ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,913
    Blog Entries
    1

[PC/Games] Resident Evil 5 - ผีชีวะ 5 [Full-Repack/Howto/SS][2.5GB][Test & Work]

[PC/Games] Resident Evil 5 - ผีชีวะ 5 [Full-Repack/Howto/SS][2.5GB][Test & Work]

---------------------------------------------------------------------------------

เกมนี้เล่นได้ ผ่านการทดสอบ

---------------------------------------------------------------------------------

My PC Games Center Link

เกมอีกเยอะมากมาย ให้เลือก
    อัพเดทเกมส์ทุกสัปดาห์ เข้าไปดูกันเลย

http://ka-jerng.exteen.com/20110514/...c-games-center

My Facebook Page(คลิกที่รูป หรือก็อปลิงค์ด้านล่าง ได้เลยครับ)

http://www.facebook.com/pages/MY-PC-...21546397871636
    หากมีปัญหาอะไร แนะนำ มาถาม-ตอบใน facebook มันจะเร็วกว่าครับ เพราะเจิงเข้าไปเช็คบ่อยมาก

ศูนย์บริการข้อมูลและข่าวสาร by Ka_Jerng

วิธีการโหลดไฟล์ จากเว็บ Putlocker ++++คลิก++++

วิธีการโหลด Putlocker ด้วยความเร็วสูงสุด ++++คลิก++++

แก้ปัญหา Putlocker ที่กำจัดจำนวนครั้งในแต่ละวัน หรือ ให้สมัคร Premium ++++คลิก++++

วิธีการ crack เกมส์ เมื่อเข้าเกมส์แล้วมันให้ใส่ CD +++คลิก+++

วิธีการ เปิดไฟล์สกุล ISO / MDF / BIN +++คลิก+++

ติดตาม Premium Putlocker แจกทุกเดือน ++++คลิก++++

วิธีการ resume ดาว์นโหลด putlocker ++++คลิก++++

แก้ปัญหาการติดตั้งเกม หลังการติดตั้งตั้งเกม เข้าเล่นเกมส์ไม่ได้ ขั้นต้น ++++คลิก++++

วิธีการตรวจสอบว่าคอมของเราเล่นเกมนี้ได้หรือไม่ พิมพ์ชื่อเกมส์ลงไป ++++คลิก++++

รวบรวม Crack เกมต่างๆ ถ้าหาไม่เจอ ++++คลิก++++

รื่องย่อ ? Resident Evil 5 หรืออีกชื่อ Biohazard 5 นั้นเกิดขึ้นในปี 2008 ( 10 ปี หลังจากเหตุการณ์ในภาคแรก ) คริส เรดฟิล พร้อมกับคู่หูคนใหม่ ชีวา อโลม่า
    ทั้งสองได้ได้ถูกส่งตัวไปที่แอฟริกาเพื่อไปทำภารกิจจับตัว เออวิ่ง นักธุรกิจลักลอบค้าขายอาวุธชีวภาพที่ผิดกฎหมายที่มีชื่อเรียกว่า อูโลโบลอส ภารกิจที่สำคัญของคริสไม่ใช่แค่จับตัว เออวิ่ง
    แต่เป็นการตามหาตัว จิล วาเลนไทน์ ที่คริสเชื่อว่าเขายังมีชีวิตอยู่ แต่ปริศนาของอาวุธชีวภาพอูโลโบลอสและคนที่บงการเรื่องนี้ทั้งหมดคือใครกันแน่ ห้ามพลาดกับเกมนี้ครับ Resident Evil 5

Minimum System Requirements

OS Windows XP
    Processor AMD Athlon64 X2 / Intel PentiumD Series
    Memory 1 GB
    Harddisk 8 GB
    Video Memory 256MB ( ATI HD2400 / Geforce6800 )
    Sound Card DirectX Compatible
    DirectX 9.0c
    Controller Keyboard & Mouse or Joypad
    Drive DVD Rom Drive

Recommended System Requirements

OS Windows Vista / 7
    Processor AMD PhenomX4 / Intel Core2Quad Series
    Memory 2 GB
    Harddisk 8 GB
    Video Memory 512MB ( ATI RadeonHD4800 / NVIDIA Geforce 9800 )
    Sound Card DirectX Compatible
    DirectX 10
    Controller Keyboard & Mouse or Joypad
    Drive DVD Rom Drive

Game preview in Youtube

http://www.youtube.com/watch?v=ILuP43jcaXw

PLAY PIC 1

PLAY PIC 2

PLAY PIC 3

วิธีการติดตั้ง / Install Instruction

โหลดมาเสร็จหมดแล้ว ก็ ทำการแตกไฟล์ด้วยโปรแกรม winrar หรือ 7zip
    ดาว์นโหลด winrar ได้ที่นี่ >>> ---Click---
    ดาว์นโหลด 7zip ได้ที่นี่ >>> ---Click---
    ดาว์นโหลด DAEMON Tools ได้ที่นี่ >>> ---Click---

แตกมาแล้วเราจะได้ไฟล์แบบนี้ (ตามรูปข้างล่าง)

ให้เราเข้า setup.exe แล้วทำการติดตั้งตามปกติ หรือทำตามรูป animation ข้างล่าง

เข้าเล่นเกมในโฟลเดอร์ที่เราติดตั้งได้เลย ครับผม ผ่าน laucher.exe

( ลิงค์เดียว โหลดง่าย ไม่ยุ่งยาก หยุดโหลดแล้วสามารถโหลดต่อได้ )

>>> Putlocker 1 Link

http://www.putlocker.com/file/A6B07D9075AB561E

Our Main Website

http://www.kajerng.com

-----------------------------------------------------------------------------------------------

ป.ล.1 ไม่มีพาส แตกไฟล์แล้ว ติดตั้ง อาจะมีตัวบอกวิธีเข้าเล่นข้างใน อ่านดูด้วยนะครับ
    ป.ล.2 แค่รอ ไม่กี่วินาที ช่วยๆกันหน่อยนะครับ เพื่อไฟล์ดีๆ ที่ผมจะมาแบ่งปันให้อีก
    ป.ล.3 ขอคำขอบคุณด้วยเพื่อเป็นกำลังใจครับ

3 ชั่วโมง ที่ใช้ไปในการอัพโหลดเกม
    30 นาที่ เพื่อที่จะเขียนกระทู้ ตกแต่ง และนำมาแบ่งปัน
    3 วินาที แค่โพสคำขอบใจ ให้ผมด้วย ขอบคุณครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ขอบคุณจ้าๆ เล่นได้แล้วจะเอามาบอกน่ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณน้า มาเป็นกำลังใจให้นะ สู้ๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณมากนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณครับ ^___^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    132
    ขอบคุณนะครับพี่คนเก่ง
    ว่างๆหาเกมส์หนุกๆๆมันๆ มาอีกนะครับพี่
    ขอบคุณนะคับ