ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4

สำหรับผู้ที่นำเกมส์มาแจกโปรดทราบ

เนื่องจากว่าเมื่อไม่นานมานี้ในหมวด Download มีคนแจ้งมาว่า บางคนนั้นนำลิงค์ Download คนอื่นเอามาแปะโดยที่โดยที่ไม่ได้รับอนุญาติ พูดง่ายๆคือ Hotlink เช่น ลิงค์ Direct Download ของคนอื่นที่เขาอัพมากับมือ มาแจกหน้าตาเฉย แล้วสุดท้ายเจ้าของเขามาโวย การกระทำแบบนี้ไม่เหมาะสมอย่างยิ่งสำหรับผู้ที่ใช้งาน Internet นะครับ ดังนั้น ใครจะนำเกมส์มาแจกควรจะ

1. เกมส์ที่นำมาแจกควรจะอัพเองจะได้ไม่มีปัญหา คุณจะใส่พาสใส่อะไรก็เรื่องของคุณครับ
    2. ถ้าเกิดไม่ได้อัพเองควรนำเครดิตผู้อัพมาด้วย เพื่อให้รับรู้ว่าใครเป็นผู้อัพคนเดิมนะครับ (ใส่ url นะครับ ไม่ใช่ใส่ชื่อ เช่น dogaki ไอหมอนี่มันมาจากไหน - -)
    3. บางครั้งควรจะดูด้วยว่าผู้ที่เขาอัพ เขาอนุญาตให้คุณนำมาเผยแพร่หรือเปล่า ดังนั้นควรจะดูให้เรียบร้อยหรือขอนุญาตก่อน กันการมีปัญหาว่าเราไปเอาของเขาโดยไม่ได้รับอนุญาต

ส่วนตัวข้อ 2 และ 3 สำคัญมาก เพราะ มันไม่ใช่ของของคุณเองนะครับ ถ้าเกิดว่าเกิดเคส 2 กับ 3 มีปัญหาขึ้นมาจะลงโทษด้วยการแบนนะครับ เพราะว่า ผมถือว่ามันเป็นเรื่องใหญ่ที่เราเอาแต่ได้ ไม่สนใจความเหนื่อยยากของคนที่เขาอัพเอง

ที่สำคัญอีกข้อนึงก็คือ "ห้าม เอา Link ของคนอื่นมาแอบอ้าง หรือครอบ Link เพื่อหาประโยชน์ จาก Link เหล่านั้น" หากตรวจสอบพบ สมาชิกผู้นั้น จะถูกแบบเช่นเดียวกันนะครับ
    joker123
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 244 คนที่กล่าวขอบคุณ:

