ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1

ประกาศยุติการให้บริการ Thai Ragnarok Online

ประกาศยุติการให้บริการ Thai Ragnarok Online

บริษัทเอเชียซอฟท์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) ผู้ให้บริการเกม Ragnarok Online ในประเทศไทย ขอแจ้งให้ผู้เล่นทุกท่านได้ทราบว่า การให้บริการ เกม Ragnarok Online ภายใต้การดูแลของ บริษัทเอเชียซอฟท์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) จะสิ้นสุดลง ในวันที่ 30 มิถุนายน 2559 ตามรายละเอียดดังนี้

กำหนดการปิดระบบต่างๆ
    วันที่ เวลา รายละเอียด
    1 มิ.ย. 59 10.00 น. ปิดระบบการเติมเงินทุกช่องทาง
    30 มิ.ย. 59 23.59 น. ปิดการใช้งานส่วน Item Mall (ผู้เล่นที่ยังมี Cash Point เหลือ กรุณาใช้ให้หมดก่อนปิดให้บริการในวันที่ 30 มิถุนายน 2559)

ปิดให้บริการ Live Chat
    ปิดระบบการแจ้งปัญหาหน้าเว็บไซต์
    ปิดการให้บริการ Call Center
    BBS จะให้บริการเหลือแต่หมวดพูดคุยทั่วไปเท่านั้น
    ยุติการให้บริการเกมถาวร

โดยบริษัทฯ จะทำการส่งต่อข้อมูลภายในเกมตั้งแต่วันแรกที่ทำการเปิดเกม จนถึงวันสิ้นสุดสัญญา คืนให้กับผู้พัฒนาเกม

เพื่อเป็นการขอบคุณผู้เล่นทุกท่าน ทางทีมงาน Ragnarok Online จึงขอมอบช่วงเวลาพิเศษให้กับผู้เล่นทุกคนได้ ร่วมส่งท้ายกับความทรงจำสุดพิเศษ ตั้งแต่เดือน เมษายน 2559 จนถึงเวลาสิ้นสุดการให้บริการดังนี้

• GM ปล่อย Boss ทุกวันจนสิ้นสุดการให้บริการ
    • Activities with GM (Farewell)
    • แจก Airtime ฟรี สำหรับทุกคน
    • แจกสนั่น ลั่นเซิฟ

* ผู้เล่นทุกท่านสามารถติดตามรายละเอียดกิจกรรมทั้งหมดได้ที่ http://ragnarok.playpark.com/

สุดท้ายนี้ทีมงาน Ragnarok Online ขอกราบขอบพระคุณผู้เล่นทุกคนในการสร้างความทรงจำที่ดีร่วมกันของเกม Ragnarok Online ค่ะ

ประกาศวันที่ 1/04/59 เวลา 17.01 น.
    ร่วมสร้างสรรค์สังคม เกมออนไลน์ที่ดีกับเรา
    ทีมงาน Thai Ragnarok Online

ถึงผู้เล่น RO .....

มันก็นานมากแล้วซินะ กับวันเวลาที่เราได้มาพบกัน ปี พ.ศ. 2545 เกม "Ragnarok Online" หรือที่เรารู้จักกันเป็นอย่างดีในชื่อของ RO เปิดให้บริการในประเทศไทย โดยบริษัทเอเชียซอฟท์ฯ จากวันนั้นจนถึงวันนี้ที่เราได้ทำความรู้จักกัน และอยู่เป็นครอบครัวเดียวกันมาตลอด 14 ปีที่ผ่านมา

สำหรับทีมงานแล้ว RO คือ เกมออนไลน์ที่เป็นมากกว่าโลกออนไลน์....
    ถ้าเปรียบ RO เป็นเพื่อน คงไม่เกินไปนักหากจะบอกว่า... RO เปรียบเสมือนเพื่อนแท้ เพื่อนรัก เพื่อนตาย เพื่อนที่เราจับมือกันสู้ บุกเบิกเคียงข้างกันมายาวนาน

พวกเราทีมงานเล็กๆที่ดูแล RO ตั้งแต่วันแรก ยังจำได้ดี วันที่เรามีปัญหาต้องช่วยกันแก้ไขไม่ได้กลับบ้าน ไม่ได้หลับ ไม่ได้พัก เราได้รับกำลังใจมากมายจากเพื่อนๆของเรา ขนมที่ผู้เล่นใจดีเอามาฝากที่ออฟฟิศ ถ้อยคำให้กำลังใจ รวมถึงความผูกพันที่ผู้เล่นมีให้ ทั้งในวันที่เราเหนื่อยแทบขาดใจและวันที่เราหัวเราะร่วมกัน ยังคงชัดเจนในความทรงจำ

เชื่อว่าเพื่อนๆ คงจำความรู้สึกต่างๆนี้ได้ เพราะพวกเราเติบโตมาพร้อมกันกับเกมนี้ (คนที่อยู่ในยุคนั้นป่านนี้คงอายุ 28++ ขึ้นไปได้แล้วแหละ)

พวกเรามีหลายสถิติที่เราร่วมสร้างมาด้วยกัน.......
    จำได้ไหม.....เรามีผู้เล่นมากกว่า 1 ล้านคนต่อวัน ทุกปีเราต้องมารวมตัวการในการแข่งขัน RO ชิงแชมป์ประเทศไทย เราส่งแชมป์ RO ประเทศไทย ไปประกาศศักดาในสนามแข่ง RWC และผู้เล่นไทยได้รับรางวัลในการแข่งขันชนะเลิศชิงแชมป์โลกถึง 5 ครั้ง และอื่นๆอีกมากมาย

เหนือสิ่งอื่นใด.....
    พวกเราร่วมกันสร้างมิตรภาพในเกม ให้กลายมาสู่มิตรภาพอันแน่นแฟ้นในโลกแห่งความเป็นจริง นอกจากความเป็นเพื่อน RO ยังเป็นจุดกำเนิดของความรักที่เกิดขึ้นคู่แล้วคู่เล่าในชีวิตจริงด้วยนะ ^^

สิ่งต่างๆมากมายเหล่านี้ทีมงานอยากขอกล่าวคำว่า “ขอบคุณครับ” ที่ผู้เล่น RO ทุกท่านได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างสิ่งต่างๆเหล่านี้อย่างมากมาย มันช่างเป็นช่วงเวลาที่สุดแสนวิเศษที่อัดแน่นด้วยความผูกพันตลอด 14 ปี ที่ผ่านมา

ถึงแม้วันนี้การเดินทางจะมาถึงจุดที่เราต้องแยกจากกันแต่เรื่องราวระหว่างเราใน 14 ปีที่ผ่านมาจะยังคงอยู่

เราจะทำทุกอย่างให้ดีที่สุดเพื่อส่งมอบทุกสิ่งที่เราได้ทำร่วมกันมาตั้งแต่วันแรกที่รู้จักจนถึงวันสุดท้ายที่เราต้องร่ำลา คืนให้ครบถ้วนไม่มีตกหล่น เพื่อให้ก้าวใหม่ของเพื่อนเก่าที่ชื่อ RO จะรู้สึกได้ว่า “ระหว่างเราไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง”

สุดท้ายนี้พวกเราทีมงาน RO ประเทศไทย ในนาม บริษัท เอเชียซอฟท์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน)

ขอขอบคุณผู้เล่นทุกท่านที่ร่วมสร้าง ทุกมิตรภาพ ความรัก ความทรงจำที่มีค่าเหล่านี้ด้วยกัน
    ขอบคุณที่เราเคยได้เคียงข้างกันมาอย่างยาวนาน ขอบคุณที่เป็นครอบครัวเดียวกัน

ขอบคุณ ที่ รัก กัน.........และเราไม่ได้ไปไหน พวกคุณไม่ได้ไปไหน เราจะกลับมาเจอกันอีกแน่นอน

See You Again! We Love RO

คิดถึงนะ Prontera, Morroc, Geffen และ Payon จุดเริ่มต้นที่ทำให้พวกเรารู้จักกัน

รักและขอบคุณจากใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย USED_JKG : 1st April 2016 เมื่อ 18:47

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ไม่มีสิ่งใดที่เป็นของเที่ยง

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    ตอนแรกนึกว่าAFD..

..................................

............................

..................

........

....

............เห้ย!! ข่าวจริงเรอะ......

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    1
    ที่ป้ายประกาศด้านบนบอกว่าห้ามเล่น april fool day ไม่ใช่หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้าว ของจริงนี่หว่า
    http://ragnarok.playpark.com/th/news/19006

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    ทีแรกผมก็ไม่เชื่อหรอก แต่เว็บหลักเค้าของจริงครับ

http://ragnarok.playpark.com/th/

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ไม่กระทบผมครับ เพราะไม่เคยเล่น

ตอนนั้นยังไม่สนใจเล่นเกมเลย -..-
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    จบกันอาชีพขายการ์ด ขาย m ต่อเซิฟ ถ ละกัน

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    เกมส์Onlineเกมแรกที่ผมเล่น ตอนป.5 เล่นครั้งแรก sword man เป็นอะไรที่มันมาก อัพสเตตัสมั่ว อัพlukคิดว่าโชคดีได้ของ อัพintฉลาด แน่นอน จะไปเมืองไหนก็ต้องเดิน เดิน เดิน ไม่มีวาปแบบปัจจุบัน คิดถึงเสียงเพลง ทุกเมือง
    แต่ก็ยังคงเหลือเซิฟ ถ. ให้เล่น แต่บรรยากาศและสังคม ที่เกิดจากเกมส์ Ragnarok มันหายากที่สุดแล้ว
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ใจหายนะ เล่นสนุกมากสมัยนั้น เป็นยุคแรกของเกมออนไลน์ ในห้องรวมกันล่าบอส ลงท่อรังมด ร้านคอมผุดเป็นดอกเห็น ร้าน PS2 ว่างคนพวกเล่น CS แทบหายสาบสูญ ง่ายๆว่า ในร้าน แทบทุกเครื่องเล่น RO ผมเองก็ติดมาก ซื้อนิตยสาร เกี่ยวกับเกมROทุกเล่ม ซื้อคู่มือเล่มหนาๆ บางเอาหมด สมัยนั้นมันยังไม่มี สื่อออนไลน์ ไม่ต่ำกว่า 100เล่มอะตอนทิ้งไป

