ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173

มีใครรู้มั้ยครับว่า ทำยังไงถึงจะอัปรูปลงเฟสเเล้วไม่ภาพเเตก(รายละเอียดด้านในครับ)

ผมใช้กล้องเเบบช่างภาพถ่ายรูปครับขนาด 2048*1365 พออัพลงเฟสรูปเเตก ต้องดูรูปเต็มถึงจะปกติ เเก้ยังไงรบกวนบอกผมทีครับ

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ผมเคยลองพยามทำเหมือนกันครับ สุดท้ายก็ถูก Facebook ย่อขนาดอยู่ดี
    ทาง Server เขาจะลดพื้นที่เก็บข้อมูลโดยลดขนาดไฟล์ทุกรูปที่อัพโหลดมาหมดเลย

แต่เห็นมีวิธีที่ทำได้อยู่นะครับลองดู >>> http://pantip.com/topic/30942122
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ใช้ lightroom หรือเปล่า

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goo.glPiNocCHiO อ่านกระทู้
    ใช้ lightroom หรือเปล่า
    ้ไม่ได้ใช้ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkperson50 อ่านกระทู้
    ผมเคยลองพยามทำเหมือนกันครับ สุดท้ายก็ถูก Facebook ย่อขนาดอยู่ดี
    ทาง Server เขาจะลดพื้นที่เก็บข้อมูลโดยลดขนาดไฟล์ทุกรูปที่อัพโหลดมาหมดเลย

แต่เห็นมีวิธีที่ทำได้อยู่นะครับลองดู >>> http://pantip.com/topic/30942122
    ลองเเล้วครับ ยังเหมือนเดิม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ย่อแบบง่ายๆ ความละเอียดสูง ย่อไฟล์ 2000px long-edge / ความละเอียดต่ำ 900px long-edge | + sharpen low ใน lightroom