ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    แนวความคิดผมมันเทียบกันไม่ได้หรอกและอย่าเอา ทำงาน ทำนู้นทำนี่มาเทียบเลยคิดกันได้ยังไง วัดกันแค่การเล่นเกมดิ

ความคิดผมก็คงประมาณนี้

ข้อดีของ pc เกมถูก - เกมยิงเล่นง่าย - แนวเกมหลากหลาย ///// ข้อเสียเครื่องแพงต้องเปลี่ยนตามเทคโนโลยี

ข้อดีของ ps4/xbox1 ซื้อทีเดียวอยู่ยาวนาน - เครื่องเล็กไม่กินพื้นที่ ///// ข้อเสียเกมแพง - หาแผ่นยาก (บางเกม) - ดิจิตอลบางเกมติดโซน - online เสียเงิน

การใช้ไฟ PC - จอ เครื่อง ลำโพง เน็ต ///// จอ เครื่อง เน็ต
    PS4 นี่เห็นมีข่าวว่าจะออก PS4 Neo (หรือ PS4.5 หรือ PS4K) ด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าแค่ลือหรือจะออกมาจริง ถ้าออกมาจริงที่ว่าคอนโซลซื้อครั้งเดียวอยู่ได้นานๆ จนกว่าจะจบเจน ก็จะใช้ไม่ได้อีกต่อไป

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    PS4 นี่เห็นมีข่าวว่าจะออก PS4 Neo (หรือ PS4.5 หรือ PS4K) ด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าแค่ลือหรือจะออกมาจริง ถ้าออกมาจริงที่ว่าคอนโซลซื้อครั้งเดียวอยู่ได้นานๆ จนกว่าจะจบเจน ก็จะใช้ไม่ได้อีกต่อไป
    มันคอนเฟิมมาแล้วเลยแหละว่าจะออก 555555
    มันเป็นเหมือนกับ ipad pro อะเป็นแค่ตัวเลือกในการซื้อ แต่ถ้าราคาแพงกว่ากัน 1 - 2 พัน ใครจะไปซื้อรุ่นแรงน้อยกว่าละถูกมั้ย คนยังไงก็อยากได้ของที่แรงกว่าอยู่ดี
    เหมือน 3ds ไม่มีใครมองเครื่องเก่าเลยทั้งๆที่เกมเฉพาะเครื่องมีแค่เกมเดียว

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ทำใจยอมรับ

บางที เกม Exclusive เด็ดๆ มีอยุ่ใน คอนโซล

ฝั่ง PC ก็อวย โวยวาย บอกไม่ลง PC ด่าไปจนถึง ผุ้พัฒนาเกม

สงคราม คอนโซล VS PC เลยร้อนจนถึงทุกวันนี้

ไม่รวม SONY VS MS

อย่างที่บอก อยาากเล่นเกม Exclusive ซื้อ คอนโซลมาเลย ไม่ต้อง มาเรียกร้องลง PC

แล้วตรรกะ ไม่ชอบ จอย ไม่ถนัด 30FPS มันไม่เกี่ยวเลยคนมันจะเล่นเกม ต่อให้ลงเครื่องอะไรเค้าก็ซื้อมาเล่นได้หมดครับ ตรรกะล้วนๆ

คอนโซล ไม่เคย แขวะเรื่องเกม บน PC มีแต่ PC บ่นแต่เกม Exclusive พอเค้าพอตมา ห่วย ไม่ดี ก็ไปด่า ว่าพอตลง PC ห่วย
    เกือบดีแล้ว ถ้าไม่ติด คอนโซล ไม่เคย แขวะเรื่องเกม บน PC คือ แขวะพอๆ กันเลยหล่ะ พอๆ กันทั้งสองฝ่าย ล่าสุดนี่ ยกเกม Ex ตัวเองมาแขวะตรงๆ เลย

ก็อ่านะ ตามปกติไม่ว่าใครก็อยากจะยกสิ่งที่ตัวเองเทิดทูนให้เหนือกว่าอีกฝ่ายอยู่แล้ว แต่ก็อย่าให้มันมากเกินไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 21st May 2016 เมื่อ 09:57

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ทำใจยอมรับ

บางที เกม Exclusive เด็ดๆ มีอยุ่ใน คอนโซล

ฝั่ง PC ก็อวย โวยวาย บอกไม่ลง PC ด่าไปจนถึง ผุ้พัฒนาเกม

สงคราม คอนโซล VS PC เลยร้อนจนถึงทุกวันนี้

ไม่รวม SONY VS MS

อย่างที่บอก อยาากเล่นเกม Exclusive ซื้อ คอนโซลมาเลย ไม่ต้อง มาเรียกร้องลง PC

แล้วตรรกะ ไม่ชอบ จอย ไม่ถนัด 30FPS มันไม่เกี่ยวเลยคนมันจะเล่นเกม ต่อให้ลงเครื่องอะไรเค้าก็ซื้อมาเล่นได้หมดครับ ตรรกะล้วนๆ

คอนโซล ไม่เคย แขวะเรื่องเกม บน PC มีแต่ PC บ่นแต่เกม Exclusive พอเค้าพอตมา ห่วย ไม่ดี ก็ไปด่า ว่าพอตลง PC ห่วย
    แขวะครับ แต่ใจคุณอวยเลยคิดว่าไม่ได้แขวะ ให้แคปมาไหม?

จะว่าไปเรื่องนี้มันก็เหมือนติ่งมาเวลกับดีซีที่มันตีกันนั่นแหละ แถมมีสงครามนอก สงครามในเหมือนกันอีก
    MARVEL VS DC และสงครามภายในก็คือ CAP VS IRON (แต่ไม่เห็นติ่งซุปตีกับติ่งแบทแฮะ)
    PC VS CONSOLE และสงครามภายในก็คือ PS4 VS XBOX1

นิสัยคน เอ๊ย นิสัยติ่งน่ะครับ ชอบอยากให้สิ่งที่ตัวเองรักเป็นที่1
    แต่แบบนี้จะพาลให้เค้าหมั่นไส้เปล่าๆ

รักพร้อมกันหมดไม่ได้เหรอ ทั้ง MARVEL DC PC CONSOLE
    ชอบได้แค่อย่างเดียวเหรอชีวิตนี้ ใจกว้างๆหน่อยจะได้เก็บไว้ในใจได้หลายอย่าง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    พูดถึงกราฟฟิก PS4...

เมื่อวานเล่น Uncharted 4 ถึงด่านที่ขับรถใน มาดากัสก้า บอกเลยภาพโคตรสวย ขับรถลุยโคลน สมจริงมากๆ

ณ. เวลานี้ จะคอนโซลหรือพีซี ภาพก็สวยเหมือนกันหมดล่ะครับ จะเทียบกันให้ได้อะไรขึ้นมา

มีเกมให้เล่นก็ดีแล้วครับ เล่นแล้วสนุก มีความสุข ก็ถือว่าพอใจแล้ว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    PS4 Neo มาจริงๆ PC เดือดร้อนแน่ๆรวมถึงคนที่มีเครื่องเก่าอยู่แล้วด้วยเพราะเวลาพอร์ทเกมจากพวก Neo มา PC มันจะกินสเป็คหนักกว่าเดิม

ปล.ได้ข่าว NX ยัดแรม 12GB DDR4 มา Neo คงไม่ยัดมา 16GB หรอกนะโหดไป

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pondparis อ่านกระทู้
    มันคอนเฟิมมาแล้วเลยแหละว่าจะออก 555555

มันเป็นเหมือนกับ ipad pro อะเป็นแค่ตัวเลือกในการซื้อ แต่ถ้าราคาแพงกว่ากัน 1 - 2 พัน ใครจะไปซื้อรุ่นแรงน้อยกว่าละถูกมั้ย คนยังไงก็อยากได้ของที่แรงกว่าอยู่ดี
    เหมือน 3ds ไม่มีใครมองเครื่องเก่าเลยทั้งๆที่เกมเฉพาะเครื่องมีแค่เกมเดียว
    โอเคครับ ผมรอดูราคาอยู่ว่าเปิดมาเท่าไร และจะไม่ซื้อล็อตแรกด้วยนะ ฮาๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    PS4 Neo มาจริงๆ PC เดือดร้อนแน่ๆรวมถึงคนที่มีเครื่องเก่าอยู่แล้วด้วยเพราะเวลาพอร์ทเกมจากพวก Neo มา PC มันจะกินสเป็คหนักกว่าเดิม

