ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ.....

คือผมจะซื้อโทรศัพท์ไม่เกิน 8000 บาท เราควรจะดูจากอะไรบ้างครับ แล้วจะเลือกยังไงว่าอันไหนดี หรือไม่ดี ครับ? แบบหน้าจอควรเป็นจอแบบไหนหรือมีข้อดีข้อเสียยังไงแบบนี้นะครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cloud14 : 26th March 2016 เมื่อ 20:14

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ก่อนอื่นเลย เราต้องรู้ก่อนว่าเราจะใช้ไปในด้านไหน เช่น ชอบถ่ายรูป เป็นหลัก หรือเล่นเกมส์เป็นหลัก หรือแค่เล่นโซเชี่ยลเฉย

ต้องรู้ตรงนี้ก่อนครับ คนอื่นถึงจะช่วย ดูให้ได้ครับ เพราะเดี๋ยวนี้มีหลากหลายรุ่นมากครับ คุณสมบัติก็แตกต่างกันไป ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ก่อนอื่นเลย เราต้องรู้ก่อนว่าเราจะใช้ไปในด้านไหน เช่น ชอบถ่ายรูป เป็นหลัก หรือเล่นเกมส์เป็นหลัก หรือแค่เล่นโซเชี่ยลเฉย

ต้องรู้ตรงนี้ก่อนครับ คนอื่นถึงจะช่วย ดูให้ได้ครับ เพราะเดี๋ยวนี้มีหลากหลายรุ่นมากครับ คุณสมบัติก็แตกต่างกันไป ครับ
    เน้นเล่มเกมส์กับกล้องสวยๆน่ะครับ ชาจไว....

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ลองดูตัวนี้ครับ OPPO F1 ราคา 8,990 ผมว่าคุ้มกับราคาประมาณนี้สุดละ กล้องหลัง 13MP กล้องหน้า 8MP

http://www.siamphone.com/spec/oppo/f1.htm

ไม่งั้นก็ลองดู ZenFone ละกัน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    มาแนะนำเรื่องชาร์จไว ตอนนี้ผมเห็นทุกค่ายมีเทคโนโลยีชาร์จไวซะส่วนใหญ่แล้วนะครับ คิดว่าไม่น่าจะต้องห่วงเท่าไร
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    345
    แล้วเวลาเลือกซื้อต้องเช็คอะไรบ้างหรอครับ?

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    ราคานี้จะเช่นเกมได้ cpu ไม่เกิน snapdragon 616 เล่นเกมหนักๆไม่ไหวแน่ คงต้องมองโทรศัพท์จีน (เครื่องหิ้ว) อย่างพวก Xiaomi, Meizu, One plus ถ้าในท้องตลาดมีตัวนึง Vivo V3max ตัวนี้กล้องไม่แน่ใจ แต่เสียงดีมาก เล่นเกมลื่น แต่เกินงบไปประมาณ 3000
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB