ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773

เปิดตัวเครื่องเล่นเกม “แฟมิคอม” (แฟนเมด)เคลือบทองคำ 24K ราคาแสนกว่าบาท

แฟมิคอม ถือเป็นเครื่องเกมในตำนานยุค 80 กับกราฟิกแบบ 8Bit ที่มีประวัติยาวนานกว่า 30 ปีโดยนอกจากโมเดลญี่ปุ่นในชื่อ แฟมิคอม แล้วยังมีโมเดลที่ขายในอเมริกาในชื่อ NES และมีการสร้างรุ่นพิเศษมาแล้วหลายรุ่น ที่มีทั้งแบบนินเทนโดทำเอง หรือที่แฟนๆทำกัน และก่อนหน้านี้มีคนดัดแปลงเครื่องปิ้งขนมปังมาดัดแปลงเป็น NES รุ่นพิเศษมาแล้ว

และสำหรับเครื่องรุ่นพิเศษที่ก่อนหน้านี้ทีม analogue ได้สร้าง Analogue Nt หรือเครื่องเล่นเกมแฟมิคอม รุ่นที่เล่นตลับ NES ของโซนอเมริกา และ แฟมิคอม ของโซนญี่ปุ่นได้ โดยมีช่องเสียบตลับ 2 อันเพราะมันมีขนาดที่แตกต่างกัน และมาพร้อมกับช่องเสียบจอย 4 อันจากปรกติมีแค่ 2 แล้วยังมีช่องต่อทีวี HDMI และ RGB เพื่อให้เล่นกับทีวียุคใหม่ได้ง่ายขึ้น

โดย Analogue Nt ขายในราคาสูงพอตัวที่ 499 เหรียญ แต่ก็ขายหมดในเวลาไม่นาน และล่าสุดมีการประกาศสร้างรุ่นพิเศษ ที่เคลือบทอง 24K ลงบนเครื่องแบบจัดเต็ม ซึ่งผู้สร้างอ้างว่าเพื่อเกม เซลด้า ครบรอบ 30 ปี โดยภาคภาษาอังกฤษ ตลับที่ขายจะเป็นสีทอง โดยราคาของ แฟมิคอมทองคำ จะอยู่ที่ 5,000 เหรียญหรือประมาณราคา 170,000 บาทไทย ถือว่าสูงมากแต่สำหรับนักสะสมแล้วอนาคตมันอาจกลายเป็นของมีราคา

credit IGNhttp://www.ign.com/articles/2016/04/...f-retro-dreams
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gwen stacy : 5th April 2016 เมื่อ 22:40

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    สำหรับผม เกมมีไว้ ''เล่น'' ไม่ได้มีไว้โชว์

ต่อให้เครื่องจะเคลือบทองมาสวยงามแค่ไหน มันก็คือเครื่องเกมอยู่ดี เอาไว้ใช้เล่นเกม

ยิ่งถ้า Famicom นี่ผมเล่นผ่าน EMU อย่างเดียวเลยครับ เล่นได้เหมือนกันนี่หว่า 555

เอาเครื่องเกมเก่ามาขายในราคาสูงแบบนี้ มีเงินอย่างเดียวไม่ได้ต้อง...................มีใจรักด้วยครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    สำหรับผม เกมมีไว้ ''เล่น'' ไม่ได้มีไว้โชว์

ต่อให้เครื่องจะเคลือบทองมาสวยงามแค่ไหน มันก็คือเครื่องเกมอยู่ดี เอาไว้ใช้เล่นเกม

ยิ่งถ้า Famicom นี่ผมเล่นผ่าน EMU อย่างเดียวเลยครับ เล่นได้เหมือนกันนี่หว่า 555

เอาเครื่องเกมเก่ามาขายในราคาสูงแบบนี้ มีเงินอย่างเดียวไม่ได้ต้อง...................มีใจรักด้วยครับ
    และต้องมีสายตาที่แม่นยำด้วยครับ

บางทีของพวกนี้ ปล่อยไปนานหลายสิบปี ราคาอาจจะขึ้นเป็นหลายล้านก็ได้

ยิ่งพวกของที่ทำออกมาจำกัดนี่ ยิ่งราคาขึ้นไว

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เหลืองอร่ามยังกับอุปกรณ์ดูดโจรเข้าบ้าน =='

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ความทรงจำคือสิ่งที่ล้ำค่า

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้

นั่นสิครับ แต่สำหรับผมผมชอบเกมเก่านะๆคลาสสิกดี
    เครื่องทองคำไม่อยากได้ อยากได้เครื่องแบบออริจินอลสภาพดีๆ
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ผมไม่ทันเครื่องนี้ผมไม่เเก่ 55555 ผมทันเกม beach head

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    เอาที่สบายใจเลย แล้วถ้าเครื่องค้างจะกล้าทุบไหมเนี่ย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    ผมไม่ทันเครื่องนี้ผมไม่เเก่ 55555 ผมทันเกม beach head
    อุ้ยแต่ผมทัน คุณว่าผมแก่หรือนี้ -_-

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เหมือนผมตอนซื้อ PS4 แบบ Star War Edition เป็นลาย Darth Vader มา 17,500 แถมเกมด้วย

แต่ตั้งเอาไว้เฉยๆมาเกือบ 3 เดือนเลยขายทิ้งเพราะกว่าจะมีเวลาเล่น Model ใหม่คงจะออกมาล่ะ

พอเอาไปวางขาย มีคนทักมาว่าลายนี้หายากแล้วนะ ไม่ค่อยมีคนปล่อยกัน สรุปผมปล่อยได้ 17,000 ภายใน 10 นาที (เกมขายไปตั้งแต่ได้เครื่องมาเพราะมีใน PC แล้ว)

กลายเป็นว่ามีของหายากอยู่กับตัวแต่ไม่รู้เรื่องเลย 555+ (เกือบขายไป 12,000 แล้ว) อย่างที่ข้างบนบอกต้องใจรักจริง

ปล. ไม่มีอะไรมาก แค่อยากจะบอกว่าเวลาขายของอะไร ลองถามผู้เชี่ยวชาญเกี่ยวกับสิ่งนั้นก่อนดีกว่า ไม่งั้นขายไปแล้วจะเอาคืนทีหลังไม่ได้นะ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    บ้านผมมี fr family ครับ ในความทรงจำเหมือนจะเคยเล่น (จำได้ลางๆ) 2-3 ปีก่อนรื้อบ้านเจอแม่จะทิ้งผมบอกอยากเก็บ

ตอนนี้ก็ยังอยู่ ว่าจะซื้อตู้กระจกแล้วเอาเครื่องเกมเข้าไปจัด คงสวยดี
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: