ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Ning@JKG MyCenter

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041

Ning@JKG MyCenter

ยินดีต้อนรับสู่ MyCenter ของผมครับบบบบ

ปัญหาเมื่อเล่นเกมไม่ได้หรือมีปัญหาให้อัพเดทโปรแกรมต่างๆ ที่จำเป็นครับ
    ควรลงไดรเวอร์เวอร์ชั่นเก่าๆไว้ด้วย ไม่ใช่จะบอกว่ามีไดรเวอร์ใหม่อย่างเวอร์ชั่น 4.5/2010 แล้ว
    แต่ไม่ไล่ลงของเก่าๆอย่างบางตัวมีตั้งแต่เวอร์ชั่น 2005 ก็มีปัญหาได้ ควรไล่ลงมาให้ครบทุกเวอร์ชั่น
    ยกเว้นไดรเวอร์การ์ดจอหรือเสียง ที่ไม่จำเป็นต้องมีตัวเก่าๆ แต่ควรติดตั้งตัวใหม่ล่าสุดตลอด
    เกมต่างๆมักจะมีโฟลเดอร์แนว Redist/CommonRedist ซึ่งใส่พวกโปรแกรมที่เกมต้องการเอาไว้ให้ลงให้ครบ
    แล้วครบคือครบจริงๆ ทั้ง 32bit(x86) และ 64bit ไม่ใช่เครื่อง 64bit ก็ลงไว้แต่ตัว 64bit นะครับ มักจะข้ามกัน
    ก็ว่ามาบอกลงแล้วๆ ยังมีปัญหาที่แท้ตัวเองไปลงแค่ 64bit ไว้ ข้าม 32bit ไป

DirectX End-User Runtime
    PhysX (ATI ก็ต้องลงไว้ด้วย)
    Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable Package (x86)
    Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable Package (x64)
    Visual C++ Redistributable Packages for Visual Studio 2013
    Microsoft .NET Framework

อัพเดทไดรเวอร์การ์ดจอ
    NVIDIA
    ATI

คำแนะนำเมื่อไฟล์โหลดไม่ได้

1- ลองลบคุกกี้ออก หรือใช้โปรแกรม CCleaner ทำความสะอาดเครื่อง
    2- รีสตาร์ทแล้วทดลองดาวน์โหลดใหม่
    3- หากใช้โปรแกรมช่วยโหลดให้ลองโหลดแบบปกติดู (ข้อนี้คนส่วนใหญ่ลืมเพราะชินกับ IDM)
    4- หากยังไม่ได้ให้ลองเปลี่ยนตัวบราวเซอร์ (เช่นจาก IE เป็น Firefox)
    5- ยังไม่ได้อีกลองปลี่ยนเวลาโหลด เพราะเว็บอาจปรับปรุงอยู่ (ไม่กี่นาที - เป็นสัปดาห์ก็เป็นไปได้ทั้งนั้น)
    6- กลับไปเริ่มอ่านข้อ 1 ใหม่ดูให้ดีว่าทำตามแล้วหมดหรือยัง

เข้า Adf.ly ไม่ได้/ขึ้นไม่พบหน้าที่ต้องการ

1- คุณใช้พวกส่วนเสริมหรือโปรแกรมอะไรที่เป็น Ad block / Skipper อยู่หรือไม่ ถ้าไม่ก็แค่เปลี่ยนบราวเซอร์ตัวอื่น(ที่ไม่ได้ลงส่วนเสริมอะไร)
    2- เว็บปรับปรุง ใช่ครับปรับปรุง มันไม่ใช่เรื่องแปลกเลยที่เว็บจะมีช่วงเวลาปรับปรุง ใจเย็นคอยกันบ้างครับ บางทีก็นานบ้าง เร็วบ้าง
    3- *เจอบ่อย* ช้า บางครั้งถ้าเว็บมันช้า มันช้าคุณต้องเปิดค้างให้มันโหลดนานหน่อย หรือถ้ามันหยุดโหลดก็รีเฟรชสักหน่อยเดี๋ยวก็จะได้เอง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ning445 : 7th July 2016 เมื่อ 18:26

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    เป็นกำลังใจให้ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    แก้ใขกะทู้แล้วครับ อิอิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากได้เกมแบบยิงทีหายไปทั้งภูเขามีมั๊ย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    ยินดีต้อนรับสู่ MyCenter ของผมครับบบบบ

ปัญหาเมื่อเล่นเกมไม่ได้หรือมีปัญหาให้อัพเดทโปรแกรมต่างๆ ที่จำเป็นครับ

ขอรหัสแตกไฟล์เกมส์ PB ด้วยจร้า

กล่าวขอบคุณ
    7
    รบกวนถ้าโออนแล้วโพสด้วยนะครับ รหัสที่นายให้มันผิดครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้

อยู่ไหมครับ ขอpassword pb offline หน่อย