ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214

RAGNAROK | ตัวเปิดเซิฟเวอร์ + ตัวเกม ปี 2016

ดาวน์โหลดตัวเกม (ไปโหลดที่เพจ ลิ้งค์จะได้ไม่เสีย)
    ติดต่อผม : https://discord.gg/TK6rVtY

ดาวน์โหลดตัวเซิฟเวอร์ (ไปโหลดที่เพจ ลิ้งค์จะได้ไม่เสีย)
    ติดต่อผม : https://discord.gg/TK6rVtY

ดาวน์โหลด K@NIn2016 CLEAN FIX (ไปโหลดที่เพจ ลิ้งค์จะได้ไม่เสีย)

วิธีติดตั้ง

MYSQL (ไปโหลดที่เพจ ลิ้งค์จะได้ไม่เสีย)

NAVICAT (ไปโหลดที่เพจ ลิ้งค์จะได้ไม่เสีย)

เซิฟเวอร์แร๊คนาร๊อคออนไลน์
    " K@NIn 2016 CLEAN"

*เซิฟเวอร์ตัวนี้เป็น
    -เซิฟเวอร์แบบเปล่าไม่ได้ปรับแต่งอะไร (เซิฟจริงปกติ เวอร์ชั่นล่าสุด แบบเกาหลี)
    -เซิฟเวอร์สำหรับผู้ที่ต้องการนำไปเทสเพื่อทดลองสิ่งต่าง ๆ ที่อยากทำในเซิฟจริง

นำมาแจกจ่ายฟรี เพื่อให้ผู้ที่สนใจนำไปเปิดเซิฟเวอร์และพัฒนาต่อ โดยไม่มีข้อผูกมัดใดๆ คุณสามารถนำไปใช้แสวงหากำไรได้ตามใจชอบ

ตัวอย่าง

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kaninhot004 : 5th November 2016 เมื่อ 17:15
    เกมผมทำเองครับ คลิก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ดัน ดัน
    น่าสนใจอย่างมากเลย จะกลายเป็น Full 3D แล้วใช่ไหม
    ลองข้ามลิ้งดูนะ http://nttknowledge.blogspot.com/201...kbuckscom.html

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    กล่าวขอบคุณ
    558
    คงไม่ขนาดนั้นมั้งครับ รอดูกันต่อไปว่าเขาจะอัพเดทอะไรกันต่อ

แต่ก็ดีมาก ๆ แล้ว มีเผ่าใหม่ให้เล่นเพิ่มอีก เผ่า Doram

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Hu[a]K{a}Bork No B[a]no{r}k
    กล่าวขอบคุณ
    623
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,461
    เปิดแล้วมีปัญหาเรื่อง CHARACTOR_INFO size: 147

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    กล่าวขอบคุณ
    558
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gund5164 อ่านกระทู้
    เปิดแล้วมีปัญหาเรื่อง CHARACTOR_INFO size: 147

โหลดตัวเซิฟใหม่อีกทีครับ เพิ่งอัพแก้เมื่อวาน ขอประทานโทษด้วยครับ ไม่ได้เทสให้ดีก่อน

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ทำไมมันไม่มีปรปะตูวาปคับ ผมไปไหนไม่ได้เลยเล่นเผ่าแมวอะคับ
    กลางคืนมันสั้น หรือข้านั้นตื่นสาย ง่วงสลัด

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    กล่าวขอบคุณ
    558
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackLayBle อ่านกระทู้
    ทำไมมันไม่มีปรปะตูวาปคับ ผมไปไหนไม่ได้เลยเล่นเผ่าแมวอะคับ

จริงรึครับ กระผมขอเข้าไปดูแปป

//

Edit #1

จริงด้วยครับ เดี๋ยวผมขอดูแปปนะครับ เสร็จแล้วจะอัพให้ใหม่ทันที

Edit #2

ทาง rAthena ยังไม่จัดทำ NPC, WARP ต่าง ๆ เกี่ยวกับเมืองใหม่นี้ ดูท่าจะต้องรอไปก่อนครับ แก้ให้ Doram เกิดที่เดียวกับเผ่าคนปกติก็ได้ครับ ที่ char_athena.conf
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kaninhot004 : 4th May 2016 เมื่อ 19:24

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ขอรับไปทดสอบครับ

ปรับแต่งเสร็จแล้วจะมาโพสยืนยันอีกทีครับ

=============== Edit 1 ==================

ผมพลาดอะไรไป ช่วยทวนความจำที = =

ล็อกอินเข้าไปแล้ว ขึ้นอันนี้

สร้างตัวละครเสร็จแล้วขึ้นอันนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zillver : 5th May 2016 เมื่อ 12:38

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    กล่าวขอบคุณ
    558
    โหลดตัวเซิฟใหม่ยังครับ ผมอัพเดทไปวันที่ 3 พ.ค.
    ถ้าโหลดตัวก่อนหน้านี้มันจะเข้าไม่ได้เลยครับ ขออภัยที่พลาดไปตอนลงครั้งแรก

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaninhot004 อ่านกระทู้

จริงรึครับ กระผมขอเข้าไปดูแปป

//

Edit #1

จริงด้วยครับ เดี๋ยวผมขอดูแปปนะครับ เสร็จแล้วจะอัพให้ใหม่ทันที

Edit #2

ทาง rAthena ยังไม่จัดทำ NPC, WARP ต่าง ๆ เกี่ยวกับเมืองใหม่นี้ ดูท่าจะต้องรอไปก่อนครับ แก้ให้ Doram เกิดที่เดียวกับเผ่าคนปกติก็ได้ครับ ที่ char_athena.conf
    แก้ตรงไหนแนะนำหน่อยคับผมทำไม่เป็น
    กลางคืนมันสั้น หรือข้านั้นตื่นสาย ง่วงสลัด

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ถ้าจะทำวาร์ปเองก็ต้องไปดูที่ npc\warps จากนั้นดูตัวอย่างได้เลยครับ

โดยพิกัดแมพสามารถหาได้โดยไปยืน ณ ที่ที่เราต้องการ เช่นกลาง Prontera จากนั้นพิมพ์ /where ในเกมครับ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ของผมแตกไฟล์ไม่ผ่านครับ ใช้โปรแกรมอะไรเหรอครับ rar กับ 7zip ไม่ได้อะครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    dun dun dun

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    จัดไปท่าน ขอบคุณหลายๆ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    กล่าวขอบคุณ
    558
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    ของผมแตกไฟล์ไม่ผ่านครับ ใช้โปรแกรมอะไรเหรอครับ rar กับ 7zip ไม่ได้อะครับ
    7 zip ครับ ดูชือดี ๆ ไปที่ Folder > View > Folder Option > View > เอาติ๊กถูกออก Show Extension for known file type ครับ

ชื่อต้องเป็น RO.7z.001, RO.7z.002, RO.7z.003, RO.7z.004

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    RIP TOS...........................TT

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    กล่าวขอบคุณ
    558
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [TwIlIgT] อ่านกระทู้
    RIP TOS...........................TT
    ทำไมครับ มันไม่ดีรึ หรือยังไง ผมยังไม่ได้เข้าไปลองเล่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaninhot004 อ่านกระทู้
    ทำไมครับ มันไม่ดีรึ หรือยังไง ผมยังไม่ได้เข้าไปลองเล่นเลย
    มันดีครับ ดีมากเลยมีหลายอย่างที่เหมือน ragnarok และก็แตกต่างกับ ragnarok มากระบบตัวเกมเค้าออกแบบมาดีมากครับ มีความหลากหลายและแปลกใหม่ แต่เสียอย่างเดียวseverมันแลคมากขนาดย้ายเซิฟมาภูมิภาคเราแล้ว แต่โครตแลคฮ่ะ แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับในอนาคตเค้าอาจจะแก้ไขปัญหาจุดๆนี้ได้ ก็เป็นได้

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ว่าแต่ พวก npc warp change class เขียนแล้วเอาไปวางไว้ไหนหว่า เพราะเอาไปวางในเมือง เหมือน run server แล้วมันเด้ง error

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    กล่าวขอบคุณ
    558
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kunikuman อ่านกระทู้
    ว่าแต่ พวก npc warp change class เขียนแล้วเอาไปวางไว้ไหนหว่า เพราะเอาไปวางในเมือง เหมือน run server แล้วมันเด้ง error

ไม่จำเป็นต้องโหลดของใครมาเลยครับ วิธีเปิดใช้คือ

เข้าไปที่ K@NIn_2016_CLEAN \ npc \ scripts_custom.conf แล้วเอา // ข้างหน้าออกในส่วนของบรรทัด Warper , Jobmaster ครับ