ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1

Home Sweet Home เกมสยองขวัญฝีมือคนไทย!!

| Home Sweet Home เกมสยองขวัญฝีมือคนไทย! |

เกมสยองขวัญใหม่จากฝีมือคนไทย Home Sweet Home ที่ถูกพัฒนาโดย Yggdrazil Game โดยล่าสุดได้รับไฟเขียวให้สามารถวางจำหน่ายเกมบน Steam ได้แล้ว โดยได้รับการโหวตผ่านระบบ Steam Greenlight

Home Sweet Home เป็นเกมแนวสยองขวัญมุมมองบุคคลที่หนึ่ง ที่สร้างขึ้นโดยอิงจากความเชื่อของไทย ระบบการเล่นจะเน้นไปที่การดำเนินเรื่องและการสำรวจสถานที่ต่างๆ เนื้อเรื่องของเกมเกิดขึ้นในบ้านหลังหนึ่งที่โดนสิงโดยวิญญาณชั่วร้าย สถานที่ซึ่งเต็มไปด้วยความลับอันดำมืดและความเลวร้ายซุกซ่อนอยู่

การสำรวจและแก้ปริศนาอย่างชาญฉลาดเป็นหนทางเดียวที่จะทำให้คุณเอาตัวรอดจากสถานที่อาถรรพ์แห่งนี้ได้

หลังจากสร่างเมา คุณตื่นขึ้นมาในบ้านหลังหนึ่งซึ่งคุณไม่รู้ว่าเป็นทีไหน ในขณะที่กำลังหาทางออกคุณจะถูกตามล่าเอาชีวิตโดยวิญญาณหญิงสาวผู้พยาบาท รวมไปถึงพบปริศนาต่างๆมากมายซึ่งจะเผยความลับที่ซ่อนอยู่ภายใต้ความทรงจำที่หายไปของคุณ

คุณจะสามารถไขปริศนาและเอาตัวรอดไปจากบ้านหลังนี้ได้หรือไม่ ทั้งหมดขึ้นอยู่กับตัวคุณเอง

• ความสยองแบบไทย - สถานที่ในเกมจำลองมาจากบ้านร้างในประเทศไทย
    • ระบบการเล่นที่เน้นการสำรวจ - เกมจะเน้นไปที่การสำรวจเพื่อเผยเรื่องราวต่างๆ
    • ปริศนาที่ท้าทาย - สอดแทรกการแก้ปริศนาเข้าไปในเกม
    • สนับสนุนระบบ VR - ผู้เล่นจะได้รับประสบการณ์เหมือนอยู่ในเหตุการณ์จริง ผ่านการใช้อุปกรณ์ VR (ผู้เล่นสามารถเล่นตามปกติโดยไม่ต้องใช้ VR ได้เช่นเดียวกัน)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 14th May 2016 เมื่อ 10:29

อย่าถามคำถามที่รู้คำตอบ
    กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    1
    เพลงขนลุก มากก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ผมเข้าหน้าเว็บมานี่สดุ้งเลยเต็มๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ลองให้ VR มีระบบ 4DX หึๆ คงได้มีคนช็อคตายเพราะเกมส์นี้แน่ๆ

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    แค่ปกก็หลอนสยองขวัญแล้ว ผีไทยน่ากลัวสุดในโลก 55 สุดยอด
    Facebook :: Buddy Lord

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    จะอุดหนุนของเถื่อน เอ้ย! ของแท้เลยครับเกมส์นี้ คนไทยเก่งไม่แพ้ชาติใดในโลก

ตั้งราคาไว้หรือยัง

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ดูหลอนๆ น่าเล่นมาก อย่าหายไปไหนนะ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    ไอน่าเล่นอะน่าเล่น แต่ เกมผีส่วนมากโคตรกินสเปกเลย

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ถ้าเกมอยู่ใน วัด นะ คือวันรวมญาติ เลย ล่ะ (ญาติผี)
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ทรีมเกมส์รวมทั้งตัวอักษรเหมือนได้รับแรงบรรดาใจมาจาก silent hill เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ไม่น่าเอาผีมือยักษมาจาก Silent Hill ทำไมคนไทยชอบก็อป เบื่อ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ขนลุกเลยครับ