ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1

แนะนำร้านขายกล้องให้ทีครับ

พอดีผมสนใจจะเล่นกล้อง Mirrorless แต่ไม่มีทั้งประสบการณ์ในการถ่ายและประสบการณในการเลือกซื้อ
    ต้องการอยากจะให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำวิธีเลือกซื้อและแนะนำร้านให้ทีครับ
    ร้านที่เล็งๆ อยู่มี worldcamera , bigcamera , digital2home , photohutgroup หรือใครมีร้านอื่นและราคาไม่แรงก็แนะนำเพิ่มเติมเข้ามาได้เลยครับ และช่วยบอกข้อดีและข้อเสียของทั้ง 4 ร้านที่มีอยู่ในตัวเลือกด้วยจะดีมากครับ
    ***สะดวกแต่ในในกรุงเทพฯ เท่านั้นครับ***
    ขอบคุณมากๆ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย takumi619 : 10th May 2016 เมื่อ 22:20

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ผมไม่เคยจับ Mirrorless นะ แต่เห็นว่าระบบคล้ายกับ DSLR

1. ผมจะดูก่อนว่า มีงบแค่ไหน คิดจะจริงจังในการถ่ายภาพหรือเปล่า แล้วหาคุณสมบัติของกล้องแต่ละตัวมาเทียบแล้วตัดสินใจเลย
    - จะซื้อมาหัดใช้เฉยๆ ก็เอาเท่าทีงบมี
    - จะซื้อมาให้ใช้แล้วฝึกฝนตัวเอง มีใจรัก เก็บเงินเพิ่ม ทนเจ็บเอารุ่นสูงๆเลย (แต่ก็จะเจ็บยาวๆ เพราะยิ่งใช้เป็นยิ่งอยากได้ "เลนส์" เป็นต้น)

2. ส่วนในการเลือกร้านนั้นผมไม่มั่นใจว่าจะต่างกันขนาดไหนในบริการหลังการขาย เทียบราคาของแต่ละร้าน ทั้งประกันร้านและประกันศูนย์(อาจจะโดนโน้มน้าวให้ซื้อประกันร้านแล้วมีซื้อประกันเพิ่ม 1-3 ปี) ซื้อประกันศูนย์ได้ก็จะดีมาก ส่งเข้าศูนย์เลยจะเร็วกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OUTbreaK!!! : 11th May 2016 เมื่อ 01:28

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OUTbreaK!!! อ่านกระทู้
    ผมไม่เคยจับ Mirrorless นะ แต่เห็นว่าระบบคล้ายกับ DSLR

1. ผมจะดูก่อนว่า มีงบแค่ไหน คิดจะจริงจังในการถ่ายภาพหรือเปล่า แล้วหาคุณสมบัติของกล้องแต่ละตัวมาเทียบแล้วตัดสินใจเลย
    - จะซื้อมาหัดใช้เฉยๆ ก็เอาเท่าทีงบมี
    - จะซื้อมาให้ใช้แล้วฝึกฝนตัวเอง มีใจรัก เก็บเงินเพิ่ม ทนเจ็บเอารุ่นสูงๆเลย (แต่ก็จะเจ็บยาวๆ เพราะยิ่งใช้เป็นยิ่งอยากได้ "เลนส์" เป็นต้น)

2. ส่วนในการเลือกร้านนั้นผมไม่มั่นใจว่าจะต่างกันขนาดไหนในบริการหลังการขาย เทียบราคาของแต่ละร้าน ทั้งประกันร้านและประกันศูนย์(อาจจะโดนโน้มน้าวให้ซื้อประกันร้านแล้วมีซื้อประกันเพิ่ม 1-3 ปี) ซื้อประกันศูนย์ได้ก็จะดีมาก ส่งเข้าศูนย์เลยจะเร็วกว่า
    1. ผมจะไปเที่ยวญี่ปุ่นปลายช่วงสิ้นปีนี้ เลยอยากซื้อมาเพื่อเก็บภาพไว้เป็นความทรงจำครับ งบที่ตั้งไว้ถึงแค่ 20K หรือ + - ได้ไม่เกิน 1K
    2. มีหลายร้านมาก เลือกไม่ถูกเลย

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    1
    ec mall กับ D2h กับ ราคาไม่เว่อร์เกิน ประกันร้านครับ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ผมว่าอดทนรอ งานกล้องดีกว่าครับ ถูกกว่า มีของแถมด้วย ผมซื้อร้าน zoom อะแต่ไม่เคยใช้บริการหลังการขายนะ กล้องยังปกติ 55555

