ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Angry ใครเป็นบ้างเข้า Steam แล้วเน็ตล่มเข้าเว็บอะไรไม่ได้เลย

เพิ่งจะมาเป็นได้2-3วันครับ อัพเดตเกมไม่ถึงครึ่งทางก็ค้าง (เน็ตมันไม่วิ่งเลยหยุดนิ่งๆ)
    พอออกไปเข้าเว็บอื่นก็ไม่ได้เลยเข้าได้แค่เว็บ Facebook,Youtube,Google แค่นี้
    ถึงกับงงเลยครับ ลองลบ Steam แล้วลงใหม่ก็ยังไม่หาย

ปล.ถ้าไม่เปิด Steam ก็ไม่เป็นครับผมลองแล้วเป็นเพราะอะไร ใช้เน็ต3BB

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    มีเกมที่อัพเดรดจาก ตัว launcher อีกทีหรือเปล่าครับ เช่น War of tank ,War Thunder, อะไรตระกูลเกมพวกนี้อ่ะครับ?

เวลาดาวน์โหลดเกมจาก Steam หรือ อัพเดรด บางทีผมก็เข้าเว็บไม่ได้เหมือนกัน อาการเหมือน Steam ดึง Bandwidth อินเตอร์เน็ตไปใช้หมด เหมือนพวก โหลด Bit torrent

แนะนำ! ลอง ปรับตั้งค่า

เปิด Steam > การตั้งค่า(Setting) > ดาวน์โหลด (download) > จำกัดแบนด์วิดท์ไว้ที่(ฺBandwidth Limit) > และเลือกลด ค่าการดาวน์โหลดให้ต่ำกว่าครึ่งหนึ่ง หรือ 512KB/s

ลองดูครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    เป็นเฉพาะตอนมันอับเดทหรือโหลดอะใรยุ จะช้ามากกกก

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    มีเกมที่อัพเดรดจาก ตัว launcher อีกทีหรือเปล่าครับ เช่น War of tank ,War Thunder, อะไรตระกูลเกมพวกนี้อ่ะครับ?

เวลาดาวน์โหลดเกมจาก Steam หรือ อัพเดรด บางทีผมก็เข้าเว็บไม่ได้เหมือนกัน อาการเหมือน Steam ดึง Bandwidth อินเตอร์เน็ตไปใช้หมด เหมือนพวก โหลด Bit torrent

แนะนำ! ลอง ปรับตั้งค่า

เปิด Steam > การตั้งค่า(Setting) > ดาวน์โหลด (download) > จำกัดแบนด์วิดท์ไว้ที่(ฺBandwidth Limit) > และเลือกลด ค่าการดาวน์โหลดให้ต่ำกว่าครึ่งหนึ่ง หรือ 512KB/s

ลองดูครับ
    นึกว่ามีผมที่เป็นคนเดียวซะอีก ใช้ครับอาการผมประมาณนี้เลย ไม่กล้าเข้าไปเปิด Steam เลยเพราะกลัวจะเน็ตจะค้างต้องรีเครื่องถึงจะหาย
    โอ้ยเซงมากครับ จะเล่น CS:GO โหลดยังไม่เสร็จเลย ทุกครั้งที่ผมโหลด 1MB ขึ้น ตอนนี้ 803Kb/s

ถ้ามีแนวทางแก้ไขรบกวนบอกเพิ่มเติมด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับที่แนะนำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lnwneng : 26th March 2016 เมื่อ 22:10

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    เป็นเฉพาะตอนมันอับเดทหรือโหลดอะใรยุ จะช้ามากกกก
    มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับเซงสุดๆ ต้องถึงขั้นลง Windows ใหม่เลยรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ดันครับ ยังเป็นๆหายๆอยู่เลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    มันปกติครับ ไม่ต้องลงวินหรือใรใหม่ ไม่ก็ลองตั้งค่าให้มันอับเดทเฉพาะเกมที่เราจะเล่น ของผมอับเดทแค่ไม่กี่เกม อับเดททีนุงก็เข้าใรไมไ่ด้เลย คอมช้าไปเลย