ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559

Talking แนะนำร้านขายเกมในไทยหน่อยครับ

คือตอนนี้สนใจ Far Cry Primal มากแต่ไม่รู้ซื้อร้านไหน steam ก็จับยากเกิน

ใครมาร้านที่ขายเกมนี้ถูกๆบ้างครับ ขอบคุณครับ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    เอาจริงๆนะครับ หาพ่อค้าที่รับฝากซื้อบนเน็ตอ่ะ ง่ายกว่าหาซื้อเป็นร้านอีกนะจริงๆ ต่างกันที่ไม่ได้แผ่นแค่นั้นเอง ถ้าเอาร้านที่ผมซ์้อบ่อยๆเวลาอยากได้แผ่นมาสะสมหรือร้านจัดโปรแถมเกม ก็คงเป็นZestแหละครับ ไว้ใจเขาสุดๆแล้ว โชคดีที่สาขาใกล้ๆอยู่เซ็นทรัลพระราม 2 ด้วยเลยสบายใจไป ถ้าท่านไม่ได้อยู่ในโซนใกล้ๆผมก็ลองหาพิกัดร้านในสาขาอื่นดูครับ แต่ถ้าอยากเอาง่าย หาพ่อค้าที่เค้ารับซื้อเอาดีกว่าครับ

เพราะง่ายกว่าเยอะ ร้ายสมัยนี้รับซ์้อเกมในพวกโปรแกรมSteamอะไรแบบนี้มีเป้นร้อยเจ้า ลองหาเจ้าที่คนเค้าซื้อบ่อยๆไม่มีปัญหา จะดีกว่า เพราะมันง่ายมากๆ ไม่งั้นก็ไปหาวิธีเติมซื้อSteam Walletใน 7-11 ก็ได้ครับ สะดวกดีเหมือนกัน ปลอดภัยไม่โดนโกงด้วย แค่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมของWalletแพงกว่าเดิมนิดหน่อย ถือว่าช่วยผู้ค้านำเข้าสินค้าครับ

สรุปง่ายๆมี 3 วิธีดังนี้นะครับ
    1.หาร้านZest (หรือถ้ารุ้จักร้านอื่นด้วย) ก็ลองหาสาขาที่ใกล้บ้านท่านที่สุดดู
    2.หาพ่อค้าเกมที่รับฝากซื้อ เอาที่ไว้ใจได้คนส่วนใหญ่ซื้อกัน ไม่หน้าเลือด(มีบางร้านตอนนี้ไม่รู้ปรับปรุงรึยัง) ปลอดภัย ฝากเขาซื้อแล้วโอนเงินหรือทรูมันนี่ให้เขาไป
    3.ซ์้อเองด้วยวิธีการซ์้อSteam Wallet จากร้าน7-11หรือที่ๆมีบอกว่าจำหน่ายSteam Wallet หรือเว็บที่มีบอกว่าสามารถเติมเงินไปแลกเป็นSteam Walletได้

3วิธีนี้ครับ แนะนำว่าถ้าเอาง่าย 2วิธีหลัง ถ้าอยากได้แผ่นไว้เก็บ เวลาติดตั้งทำง่ายกว่าก็หาร้านเอาครับ แต่เชื่อผมเถอะ เปลืองกว่าซื้อผ่านออนไลน์
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

Tags for this Thread