ปล.ได้ข่าว NX ยัดแรม 12GB DDR4 มา Neo คงไม่ยัดมา 16GB หรอกนะโหดไป
    เท่าที่ดูสเปคที่หลุดออกมา มีแรงขึ้นเยอะๆก็การ์ดจอครับ แรงขึ้น 2 เท่าได้ ทีเหลือ CPU อัพขึ้นเล็กน้อยกับ VRAM ก็อัพบัสขึ้นนิดหน่อยแต่ความจุเท่าเดิมครับ
    ถ้าเปรียบเทียบสเปคการ์ดจอ PS4 รุ่นเดิมว่าเทียบกับการ์ดจอ PC เป็น HD 7850 - HD 7870 เจ้านีโอนี่ก็น่าจะแรงประมาณ R9280X - R9290
    แต่ปัญหาคือการ Optimized มาลง PC นี่ล่ะครับ แม้ว่าฮาร์ดแวร์จะแรงกว่าแต่ถ้า Optimized ไม่ดีก็มีปัญหาอยู่ดี
    ด้านล่างคือสเปค PS4 Neo ที่หลุดออกมาครับ
    Original PS4 CPU - 8 Jaguar Cores at 1.6 GHz
    NEO CPU - 8 Jaguar Cores at 2.1 GHz

Original PS4 GPU - AMD GCN, 18 CUs at 800 MHz
    NEO GPU - Improved AMD GCN, 36 CUs at 911 MHz

Original PS4 Memory - 8 GB GDDR5, 176 GB/s
    NEO Memory - 8 GB GDDR5, 218 GB/s

Credit : http://www.ign.com/articles/2016/04/...specs-revealed

ปล. การที่อัพ CPU กับ VRAM นิดหน่อย ผมคิดว่าอัพเพื่อให้รีดพลังของการ์ดจอที่แรงขึ้น 2 เท่าได้เต็มที่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vegito : 21st May 2016 เมื่อ 12:50

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    มันต้องดูว่าเราอยากเล่นเกมส์ไหนอย่างผมชอบพวกแนวหุ่นยนต์ใน PC มันไม่ค่อยมี ผมก็ต้องไปซื้อ PS มาเพื่อเล่น อย่างพวก armored core/front mission/Sd gundam ภาคตางๆ
    ถ้าเป็นคนนิยมเล่นเกมส์จริงๆผมคิดว่า PS xbox เป็นทางเลือกที่ดีที่สุดครับ แต่หากว่าเออเล่นตามกระแสสังคมเล่นตามเพื่อน เข้าสังคม ก็เลือก PC เหอะครับมันทำอะไรได้เยอะกว่าในแง่ชีวิตประจำวัน
    ข้อดีของ PC คือ การได้ปรับเปลี่ยนอุปกรณ์ให่ใหม่อยู่เสมอมันสามารถยืดหยุ่นระหว่างเรื่องกราฟฟิคได้ดีกว่า PS จริงๆ ได้ความสนุกเรื่องกระปรับเปลี่ยนชิ้นส่วน
    ของแต่งสวยงามหรือเพิ่มความแรง ส่วนข้อดีของ PS ก็เน้นเล่นเกมส์เป็นหลักจริงๆไม่ต้องทำอะไรแค่ซื้อแผ่นมาเล่นก็จบ เสพเกมส์โดยแท้
    ส่วนผมก็เองก็อยู่ทั้ง 2 อย่างเล่นทั้ง PC และ PS มันก็ดีกันคนละแบบครับ เกมส์ออนไลน์สมัยนี้มันไม่มีเกมส์ไหนน่าเล่นแล้ว ผมจึงหันไปจับ PS4 มาเพื่อเล่นเกมส์อย่างเดียวเลยดีกว่า ไม่ตองไปแข่งขันกับใคร
    ไม่ต้องโดนใครโกง เบือก็ออนไลน์กับคนอื่นก็ได้ แล้วแต่คนชอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เถียงทำไม เงินน่ะมีไหม ซื้อสิรอไร ก็มีใครครบทุกเครื่อง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    สำหรับผมชอบเกมpcมากที่สุดครับ เคยมีเครื่องps3 แต่ลาจากโลกนี้ไปแล้วครับ