ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304

เรื่องงาน ผมควรได้หรือยังเร็วไป

----------------------------------------------------------------------------------------------------
    ...คือผมมาหางานทำ แล้วตั้งเงินเดือนไว้ที่ 9,000 บาท (น้อยใช่ไหมละผมก็กลัวจะทำไม่ได้ไอ้เราก็มือใหม่+กลัวไม่ได้งานเพราะทางบ้านก็ไม่ค่อยมีเงินให้ใช้อยู่หางานไปวันๆ) หาสมัครงานอยู่ 2 อาทิต แล้วก็ได้งาน IT ซึ่งพอได้ทำแล้ว มันก็ยากพอสมควรค่อยๆเรียนรู้ไป ก็ทนๆไป เพราะผมมีแผนการอย่างหนึ่ง คือ ผมชอบทำ 3D ซึ่งไอ้ผมก็ไม่กล้าไปสมัครงารพวกนี้ เพราะผมก็ไม่ได้เก่งอะไรมาก UV layout ก็ยังทำไม่เป็น ช่วงนั้นก็ใช้เป็นแต่โปรแกรม SketchUp ก็ทำบ้านทำตึกได้เป็นหลังได้อยู่ (แต่ผมก็ไปสมัครงานพวกนี้นะแต่ส่วนใหญ่แล้วเค้าอยากได้ Autocab) ซึ่งผมไม่จับพวก autodesk เลยกะว่าจะทำๆงาน it ไปก่อนถ้าผ่านโปรไม่ได้ตามกำหนดผมก็จะออก มาทำ3d เพราะถ้าถึงตอนนั้นผมก็น่าจะโอเคแล้วกับโปรแกรม3d (ไม่ขอบอกว่าโปรแกรมอะไร) ประเด้นตรงหัวขอ คือ ผมได้ทำ 3D ด้วย O_O แล้วงาน 3d ที่เค้าให้ทำมันไม่ใช่บ้านตึกข้าวของ ผมขอไม่บอกว่าอะไร ซึ่งยากมาก แต่พอทำออกมาก็ไม่ผ่านเพราะมันไม่ "Real"(ไม่สมจริง) - -* พอมาเดือนนี้งาน 3D ก็มาอีกแบบ1 แต่ก็พอ OK ทำได้ แต่เค้าเห็นผลงานรึปล่าวไม่รู้(ก็มาดูอยู่นิ) ผมก็ไม่คิดอะไรมากเท่าไรถือซะว่าเป็นการฝึกด้วย แต่ๆๆๆๆ หัวหน้าบอก ผมอยากได้ อนิเมชั้นด้วย!!! ผมได้ยินแล้วผมตกใจมาก นิสั่งให้ทำด้วยค่าแรง 9,000 - ค่าประกัน 1,200 เดือน(ค่าประกันผมก็ไม่คิดว่าจะเยอะขนาดนี้ไม่ได้คิดดีด้วยผิดเอง) ซึ่งผมก็ทำได้มาจะเกือบ2เดือนแล้ว แล้วเงินเดือนที่ 2ออก ตามนั้นละ บวกลบ ได้ 7,800 บาท แล้วพรุ้งนี้ งาน อนิเมชั้น ของผมก็จะเรนเดอร์แล้ว ผมเลยแคปภาพส่วนหนึ่งมาให้ดู ข้างล่างง ต่อๆตามหัวข้อผมอยากจะขอเพิ่มเงินเดือน ทั้งๆที่ยังไม่ผ่านโปร เพราะมันไม่ใช้ง่ายๆ ถ้าผมได้ทำเฉพาะงาน IT ผมจะไม่เรียกเลยเพราะยังมีอีกตั้งมากกับการดูแล่ระบบที่ผมยังทำไม่เป็น จะมาบอกว่างานผมช้าก็ไม่ได้ เพราะผมต้องทำด้าน IT ด้วย เด็กใหม่เค้าใช้ไปไหนก็ต้องไป 3d แทบไม่มีเวลาทำ ผมไม่รู้ว่านายเค้าคิดอะไรรึปล่าวหรือต้องให้ผมทำ 3d ออกมา ระดับที่เรียกว่า "Is Real" ผมอยากถามว่า ถ้าผมผ่านโปรผมมีสิทธ์ได้ 15,000 ไหมครับ ผมตั้งใจไว้ถ้าให้ทำขนาดนี้ ถ้าไม่ได้ 15,000 ผมก็จะลาออกไปทำงาน 3D แต่ผมกลับชอบคนที่นั้น สนุก พูดคุย กัน ทั้งๆที่เจ้านายนั้นโหดชิบ แต่กลับรู้สึกดีชอบอยากทำอยู่แบบนี้ ขอสัก 13,000 ได้ไหมถ้าไม่ได้ 15,000 บาท ถ้าไม่ได้ผมก็ต้องออกเพราะงาน 3d เงินเดือนมันควรมากกว่านี้ ผมไม่ได้ออกมาว่าเจ้านาย ผมอยากฟังความคิดเห็นผมรักที่ทำงานผมถึงจะทำได้ไม่นานก็เถอะ ขอบคุณครับ.
    -----------------------------------------------------------------------------------
    ปล.ผมผมหาเงินไปพัฒนาโปรเจคเกมผม
    ซึ่งหลักจากเลิกงานผมก็ทำเรื่อยๆ ซึ่งมันเป็นแค่ฉากเล็กอยู่ กะจะทำหาเงินซื้อโปรแกรมที่พอจะมีกำลังซื้อได้ กับอุปกรณ์ต่างๆ วันนี้เงินเดือนออกผมรู้สึกหน่อยมากกับเงินที่ไม่พอจะเก็บตังแม้จะซื้อโปรแกรม Substance Painter ซึ่งเล็งไว้เป็นตัวแรก ใช้เถือนต่อ
    ----------------------------------------------------------------------------------------------

ภาพส่วนหนึ่งของงานอนิเมชั้นที่ยังไม่เรนเดอร์เป็นวีดีโอ แต่เรนเดอร์ออกมาเป็นภาพให้ดูนิดหน่อยย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: