ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    เห็นด้วยๆ มีบ้างที่บางคนนำเกมที่คนอื่นอัพมาแจกแต่บางคนไม่ใส่เครดิตให้ แถมมาปล่อยแล้วหายเข้ากลีบเมฆไปเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ขอตอบมั่งนะครับ เอ่อ ของผมคงยังไม่มีใครเอาไปแอบอ้าง(รึเปล่าวะ) เพราะตอนที่นั่งตอบเนี่ย อัพไปแค่สองเกมส์เอง my center ก็ยังไม่ได้ทำเลยหุๆ
    แต่เคยเห็นหลายๆท่านมาแล้วครับ และอยากจะขอร้องด้วยอีกคนว่า "อัพ" เนี่ย มันละบากนะครับ แม้แต่ลิงค์เดียวเกมส์เล็กๆขนาดสานไทยก็นับว่าเค้าเสียสล่ะเวลาแล้วครับ เพราะอัพเกมส์ๆหนึ่งเนี่ย คนเน็ตไม่เร็วมันจะไปทำอย่างอื่นก็ขอบอกเลยว่า การอัพเนี่ยมันถ่วงความเร็วลงไปนะครับ ฉะนั้นขอล่ะ อย่าทำเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมมือใหม่เเต่ผมไม่ได้ทำ เเหะๆ เเต่ก็จะรู้เอาไว้ห่ะ จะได้ไม่ต้องทำ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    รับทราบแล้วครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เขาเรียกว่า..ขโมยใช่มั๊ยครับ มือใหม่กำลังจะฝึกหัดอัพ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พระคุณ คราฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เวปเราก็มีคนครอบลิ้งค์2ชั้นขึ้นมาบ้างแล้ว เมื่อก่อนบอกครอบได้ชั้นเดียวไม่ใช่เหรอเดียวนี้เริ่มมี2ชั้น เดียวก็3-5ชั้นแน่นอน อีกหน่อยคงเป็นเวปแห่งการครอบลิ้งค์แน่ๆถ้าไม่มีคนจัดการพวกอัพโหลดพวกเนี้ย ยังไงก็ช่วยดูด้วยนะครับผู้ดูแล ไม่ทราบว่าครอบลิ้งค์2ชั้นเพื่อหาเงินผิดกฏมั้ยเวปมั้ย ถ้าจะให้คนในชุมชนนี้เป็นคนปั้มลิ้งค์หาเงินเขากระเป๋า เพราะเวปนี้คือ เวปแห่งการแบ่งปัน ไม่ใช่เวปแห่งการปั้มลิ้งค์หาเงินเป็นหลัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 808080808 : 28th June 2012 เมื่อ 09:05

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณมากครับ !!
    I I'm Rock I I'm Under
    I I'm SoHappy

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    อย่างว่าละนะ ถึงจะอัพเอง มันก็ เป้นการเอาไฟล์ของเจ้าของลิขสิืทธิ์ มาโดยไม่ได้รับอนุญาติอยู่ดี ถึงโหลดมาแล้วอัพไฟล์มาแจกจ่ายเอง มันก้ยังไม่พ้นว่าไปขโมยของคนอื่นมาอยู่นั้นละ

ถ้าไม่ต้องการให้มีารขโมยไฟล์ ขโมยลิ้งมาครอบลิ้งหาเงิน ง่ายๆครับ ปิดห้องดาวโหลดซะ หรือ ไม่ก็ต้องตั้งข้อห้ามใม่ให้เอาไฟล์ละเมิดลิขสิทธิ์ทุกชนิดมาโพสในเวปบอรืดแห่งนี้อีก หากพอเจอ แบนถาวร ทำไมไม่ทำซะละครับ หรือว่า เวปบอร์ดแห่งนี้ก้ได้รับประโยชน์จาก พวกที่เอาไฟล์ เอาลิ้งต่างมาแจกจ่ายอยู่ใช่มั้ยละ เพราะถ้ามีพวกนี้เยอะ ก้จะทำให้มีคนเข้ามาชมเวปบอรืดแห่งนี้เยอะๆ แล้วเวปบอร์ดแห่งนี้ก้จะได้เงินจากโฆษณาเยอะไปด้วย

ผมเห็นชอบกันจริง ยึดถือ เรื่องเครดิต ไม่อยากให้มีการขโมยไฟลื ขโมยลิ้ง แต่ผมก้เห็นคนที่แอนตี้เรื่องพวกนี้ ดัน ทำซะเอง อัพไฟล์แจก(ซึ่งก้ไม่ได้รับรับอนุญาติจากเจ้าของลิขสิทธิ์ ไม่ว่าจะแจกฟรีๆ หรือ เอามาหาเงินก็ตาม) ของแบบนี้มันผิดมาตั้งแต่แรกแล้ว เห็นว่าคนอื่นแต่ก้ไม่ได้ดุตัวเองเลย