3dsgameton, 808080808, academe, ace_killer21, aenikorn, Agent47, alonedevil, anantu14, ap10308280, April, as784125, ball123005, basara69, baspanao, bazin456, beastbang, benz0055za, BenzdezzS, bigdog1995, bionicle99, blackwax, bloodtea, bnn nong, bombersong, botun1997, bright, britneyboyd, buddy4869, bulakorn123, burstfour, calyce, cdvcdmp70, ChainSkreamz, chen, ChrisBVB22, civilzaza, ckdh, codivine, conectorz, cupidbenlove, DarkZone, deezazax, devilbigza, DoGCatzZA, dojohatake, Dradonplus, earth00101, Ekstemi, endage2121, Enzo, Esficia, fake1313, fang1989, FAP FAP, Footfeet45, Frame~[F], freelance, FreeTimeSz, freeze1112, fumiki24, Fz'Nut, gap, giggog24, goblin2536, godji001, golfaming, golfzallp, GooupG, greenok, GtXl24o7l3c, Guardian, GUBOSS, gudjung007zaza, gunboyy, gunkun444, Gunnac, hardc0rez, Hidden6069, hippienoyz, hipstreed, iamyainw, iart, InFiNiTy, intel4mb, inwharn205, iPoweRx, iydouhot, izumikonata, JACKNOTHiNG, janwa.n, jaycup, Jerryboyz57, jobbyfatboy, jobiiijobb, johnzars123, Jung Hye Wook, jzazaza256, K2029, kabuto122, kaewvirgin, kengza4855, kenjisubaru, kingochea, knight2592, kongzaza, kunbest13, lanlanla, lekkynutt, lnw2011, locks, luminos, maitofight, majinmark, makemokza2, Mcflyz, mekpiyawat, mickey8112545, mnoiz, ModGems, moji_kung, mongkolzaaaa, MonkeyDLuffy, MONSTER2012, Moozoo, muek9999, NacKyzTH, nakiann123, nanohero, natchapon665, Natt_Auto, NatzVB, neo_boss, Nicoma, Nightaudit, ning445, nookerak47, noppawich, NotOFAlone, numthowhoo, nuu, oodd39, pa007, paintsuk, patpatzzz, peenudnom, peeyapol, petchcmu, petsukum, phir123, planxthanee, policeballza, pongsathorn123, pongtpongt, pooper555, popejohnpaul2011, PoPKoRNVASABi, PorFG141, pp_honest, RapG-unit, ratarasan, Ratiio, rattakiad, reatilink, Redthai084, regention, Rev_Knightmare, RoMeoZ22, Runn, ruttakorn, Ryu_Hayabusa, sae_kaew, saladass, sanser007, satsawat7925, Sensibility, setup bytak, SIANGNOK, Silenthi11, silvercramer, sinjin, Siraphan, Snop, speciallah, speedarm005, spykesDR., steprun10, sudteerukpla, sukhumlive, sunday13th, sunny2504, Suradet40, suttiphat, s_pheraphat, tarkon123, tatha5, teen123007, TeenLowGer, TERiSM, teyxzodus, thaicomcs1, thanakit007, theerapatau, thekrof, themong, TheShots, This_is_urban, ThunderZephyrus, TH_Beta, Tiair, titanoon, tkgwpe, Toey_43833, tommy605, Tonst, TOR_zzz, Tranforsmer69, TreeAlone, Tripplezaxx, Tsundere, tumbamboo555, TwDomino, TwIgHTz, valhallaboyz, Varcity_ZERO, vongola17, vvggbbhh, wanchanakat, WilliamLennox, wizwiz200, xestz, Y2F/Frong/Mafia, yedtamon57, Ypz#, yugioh9988, zafram01, zanuk9876, zapzaas, zombie, ZoMBiE_K, [CM]Punkz, ~!-!eRo~

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    นักอัพโหลดมือใหม่ควรอ่าน
    - Link ดาวน์โหลด ไม่ให้เครดิตจากต้นฉบับ หรือดัดแปลง
    - สมาชิกตั้งกระทู้เกินเหตุ จนกระทู้ใหม่ Down ลง
    - กระทู้ที่ตั้งผิดหมวด หรือ โปรโมทเว็บไซต์ส่วนตัว
    - สงสัย และมีข้อสอบถามก่อนตั้งกระทู้ และระบบสมาชิก

สามารถแจ้งลบกระทู้ หรือรายงานปัญหาให้ ผู้ตรวจการ ผ่านข้อความได้ทันทีครับ

หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถส่ง "ข้อความ" หรือ "Visitor message" แก่ผู้ดูแลที่ออนไลน์ได้ทันที

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    ถึงผมจะไม่ได้อัพเกมส์แจก แต่ผมก็จะรับทราบไว้ครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    5

มาโพสร์ยามจำเป้นเพราะ ว่า ตัวเองอัพแล้ว ค่อยมาโหลดใหม่ถ้ากระทู้หาย ก็อย่าขุดมัน จะดีกว่านะครับ ความจำเป้นของฟรอมของ Download game
    (สำหรับผม)(เป็น TOM )

1.อัพไว้เมื่อกันว่าเกมตัวเองหาย หรือ ผิดพลาด
    2.อัพไว้เมื่อต้องการแบ่งผู้อื่น
    3.ถ้าเกมนั้นเล่นไม่ได้จิงๆ ก็ควรจะแก้ไขไฟล์ที่เสีย
    4.และเมื่ออัพตามข้อ 1 แล้ว ถ้ากระทู้ถูกขัดลง ไม่ควรดันกระทู้จนกว่าจะมีผุ้อื่น มา พูดคุย
    5.ไม่อัพเกมที่ไร้สาระ หรือ เกมที่จำทำให้เสือมเสีย
    6.ไม่อัพเกมผิดหมวด
    7.ไม่โพสร์กระทุ้มั่ว ถ้าโพสร์มีั่วควรแจ้ง ทางทีมงาน @jokergameth ให้ทำการย้ายกระทู้หรือ ทำการ ลบกระทู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockpooh : 15th September 2013 เมื่อ 19:00

