ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4

สำหรับผู้ที่นำเกมส์มาแจกโปรดทราบ

เนื่องจากว่าเมื่อไม่นานมานี้ในหมวด Download มีคนแจ้งมาว่า บางคนนั้นนำลิงค์ Download คนอื่นเอามาแปะโดยที่โดยที่ไม่ได้รับอนุญาติ พูดง่ายๆคือ Hotlink เช่น ลิงค์ Direct Download ของคนอื่นที่เขาอัพมากับมือ มาแจกหน้าตาเฉย แล้วสุดท้ายเจ้าของเขามาโวย การกระทำแบบนี้ไม่เหมาะสมอย่างยิ่งสำหรับผู้ที่ใช้งาน Internet นะครับ ดังนั้น ใครจะนำเกมส์มาแจกควรจะ

1. เกมส์ที่นำมาแจกควรจะอัพเองจะได้ไม่มีปัญหา คุณจะใส่พาสใส่อะไรก็เรื่องของคุณครับ
    2. ถ้าเกิดไม่ได้อัพเองควรนำเครดิตผู้อัพมาด้วย เพื่อให้รับรู้ว่าใครเป็นผู้อัพคนเดิมนะครับ (ใส่ url นะครับ ไม่ใช่ใส่ชื่อ เช่น dogaki ไอหมอนี่มันมาจากไหน - -)
    3. บางครั้งควรจะดูด้วยว่าผู้ที่เขาอัพ เขาอนุญาตให้คุณนำมาเผยแพร่หรือเปล่า ดังนั้นควรจะดูให้เรียบร้อยหรือขอนุญาตก่อน กันการมีปัญหาว่าเราไปเอาของเขาโดยไม่ได้รับอนุญาต

ส่วนตัวข้อ 2 และ 3 สำคัญมาก เพราะ มันไม่ใช่ของของคุณเองนะครับ ถ้าเกิดว่าเกิดเคส 2 กับ 3 มีปัญหาขึ้นมาจะลงโทษด้วยการแบนนะครับ เพราะว่า ผมถือว่ามันเป็นเรื่องใหญ่ที่เราเอาแต่ได้ ไม่สนใจความเหนื่อยยากของคนที่เขาอัพเอง
    joker123
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    6
    เรื่องอัพโหลดเองน่ะ ถ้าไม่อยากให้คนอื่นเค้าขโมยลิ้งไปก็ต้องรู้จักรักษาสิทธิ์ของตัวเองด้วย ใส่Passมั่วๆไปก็ยังป้องกันไม่ได้100%หรอก พี่ว่า่ให้ใส่Passที่แสดงเครดิตว่าเป็นของตัวเองจริงๆเลยดีกว่า อย่างเช่น"-=[BlueBlood]=-@jokergameth.com"

คนโหลดน่ะเค้าก็โหลดไป โหลดแล้วเล่นได้ก็จบกัน หายากที่จะใส่ใจเรื่องของคนอื่น ถ้าไม่ได้เกี่ยวข้องกับผลประโยชน์ของตัวเอง
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    เห็นด้วยอย่างแรงครับ

รับทราบครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    1
    เห็นด้วยครับ : D

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    GIGKOK คนนี้เส้นใหญ่ หรือป่าว ไม่แน่ใจแต่เห็นมีลิ้งเยอะเลยแปะหน้าเกมก่อนเข้าไปดูนะยังไงก็ช่วยดูด้วยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    =_= ไม่ได้เข้าไปโหลดเลยเดี๋ยวนี้แต่ก็มีเห็นๆอยู่เหมือนกันสงสัยเดี๋ยวนี้เยอะแฮะพวก hotlink เนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เห็นด้วยครับผม

★Mark~Wrestlemania★
    facebook.com/Mark2309
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,148
    2
    รับทราบ !!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ครับผม ผมเป็นเด็กใหม่อัพเองครับฝากเนื่อฝากตัวด้วยนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    ผมคิดจะอัพแต่เปิดกระทู้ไม่เป็น

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    เห็นรูปของ MOD แต่หละคนที่ไรฮาทุกทีฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    เห็นบ่อยนะ พวกที่ชอบเอาของคนอ่นมาแจก แถมคลอบลิ้งด้วย สุดยอดคับพวกนี้
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niorjung อ่านกระทู้
    เห็นบ่อยนะ พวกที่ชอบเอาของคนอ่นมาแจก แถมคลอบลิ้งด้วย สุดยอดคับพวกนี้
    อันนี้ถูกใจคับ เพราะเคยโดนมากับตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    GIGKOK คนนี้เส้นใหญ่ หรือป่าว ไม่แน่ใจแต่เห็นมีลิ้งเยอะเลยแปะหน้าเกมก่อนเข้าไปดูนะยังไงก็ช่วยดูด้วยครับ
    ท่านGIGKOKเป็นหนี่งในuploaderที่อัพเกมให้กับชาวJKGมานานหลายปีแล้วล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    รับทราบ ถุ้ย 5555

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    1
    จะพยายามครับ - -
    จะใส่รูปต้องทำยังไงคับ

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    เอ้อ ในโจ็กเกอร์ มีไฟร์ฺแจกเกมเยะมากเลยครับ แถม บางคนอัพถี่เอามากๆ เราไม่กล้าโหลดของคนพวกนี้เลยนะครับ
    ที่ไม่ดหลด เพราะ 1 ยอดคนเช้าชมน้อย และไม่ถึง 700+
    2 กลัวว่าเจอของแถม อย่างใวรัส
    3 บางเจ้าแทบไม่มีรายละเอียดของเกมบ่บอก +สเป็กคอม
    4 กลัวว่าโหลดมาแล้วเล่นไม่ได้และไม่รู้ว่าไปเอาของคนอื้นมาไหม
    MY CENTER ^