ผมเองก้เคยอัพแจกแล้ว แล้วมีคนเอาลิ้งไปครอบลิ้งเฉยๆ เครดิตก็ไม่มีอีกต่างหาก ผมเองยังไม่เคืองอะไรเค้าเลย เพราะ ยังไงไฟล์ที่เราอัพ ก้ไปเอาของเค้ามาอีกที ก็แค่โดนทำเหมือนที่เราไปทำไว้ ก้แค่นั้นเอง
    Downloadfreekubรวมไฟล์ให้ดาวโหลดไว้มากมายคลิกเลย
    downloadfreekubแจกของฟรีเพียบ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    รับทราบครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ขออนุญาต ออกความเห็นนิดหน่อย แบบว่า คิดอย่างเป็นกลาง บางทีมันก็เป็น "กรรมตามสนอง" หรือเปล่า เพราะว่าบริษัทที่ผลิตเกมเค้าก็เหนื่อยยาก แต่ว่ามีคนเอาเกมเค้าไปปล่อยกันตรึม ทั้งที่เค้าพัฒนากันมาเป็นปี ๆ หรือบางทีหลายปี แต่ตอน uploader เอาของเค้ามาปล่อยคนปล่อยโหลดมาแค่ไม่กี่ ช.ม. แล้วก็เอามาปล่อย แล้วได้เงินจากครอบลิงค์ (บางคนที่ไม่ได้ครอบลิงค์ ข้าน้อยขอคารวะด้วยหัวใจลูกผู้ชาย) มองในมุมกลับแล้วทำใจให้เป็นกลางมันก็เหมือนกรรมตามตามสนองอ๊ะเปล่า ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับ โคตรชอบของฟรี แต่อยากให้คิดอย่างยุติธรรมแค่นั้นเอง
    ปล. ก็แค่คิดเป็นกลาง ๆ ในมุมกลับ มันก็คนละทีใช่มั้ยล่ะ คนพัฒนาเกมเค้าเจ็บใจกว่า uploader เป็นสิบ ๆ เท่าเลยนะ ผมคิดว่า ส่วนตัวผมก็นับถือหลาย ๆ คนที่ปล่อยโหลดนะ โดยเฉพาะคนที่ไม่ครอบลิงค์เนี่ย แหม อยากเลี้ยงข้าวหรู ๆ สักมื้อเลยทีเดียว คงไม่ต้องเอ่ยชื่อนะ oploder ผู้ยิ่งใหญ่ของผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 8th January 2013 เมื่อ 03:13

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    -..- ขโมยของจากขโมย ผิดด้วยรึ - - ถามในมุมกลับ ถามใจตัวเอง ถามทุกคนที่เข้ามาอ่าน ครอบลิงข์บ้าง ผมขอไม่เอ่ยนามนักอัพโหลดผู้ครอบลิงข์ที่ยิ่งใหญ่นะ มันไม่ดี จุ๊ๆ
    แต่ถ้าผมถามอีกละ ขโมยของที่โดนขโมยมาจากขโมยละ ผิดไหม เป็นคำถามที่ตอบยากแต่อยากได้คำตอบจากทุกคน ผมก็เคยอัพโหลดมาบ้างในบอร์ดเก่า
    มีคนเอาลิงข์ผมไปโพสผมรู้ผมเห็นผมเข้าใจและกลับดีใจซะอีกที่มันถูกเอาไปแบ่งต่อแต่ผมก็เศร้านิดๆที่แจกจ่ายของที่ขโมยมา

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    (จากคุณlongtest)

URGENT!!!!! One2UP: แจ้งลบไฟล์ Video ภาพยนตร์ออกจากระบบทั้งหมด‏

เรียน สมาชิก One2UP ทุกท่าน

ตอนนี้ทางเว็บไซต์ประสบปัญหากับค่ายหนังอย่างรุนแรง เนื่องจากมีคอนเท้นท์ที่ละเมิดลิขสิทธิ์มาฝากไว้ที่ระบบเราเยอะมาก

ซึ่งทางเราได้พยายามเซ็ตทุกไฟล์ไม่ให้ปรากฎบนเว็บแล้วขั้นหนึ่ง แต่มีเหตุการณ์ฉุกเฉินทำให้ทางเว็บไซต์ One2UP

มีความจำเป็นต้อง "ลบ" ไฟล์วิดิโอที่เกี่ยวกับภาพยนตร์,การ์ตูนแอนิเมชั่น และหนัง/คลิปโป๊ทั้งหมดออกจากระบบเซิร์ฟเวอร์

ของ One2UP โดยทันที!!!

ต้องขออภัยสมาชิกทุกท่านในความไม่สะดวกครั้งนี้ด้วยนะคะ

ขอบคณมากค่ะ

ทีมงาน One2UP

ผมก็อบมาจาก mail ที่ one2up ส่งมานะครับ

(คนที่แจกเกมไม่ควรใส่ลิ้งOne2Up)^^

กล่าวขอบคุณ
    2
    ผมขอแนะอีกอย่างคับ * ไม่มีไวรัสแนบมาก็ดีนะ อิอิอิ *

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    รับทราบครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    เข้ามาอ่านดูเฉยๆคับ (คงไม่มีคนดูกระทู้นี้เเล้วมั้ง)
    ผมอัพลง Media Fireคับไม่มีลิงค์หาเงินซักเกมส์เเค่อยากให้คนกดขอบคุณเราเเค่นั้นเเหละคับ จะเอาไปเเปะที่อื่นผมไม่ว่าหรอกขอเเค่มีเครดิตติดไปด้วย
    ไม่อยากดราม่าหรอกคับ ผมต้องทำเกมส์เป็นตัวSetupไปเลยกันคนขโมย เป็นวิธีที่ดีสุดๆเเล้วคับ

ไม่ได้มาหาเงินเเค่เอาไฟล์มาเเบ่งปันกันเเค่นั้น ทั้งหมดขอเเค่คำขอบคุณ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    รับทราบและจะปฏิบัติตามครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    รับทราบครับ ผมฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ พึ่งได้รับอนุมัติให้เข้ามาหมวดนี้ครับ

bang sean, Chonburi.
    กล่าวขอบคุณ
    2,634
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    Blog Entries
    2
    กระทูใน ฟอรั่ม PC game Download หายไปไหนหมดอ่าครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ petsukum อ่านกระทู้
    กระทูใน ฟอรั่ม PC game Download หายไปไหนหมดอ่าครับ
    นึกว่าเป็นคนเดียว

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    รับทราบครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    รับทราบ จะไม่ทำผิดกฏอีกแล้วครับ ผิดไป 2 แล้ววว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณครับ