกระทู้
    version 1.0.5 ล่าสุด เล่นบน zenfone 2 ได้แล้วนะครับ
    เดี๋ยวจัดให้ครับ ไม่เกินวันที่ 20นี้
    (ได้ไฟล์มาแล้ว เดี๋ยวขอลองก่อน ว่านอกจากรองรับzenfone 2แล้ว มีอะไรเปลียนแปลงไปไหม)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boou : 17th March 2016 เมื่อ 23:43

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมก็ช้านะแต่ยังไม่ถึงกับเสียอารม ผม note3

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onnana312 อ่านกระทู้
    ผมก็ช้านะแต่ยังไม่ถึงกับเสียอารม ผม note3
    ดูจากเสียงดนตรีตอนเปลี่ยนฉาก(ช่วงภาพมืด) ผมคิดว่าเกมส์มันคงช้าเป็นปกติแหล่ะครับ เพราะเสียงดนตรีในเกมส์ไม่มีสะดุดหรือขาดช่วงตรงไหนเลย
    แต่ตัว MOD ก็มีฟังชั่นการเร่งความเร็วภาพอยู่นะ คิดว่าคงทำมาเอาใจคนใจร้อนน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    อ๋อ ผมใช้ Zen 2 มิน่าเล่นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    286
    Zen2 64g เข้าเกมส์แล้วจอมืดครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sentgkma อ่านกระทู้
    อ๋อ ผมใช้ Zen 2 มิน่าเล่นไม่ได้

เพิ่มลิ้งให้แล้วนะครับ ใครใช้ Zenfone 2 ลองดูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boou อ่านกระทู้

ขนาดรวมก่อนแตกไฟล์ 1.73GB หลังแตกไฟล์ ประมาณเกือบ 4 GBครับ
    9 Part Part ละ 200MB = 8 Part , 153MB = 1 Part

UPDATE 16/3/2559 เวอร์ชัน 1.0.5 รองรับ Zenfone 2
    What’s New in Final Fantasy IX 1.0.5?
    - Bug where certain options cause the Magic Stone stat growth bonus to be reset now fixed.
    - Bug where the max level Magic Stone booster induces no stat growth bonus now fixed. (Equipment bonuses do not apply.)
    - Virtual game pad now responds beyond the in-game screen.
    - Now playable on Zenfone 2 devices.
    - Other bugs fixed

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boou : 19th March 2016 เมื่อ 14:35

กล่าวขอบคุณ
    504
    1
    ขอเทสเลยนะครับ ZEN2

กล่าวขอบคุณ
    286
    ขอเทสเลยนะครับ ZEN2
    ได้ ไม่ได้ยังไงรบกวนมาแจ้งด้วยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ตัว เวอร์ชัน 1.0.5 ไฟล์ที่ 5 เสียนะครับ แตกไฟล์ขึ้นไฟล์เสียที่ Part 5 ตลอด
    Let's [PLAY] Let's [SAVE] Let's [CHANGE] Let's [DAZE]

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Goldentimez อ่านกระทู้
    ตัว เวอร์ชัน 1.0.5 ไฟล์ที่ 5 เสียนะครับ แตกไฟล์ขึ้นไฟล์เสียที่ Part 5 ตลอด
    ลองโหลดทั้ง One2UP และ OpenLoad แล้วหรือยังครับ โหลดไฟล์แทนกันได้ทุกพาร์ทนะครับ