ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922

สงสัยเรื่อง Uplay กับ Steam ครับ

ถ้าซื้อเกมบน Uplay ทำยังไงถึงจะเชิญเพื่อนผ่าน Steam ได้ หรือมันทำไม่ได้

ผมลอง Add game ที่ไม่อยู่บน Steam แล้ว แต่มันไม่ขึ้นให้เชิญเลย

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    มันคนละเจ้ากันอยู่แล้วครับ

ถ้าอยากให้เชิญได้ต้องซื้อเกมผ่าน STEAM

เพราะผมซื้อ R6SIEGE มา แล้วมันเป็น UPLAY จะเอาให้ขึ้นว่าเล่นบน STEAM ยังไม่ได้เลย มันต้องซื้อจาก STEAM เท่านั้นอะครับ
    เกมผมทำเองครับ คลิก

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    การ add เกมลง steam เอาจริงๆ มันคือการสร้าง shortcut เข้าเกมนั้นไปไว้บนหน้า library ของสตีมเท่านั้นเองครับ มันไม่ได้เปลี่ยนสถานะเกมนั้นให้เป็นเกมสตีม
    ถ้าคุณซื้อ dlc ของเกมนั้นในสตีม ก็จะเอาไปใส่ในเกมไม่ได้อยู่ดี เพราะคุณไม่ได้ซื้อตัวเกมจากสตีมตั้งแต่แรก
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คนละ Platform ครับผม แต่ถ้าสนใจซื้อเกม Steam อย่าลืมซื้อกับทาง MinionShop นะครับ

Minion Shop
    เกม steam แท้ ราคาถูก

ขายถูกกว่าใน steam ถึง 5-80% รับเกมภายใน 24 ชม.

โดยสามารถชำระเงินผ่าน True Money, True Wallet หรือ ผ่านบัญชีธนาคาร

เช็คราคาเกมง่ายๆที่ www.gamegame.in.th แค่นำลิ้ง steam ไปวาง
    === ตัวอย่างการคิดราคาเกม ===
    เช่น เกม GTA V ในตอนนี้ 1500 บาท ทางร้านลดให้ 10% เหลือ 1350 บาท
    ถ้าอยู่ดีดี GTA V ลดเหลือ 1000 บาท ทางร้านก็ลดให้อีก 10% เหลือแค่ 900 บาท
    ถูกขนาดนี้ไม่รีบได้ไงก่อนหมดโปรโมชั่นนะจ๊ะ
    ----------------

เกมแท้ถูกมากขนาดนี้หาได้ที่ไหนกัน เกมแท้ราคาถูก ต้อง >>

http://www.gamegame.in.th
    https://www.facebook.com/steamminionshopth/