ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067

มีใครเคยซื้อเกมจาก Steam แล้วโดนหักเงินแต่ไม่ได้เกมบ้างครับ?

ผมกดซื้อเกมในSteamบัตรเดบิตVisaกดรอบแรกมันขึ้นErrorแบบในรูปครับ แต่ก่อนหน้านี้แค่1วันบัตรผมยังใช้ซื้อDLCในSteamได้ปกติอยู่เลย

ตอนแรกผมก็ขึ้นว่าเป็นErrorจ่ายเงินไม่ผ่านเลยลองกดอีกทีก็ยังErrorเหมือนเดิม แต่พอไม่ถึง5นาทีก็มีข้อความเข้ามาว่าเงินในบัญชีถูกหักไป2รอบๆละเท่าๆกันคือราคาของเกม

แต่เกมยังอยู่ในCartอยู่เลย ติดต่อSupportของSteamมาได้2วันแล้วก็ยังไม่ตอบอะไรเลยทั้งๆที่มีรูปภาพครบทุกอย่างตั้งแต่Errorแล้วข้อความที่ถูกหักเงิน เวลาก็ตรง

มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ แล้วควรไปติดต่อกับใครได้ครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ขโมยบัตรพ่อ****ากดรึปล่าว ข้อมูลบัตรไม่ถูก เงินโดนกักไว้เฉยๆ ถ้าเจ้าของบัตรก็โทรไปธนาคารเลยจะง่ายกว่าติดต่อ steam มั้ง แล้วไปซื้อบัตร steam มาเติมไปพลางถ้ารีบ

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AjajaKidz อ่านกระทู้
    ขโมยบัตรพ่อ****ากดรึปล่าว ข้อมูลบัตรไม่ถูก เงินโดนกักไว้เฉยๆ ถ้าเจ้าของบัตรก็โทรไปธนาคารเลยจะง่ายกว่าติดต่อ steam มั้ง แล้วไปซื้อบัตร steam มาเติมไปพลางถ้ารีบ
    จำเป็นด้วยหรอที่จะซื้อเกมแล้วต้องไปขโมยบัตรพ่อมาซื้อ?

ติดต่อธนาคารไปแล้วแต่ทางธนาคารบอกว่าต้องรอให้Steamตอบกลับมาอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ไม่เคยครับ.