เท่าที่รุ้มา photohutgroup เหมือนจะแพงสุด

จะใช้กล้องของไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    พอดีผมสนใจจะเล่นกล้อง Mirrorless แต่ไม่มีทั้งประสบการณ์ในการถ่ายและประสบการณในการเลือกซื้อ
    ต้องการอยากจะให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำวิธีเลือกซื้อและแนะนำร้านให้ทีครับ
    ร้านที่เล็งๆ อยู่มี worldcamera , bigcamera , digital2home , photohutgroup หรือใครมีร้านอื่นและราคาไม่แรงก็แนะนำเพิ่มเติมเข้ามาได้เลยครับ และช่วยบอกข้อดีและข้อเสียของทั้ง 4 ร้านที่มีอยู่ในตัวเลือกด้วยจะดีมากครับ
    ***สะดวกแต่ในในกรุงเทพฯ เท่านั้นครับ***
    ขอบคุณมากๆ ครับ

1.คงต้องเล่นกล้องที่ไม่มีเมนูจุกจิกอะไรมาก และราคาไม่โหด ก็พอจะมีกลุ่มนี้อะครับ
    - Fuji XA2
    - Canon EOS M10
    - Olympus E-PM2
    - Panasonic Lumix DMC-GF8
    ไว้ถ่ายแล้วชอบค่อยขยับไปเล่นกึ่งโปรต่อก็ยังได้ หรือถ้าไม่ชอบก็ยังเอาไว้ถ่ายเล่นๆได้ต่อ

2.ในร้านที่คุณเล็งๆDigital2homeราคาไม่โหดร้ายเกินไป สามร้านที่เหลือราคาแรง อาจจะบริการหลังขายดีก็ได้
    แนะนำเพิ่มเติมEc-mall,Zoom Camera
    TROL HAHAHAHAHA

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    D2H ประกันร้านไปเลย
    MRL ผมแนะนำอยู่แค่ FUJI SONY อันนี้เซ็นเซอร์ตัวคูณ ส่วนOLYMPUS PANASONIC เซ็นเซอร์รับภาพจะเล็กกว่า เรียก m4/3
    ที่จริงตั้งงบไว้เท่าไรบอกด้วยก็ดีนะ เผื่อผมหรือไม่ก็สมาชิกคนอื่นๆจะได้ช่วยเลือกไปด้วยเลย ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    งั้นผมขอตั้งงบไว้ที่ 22K ละกันครับ + แนะนำร้านให้ด้วยนะครับ
    เอาไว้ถ่ายคนและถ่ายวิวญี่ปุ่นครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    งั้นผมขอตั้งงบไว้ที่ 22K ละกันครับ + แนะนำร้านให้ด้วยนะครับ
    เอาไว้ถ่ายคนและถ่ายวิวญี่ปุ่นครับ
    งบนี้ FUJI-XA2 เลยครับ (D2H ประกันศูนย์ 19,990)
    ถ้าเงินเหลือ จัดการ์ด card class 10, ฟิลเตอร์ป้องกันหน้าเลนส์ แล้วก็ชุดอุปกรณ์ทำความสะอาด เท่านี้ก็หล่อได้แล้วครับ
    ปล. แต่จากประสบการณ์ ตัดร้าน "รูปกระท่อม" กับ "กล้องใหญ่" ไม่ประทับใจ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EndOfTheKING อ่านกระทู้
    งบนี้ FUJI-XA2 เลยครับ (D2H ประกันศูนย์ 19,990)
    ถ้าเงินเหลือ จัดการ์ด card class 10, ฟิลเตอร์ป้องกันหน้าเลนส์ แล้วก็ชุดอุปกรณ์ทำความสะอาด เท่านี้ก็หล่อได้แล้วครับ
    ปล. แต่จากประสบการณ์ ตัดร้าน "รูปกระท่อม" กับ "กล้องใหญ่" ไม่ประทับใจ
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    ขอคำแนะนำเพิ่มด้วยครับ

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมว่า digital2home กับ bigcamera ก็ดีนะครับ ผมรู้แค่นี้เพราะแถวๆจังหวัดผมมีแค่นั้นแหละครับ ผมเล่น DSLR ครับ ไม่ค่อยรู้เรื่อง mirrorless เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    กล้อง Mirrorless ขอเพิ่มงบใหม่เป็นใน 25K เลือกตัวไหนดีครับ