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The pace of life
    At for some thing good
    กล่าวขอบคุณ
    1,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    พี่dogaki ช่วยสร้างกระทู้สำหรับนักอัพมือใหม่ ว่าอัพแบบไหน อัพยังไงอ่ะครับ คือผมลืมไปหมดแล้ว

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ regention อ่านกระทู้
    พี่dogaki ช่วยสร้างกระทู้สำหรับนักอัพมือใหม่ ว่าอัพแบบไหน อัพยังไงอ่ะครับ คือผมลืมไปหมดแล้ว
    ผมว่าในกระทู้ของคุณ GIGKOK ที่แปะหมวดนี้น่าจะเป็นไกค์ที่ดีที่สุดแล้วครับ คือตัวผมเองก็ไม่ได้เป็นนักอัพโหลดเลยไม่เชี่ยวชาญเรื่องนี้เท่าคนที่เขา อยู่ด้านนี้มากกว่านะครับ

ความจริงผมว่าที่แปะเนี่ย เพราะว่า มีคนตั้งกระทู้เป็น 10 กระทู้ที่ไปละเมิดสิทธิของเจ้าของ file จนเจ้าของเขามาโวยยังไงล่ะครับ ผมเลยมาตั้งกระทู้ให้คนอัพรับรู้ถึงสิทธิของเจ้าของ file เดิมถ้าเราไม่ได้อัพเองครับ ส่วนเรื่องการอัพเนี่ย

แต่ถ้าให้แนะนำในการอัพโหลดเราควรจะมี 3 อย่างสำคัญคือ

1. ตัวรายละเอียดของเกมส์
    2. spec ที่แนะนำ
    3. พาสที่แสดงความเป็นเจ้าของ ถ้าเกิดคนมักง่าย copy ไปหลักฐานมันจะแสดงตาม pass เนี่ยล่ะครับ

ข้อ 3 ผมว่าที่สำคัญ เพราะว่า เว็บเรานอกจากจะมีคนไปละเมิดของคนอื่นเขาแล้ว เราโดนเขาละเมิดก็มากเหมือนกันครับ ดังนั้น เราควรมีตรงนี้ไว้กันเหนียว ถ้ามีตรงนี้แล้วหรือมีรายละเอียดเรื่องการจะนำไปเผยแพร่ต่อแล้วล่ะก็ เราก็จะมีหลักฐานในการไปพูดกับคนที่ละเมิดเราได้ว่า คุณกำลังละเมิดสิทธิผมอยู่นะเป็นต้นครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,023
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    Thank you ^^
    " MANCHESTER UNITED "

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 744
    อืม ๆ ทราบแล้วครับ แต่เกมส์ส่วนใหญ่ใน My Center ของผม 100% จะอัพเองทั้งนั้น
    MY PC GAME CENTER
    'กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง เพื่อประโยชน์ส่วนรวม'

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คุณ dogaki ครับ ผมขอถามหน่อย ทำไมเค้าถึงหาไฟล์ มาแจกกันจัง มีคนมาโหลดจากกระทู้เรา แล้วเราได้อะไรอ่ะครับ อธิบายหน่อยครับ ผมเพิ่งเคยเล่นอินเตอร์เน็ตครับ

vvvzone.us
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 750
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EnterNet อ่านกระทู้
    คุณ dogaki ครับ ผมขอถามหน่อย ทำไมเค้าถึงหาไฟล์ มาแจกกันจัง มีคนมาโหลดจากกระทู้เรา แล้วเราได้อะไรอ่ะครับ อธิบายหน่อยครับ ผมเพิ่งเคยเล่นอินเตอร์เน็ตครับ
    ไม่ได้อะไรครับ ถ้าเป็นmediafire

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EnterNet อ่านกระทู้
    ปกติก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ แค่คนที่เขาต้องการจะแบ่งปันเท่านั้นเองครับ(ปกติเป็นแบบนั้นนะครับ - -)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ^^

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095

ก็จะมีพวกฝาก link ไว้ทำเงินไงครับ พวก Zpage.es พวก ADF.LY ไงครับ เขาเรียกกันว่าเว็ปหาเงิน FILEDSONIC ก็ใช่นะครับ ก็ประมาณว่าถ้าเราคลิกไปที่เว็บเขา เขาก็จะได้ตังนะครับ (ปล.ไม่มีใครเขาเอามาแจกเราฟรีหรอกครับ ส่วนน้อยจะมีนะ
    ส่วนมากเขาก็เอาเงินจากเราทั้งนั้นล่ะครับ โดยบางคนก็ให้เหตุผลว่าต้องเอาไปเพื่อให้พวกเขาใช้ในการ UPLOAD บ้างล่ะจะได้ UPLOAD ไวๆ ให้พวกเราได้เล่นเร็วๆ ถ้าเขาอยากจะ UPLOAD ให้พวกเราจริงๆ โดยไม่มีพวกเว็บหาเงินดิครับ ผมฟันธงเลย พวก UPLOADER จะหายไปจากเว็ปประมาณ 80 เปอร์เซ็นได้เลยครับ) บางเว็ปเขาไม่ให้พวก อัพลิ้ง หาเงินมาสมัครเลยนะครับ

****** ผมไม่ได้อคติกับนัก UPLOADER นะครับ แค่ตอบคำถามตามความจริงที่เขาสงสัยมานะครับ เพราะผมก็เข้าใจและนับถือในสิ่งที่พวกคุณทำให้พวกเราครับ****
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sudteerukpla : 19th December 2011 เมื่อ 18:54

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ยอมรับ ว่าไม่เคย อัฟโหลด สัก เกม

ha ha ha

เพราะ โหลด อย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    เพิ่มเตอมหน่อยนะครับว่า บางคนเนี่ยมีกรณีที่บอกว่า เป็นคนรู้จักกันไม่ต้องให้เครดิตเขาก็ไม่ว่า ตรงนี้ไม่ซีเรียสครับ แต่เผอิญไปเจอแบบว่า เจ้าของผลงานก็ copy คนอื่นมาอีกที แต่เจ้าตัวก็ใส่เครดิตให้ แต่คนเอามาลงไปลบเครดิตซะงั้น มีเคสแบบนี้เกิดขึ้นมาสดๆร้อนๆ เลยแนะนำว่า ใส่เครดิตให้เรียบร้อย ไม่ว่าคุณจสนิทกับคนนั้นแค่ไหนก็ตาม เพราะว่า อย่างน้อยก็จะได้เห็นว่า เราเอามาจากคนอื่นอีกที แต่เราไม่ได้ทำเอง คนอื่นทำดยให้เครดิตเขานะครับ

ปล. ลบเครดิตออกไม่ดีนะครับ แบบนี้เหมือนกับอ้างเป็นของตัวเองมากกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ผมขอถามหน่อยครับว่าคนอัพโหลดนี้เค้าหาเกมกันมาจากไหนเหรอครับ
    เค้าซื้อแผ่นมาเอา หรือว่าโหลดมาจากเว็ปอื่นแล้วก็ทดลองเล่นแล้วค่อยอัพโหลดเป็นของตัวเองอีกทีนึงเหรอครับ ???

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    1
    ผมก็พึ่งเป็นนักอัพนี่ละครับ(รู้ซึ้งเลยว่ามันลำบากแค่ไหน)อัพจนแฉะ(ที่แฉะนะตานะ)พึ่งได้ไม่กี่เกมส์เองครับ ใครเอาของผมไปผมก็ไม่รุ้หรอกน๊ะผมไม่อยากตามไปแล้วเห็นlinkของตัวเองโดนของคนอื่นครอบแทนที่ครับมันเจ็บปวดนะครับพอเห็นแบบนั้น ขอร้องเถอะครับอย่าเอาลิงค์ที่ผมครอบออกเลยครับบ้านผมจน คอมยังใช้ บอร์ด k8n อยู่เลยครับ card จอ ยังเป็น agp อยู่เลยครับ ผมอยากมีเงินเก็บไว้ถอยเครื่องใหม่มาอัพเกมส์ให้ ท่าน เยอะๆกว่านี้นะครับ ตอนนี้ฮาร์ดดิสก์ 80 gbกับอีกลูก 40gb ก็เริ่มมีเสียงขรอกแแขรกๆแล้วครับแถมยังไกล้จะเต็มอยู่ลอมล่อทั้ง2ลูก เน็ตก็4mb เองครับสงสารผมเถอะน๊ะ โปรดทำตามที่ผมขอร้องเถอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mescreatal : 24th January 2012 เมื่อ 16:21

