ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 76

เรื่อง CPU ครับ

ถ้าผมซื้อการ์ดจอ GTX 950 หรือ 960 มาใช้ มันจะทำให้ผมเลยเกมส์ได้ลื่นขึ้นมั้ยครับ
    หรือไม่ควรซื้อมาเปลี่ยน
    ผมคิดว่าจะซื้อการ์ดจอก่่อนแล้วค่อยเปลี่ยนCUPกับเมมบอร์ด

ขยันอะดี แต่ขยันผิดที่ 10 ปี ก็ไม่รวย!!!!

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    จะลื่นขึ้นครับ แต่ก็ควรเช็ค psu กับ mainborad ว่ารองรับกับการ์ดจอที่ว่าไหม
    แนะนำควรเปลี่ยน windows ด้วยเพราะ directx เวอร์ชันใหม่ๆ ไม่รองรับ windows 7
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warrapat007 อ่านกระทู้
    ถ้าผมซื้อการ์ดจอ GTX 950 หรือ 960 มาใช้ มันจะทำให้ผมเลยเกมส์ได้ลื่นขึ้นมั้ยครับ
    หรือไม่ควรซื้อมาเปลี่ยน
    ผมคิดว่าจะซื้อการ์ดจอก่่อนแล้วค่อยเปลี่ยนCUPกับเมมบอร์ด

เปลี่ยน การ์ดจอก่อนลื่นขึ้นแน่นอนครับลื่นขึ้นกว่าเก่าแน่ๆ แนะนำ เอา 960 ไปเลยครับ

ส่วน cpu i5 760 รู้สึกว่าตัวนี้จะมี 4 หัวนะ ซึ้งพอเพียงต่อการเล่นเกมส์ แล้วครับ ความแรงตอนบูสอยู่ที่ 3.3 ก็ ok แลล้วครับ

เปลี่ยนการ์ดจอตัวเดียวจบเลย แนะนำให้ซื้อ 960 นะครับ 950มันต่ำไปครับ

cpu i5 760 ตัวที่ จขกท ใช้อยู่เอา gtx960 ไหวแน่นอนครับ ไม่คอขวดแน่นอนครับ

ส่วน dx9 / 10 / 11 ใช้วินโดว 7 64bit ได้อยู่ครับ และเกมส์เดี๋ยวนี้ยังคงเป็น dx11 อยู่ครับ เพราะงั้นใช้ วิน7 64bit ได้อยู่ครับ

แต่ถ้าจะเล่นเกมส์ที่รองรับ dx12 ต้องลง วิน 10 เท่านั้นครับ แต่ ณ ตอนนี้ยังไม่มีเกมส์ที่รองรับ dx12 แบบตัวเต็มออกมาเลยครับ

และ psu แนะนำให้ใช้ ซัก 550w แท้ๆ ขึ้นไปจะดีมากครับ