กล่าวขอบคุณ
    10
    ปล อยากให้นำ Tree fo savior มาแทน ยังได้บรรยากาศ RO

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope
    Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope Nope
    AFD แน่ๆทีมงานอาจจะเล่นด้วยก็ได้นะครับ เลยทำเป็นประกาศในเวปด้วยอีกที จากนั้นค่อยเฉลยพรุ่งนี้ว่ามันแค่ AFD แน่ๆ

แต่ถ้าขของจริงผมก็เสียดายมากๆเลย ผมจะรอดูอีกทีพรุ่งนี้

ปล.R.I.P.
    ปล2.ถึงเวป Jokergameth เขาว่าห้ามเล่น AFD แล้วแต่ถ้า ROเขาเล่นขึ้นมาแล้วทำซะทุกๆอย่างเหมือนของจริงนี่คิดว่า จขกท.ก็ไม่น่าจะผิดหรอกครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ปล อยากให้นำ Tree fo savior มาแทน ยังได้บรรยากาศ RO
    จริงครับ อยากให้เข้าไทยก็ดี แต่ถ้า steam ที่เป็นเซิฟ sea มันไม่แลคเลยก็เล่นได้ครับต้องรอดู ถ้าหากว่ามันยังแลคอยู่ก็อยากให้เข้าไทยนะแต่คือ จะได้เข้าเมื่อไหร่กัน

กล่าวขอบคุณ
    10
    ผมว่า อาจจะ AFD แบบแรงๆมั้ง

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ผมว่า อาจจะ AFD แบบแรงๆมั้ง
    ของจริงครับ ไม่ AFD เลย ข่าวประกาศมาสักพักนึงแล้ว เสียดายสุด ๆ T_T
    เกมผมทำเองครับ คลิก

Rayong Societys
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ย้ายค่าย ครับ ไม่ AFD แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    10
    หลังอ่านข่าวนี้ผมไป หา BGM ของเมืองพรอน เมืองต่างๆในเกม ฟังแล้ว เศร้าเลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ในที่สุดก็มีวันนี้จนได้สินะ ^_^

(ไม่ได้มาเพื่อใจหาย แต่ผมรอมันย้ายค่ายมานานมากแล้ว - -")
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aeker : 2nd April 2016 เมื่อ 07:18
    ฉันรู้ดีว่าทำให้เธอคลั่งไคล้ แต่จะทำยังไงก็ไม่รู้...

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soulcietys อ่านกระทู้
    ย้ายค่ายเหรอครับ ใครเอาไปเปิดต่อ ยังไม่ปิดเหรอนี่ ตกลงยังไง = O=
    เกมผมทำเองครับ คลิก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คงคิดถึงแย่เลย..TT เกมดีๆ ที่เล่นมานานมากแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soulcietys อ่านกระทู้
    ผิดเกมหรือเปล่าคุณ ที่ผมได้ยินช่วงนี้ ที่ว่าย้ายค่ายคือ TalesRunner นะ (เคยเล่นตั้งแต่มัธยม แต่ตอนนี้ไม้ค่อยได้เล่น)

Rayong Societys
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ potaepuf อ่านกระทู้
    ผิดเกมหรือเปล่าคุณ ที่ผมได้ยินช่วงนี้ ที่ว่าย้ายค่ายคือ TalesRunner นะ (เคยเล่นตั้งแต่มัธยม แต่ตอนนี้ไม้ค่อยได้เล่น)
    https://www.facebook.com/RagnarokExtreme

แถม ข่าว

http://www.compgamer.com/mainpage/86...8%B1%E0%B8%87/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย soulcietys : 2nd April 2016 เมื่อ 01:03

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    มีข่าวว่ามีบริษัทรับช่วงต่อนะ ค่ายเดียวกับที่เปิด WarZ ชื่อมันยาวจำไม่ได้

ไม่ชัวร์เท่าไหรแต่ลือกันดังมาก รีใหม่ก็ดีจะได้กลับไปเล่น
    My Name Is oI3lacKLisTo

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    see you again ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ของจริงครับ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ http://ragnarok.playpark.com/th/news/19006

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    เค้าย้ายค่ายปิดคือหมดสัญญา แล้ว ไม่ได้ปิดเกม แต่ ย้ายค่ายครับ!!!!!!!!

https://www.facebook.com/RagnarokExt...type=3&theater
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 2nd April 2016 เมื่อ 05:47