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirayu31363 อ่านกระทู้
    ผมขอถามหน่อยครับว่าคนอัพโหลดนี้เค้าหาเกมกันมาจากไหนเหรอครับ
    เค้าซื้อแผ่นมาเอา หรือว่าโหลดมาจากเว็ปอื่นแล้วก็ทดลองเล่นแล้วค่อยอัพโหลดเป็นของตัวเองอีกทีนึงเหรอครับ ???
    ส่วนใหญ่น่าจะได้มาจากการโหลดบิทครับ

ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,,P1
    กล่าวขอบคุณ
    1,227
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,413
    1
    รับทราบ
    One Piece !!

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    เรื่อง Upload ผมรู้ครับ ผมไม่เคยเอาลิงค์ใครมาโพสหรอกครับ นอกจากอัพเอง แต่ผมก็ไม่มีเวลามาอัพหรอกครับ เพราะ Internet ผมแค่ 6 Mb เอง

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    เครื่องผม AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual-Core 4800+ 2.50 GHz ,Ram 4 GB ,HDD Sata 1000 TB ,Graphic Nvidia GeForce GT 220 ,Internet 6 Mb ผมยังไม่เวลาอัพเลยครับ
    เพราะว่า...กว่าจะอัพเสร็จ นานครับ

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    เอาหล่ะ ครับ ผม ก็เป็นคนอัพโหลดเกมส์คนนึง
    บอกตามตรง เลย เจอของตัวเองเยอะเหมือนกัน ตามเว็บอื่นๆ
    อย่างเกมส์ [PC] ASSASSIN'S CREED II [จากเเผ่นเลย][FULL][JF/4.79 GB]

ก็คิดว่า เอาไปไม่ว่า เเต่น่าจะมาขอกันก่อน โอเคเรื่องนี้ให้อภัยได้ เเต่
    เเละอีกเรื่อง ที่ ไม่ค่อยอยากจะยอมรับ คือ ไม่ให้ Credit ทำไมถึงเห็นเเก่ตัวเเบบนี้ ไม่เข้าใจ เมี๊ยว!!(มีมี๊จัง เองยัง งงเลย)

เเละ สุดท้าย หนักเลย ครอบลิงค์ หาเงิน ครอบ 2-3เว็บเลยด้วย โอ้โห งกไปใหน ไปเจอมากับตัวเอง คิดเเล้วมันเจ็บใจ
    ผมเองยังไม่ครบลิงค์เลย อัพ ก็อัพเอง เเต่นี้ เอาของคนอื่นมา ไม่มี Credit เเถม ครอบลิงค์ 2-3เว็บ หาเงินเเบบสุดๆ
    ฝากเรื่องนี้ไว้บ้างก็นะ เมี๊ยว!!
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 478

Smile

ของผมใส่เครดิตไว้ที่ชื่อพาร์ทเลยครับ(ตัวอย่าง Dead Island@Upload By armbabor) กันเหนียวครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armbabor : 3rd April 2012 เมื่อ 23:27

ชอบเมาเป็นชีวิตจิตใจ
    ทุกๆที่ที่มีสุรา
    กล่าวขอบคุณ
    2,314
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,461
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ..อัพเกมส์เนี่ย.ยากกว่ากว่าดาว์นโหลดอีก..มันเทียบกันไม่ได้เลย..เพราะผมลองมาแล้ว..เจอกับตัวมาแล้วถึงได้เข้าใจ..

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 338
    4
    คนที่เอาเกมต่างๆ มาละไม่ให้เครดิต ควรอ่านนะครับ ^^

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: