ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 914

ผลสำรวจเผย นักศึกษาญี่ปุ่นส่วนใหญ่ไม่เคยเล่นเกม Final Fantasy

ผลสำรวจเผย นักศึกษาญี่ปุ่นส่วนใหญ่ไม่เคยเล่นเกม Final Fantasy

สำหรับคนที่คิดว่า Final Fantasy เกม RPG จากญี่ปุ่นนั้นต้องโด่งดังในประเทศบ้านเกิดมากจนคนทุกเพศทุกวัยเล่นกันทั่วบ้านทั่วเมืองแน่ๆ ดูเหมือนว่าคุณจะคิดผิดครับ เพราะผลสำรวจล่าสุดเปิดเผยว่านักศึกษาประเทศญี่ปุ่นส่วนใหญ่นั้นไม่เคยเล่นเกม Final Fantasy มาก่อนเลย

NicoNico รายงานว่า MyNavi ได้ทำการออกสำรวจนักศึกษาหญิงและชายจำนวน 401 คน (ชาย 200 คนและหญิง 201 คน) ในประเทศญี่ปุ่นและถามพวกเขาว่าเคยเล่นเกม Final Fantasy มาก่อนไหม และพบว่า

119 คน คิดเป็น 29.7% – เคยเล่น
    282 คน คิดเป็น 70.3% – ไม่เคยเล่น
    เหตุผลบางส่วนของคนที่ไม่เคยเล่น

“เพราะมันเป็นแนวเกมที่ฉันไม่ได้สนใจ”
    “ฉันไม่เคยสนใจมันเลยจริงๆ”
    “เพราะดูไม่น่าสนุก”
    “เพราะฉันไม่ได้รับอนุญาตให้เล่นเกมที่บ้าน”
    “เพราะฉันไม่เล่นเกม”
    “เพราะครอบครัวฉันห้ามไม่ให้เล่นเกม ส่วนตัวแล้วฉันไม่เคยเล่นหลายเกมเลย”
    “ฉันสนใจนะแต่ไม่มีโอกาสซื้อมาเล่น”
    “ฉันสนใจเล็กน้อย แต่มันดูเล่นยาก เลยไม่เคยเล่น”
    “ฉันไม่มีเครื่องเล่นเกมคอนโซล”
    แล้วคุณล่ะเคยเล่นรึเปล่า?

CR.4GAMERTH >>> http://4gamerth.com/most-japanese-co...ent-played-ff/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ผมก็ไม่เคยเล่นซักภาค แม้แต่ harvest moon

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    จริงๆก็ฮิตนะภาคเก่า แต่ที่ยุ่นปี่ dq จะกระแสดีกว่า ff อยู่

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ดูแต่หนังโป๊อยู่ละสิ
    ล่อเล่นครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ดูเหมือนว่าวีดีโอเกมส์คงไม่ใช่ความฝันของเด็กผู้หญิงญี่ปุ่นสินะ

พูดถึงเกมส์แนว RPG แล้ว อย่าว่าแต่พวกหล่อนเลย ผมเองก็ไม่ชอบแนวนี้เหมือนกัน คือมันแบบน่าเบื่ออ๊ะ

ผมชอบแนว ลุยๆๆ แล้วก็ลุย ยิงกราด ฆ่ามัน ฆ่าวายร้ายที่โผล่หัวออกมา แล้วยิงกะบาลเลย เช่นแนว Doom, QUAKE, Mega Man, STAR WARS, Postal 2, GTA, Contra, Call of Duty ฯลฯ

มันส์สะใจเพลิดเพลินกว่า คือเกมส์แนวพวกนี้มันสนุกแบบต่อเนื่องกว่า

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ไปถามพวกนักศึกษา มีคนเล่นน้อยอยู่แล้วครับ ไม่แปลก
    ถ้าเปลี่ยนมาถามพวกวัยเริ่มทำงาน 20 ต้นๆถึง 30 ต้นๆ
    จะมีซักกี่คนที่ไม่เคยเล่นเกมแนว RPG อย่างไฟน่อล แฟนตาซี
    แต่ถ้านับความนิยมของฝั่งญี่ปุ่น Dragon Quest จะกระแสดีกว่านิดนึง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    ดูเหมือนว่าวีดีโอเกมส์คงไม่ใช่ความฝันของเด็กผู้หญิงญี่ปุ่นสินะ

พูดถึงเกมส์แนว RPG แล้ว อย่าว่าแต่พวกหล่อนเลย ผมเองก็ไม่ชอบแนวนี้เหมือนกัน คือมันแบบน่าเบื่ออ๊ะ

ผมชอบแนว ลุยๆๆ แล้วก็ลุย ยิงกราด ฆ่ามัน ฆ่าวายร้ายที่โผล่หัวออกมา แล้วยิงกะบาลเลย เช่นแนว Doom, QUAKE, Mega Man, STAR WARS, Postal 2, GTA, Contra, Call of Duty ฯลฯ

มันส์สะใจเพลิดเพลินกว่า คือเกมส์แนวพวกนี้มันสนุกแบบต่อเนื่องกว่า
    ผมขอเดาเล่นๆนะครับ เดี่ยวก็ต้องมีซักเกมที่ต้องทำให้เปลี่ยนใจมั้งล่ะครับ
    ผมก็เคยเป็นครับเกียจ RPG เข้าเลือดเเต่พอได้เล่นไปเลื่อยๆกลับกายเป็นว่าเอ้าเฮ้ยเป็นเกมเเนวโปรดไปซะเเล้ว 5555

ก็รอ E3 นี้เเหละครับอาจจะมีเกม RPG ที่เปลี่ยนใจคุณ =Galaxy Ag=Z ก็ได้ครับ
    เกม RPG ทุกวันนี้ก็พยายามเข้าถึงผู้เล่นเเต่ล่ะประเภทให้ได้มากที่สุดครับ

เเนะนำเลยครับ Cyberpunk 2077 (บอกเลยว่าผมเป็นติ่งค่ายนี้เเละเกมนี้ครับ )

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    เกียจเกมFinal Fantasyอย่านึงคือเล่นแล้วมันติด!! เคลียร์รอบเดียวไม่เคยพอ - -*

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ต่างคนต่างแนว

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Net_BLACK_OPS อ่านกระทู้
    ผมขอเดาเล่นๆนะครับ เดี่ยวก็ต้องมีซักเกมที่ต้องทำให้เปลี่ยนใจมั้งล่ะครับ
    ผมก็เคยเป็นครับเกียจ RPG เข้าเลือดเเต่พอได้เล่นไปเลื่อยๆกลับกายเป็นว่าเอ้าเฮ้ยเป็นเกมเเนวโปรดไปซะเเล้ว 5555

ก็รอ E3 นี้เเหละครับอาจจะมีเกม RPG ที่เปลี่ยนใจคุณ =Galaxy Ag=Z ก็ได้ครับ
    เกม RPG ทุกวันนี้ก็พยายามเข้าถึงผู้เล่นเเต่ล่ะประเภทให้ได้มากที่สุดครับ

เเนะนำเลยครับ Cyberpunk 2077 (บอกเลยว่าผมเป็นติ่งค่ายนี้เเละเกมนี้ครับ )

Cyberpunk 2077.
    Coming to a reality near you in 2077.

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ต้องถามคนอายุเยอะๆครับ ผมจะ30และยังทันแค่ภาค6เครื่องsuperfamicom ไปถามเด็ก น้อยคนจะรู้จัก เด็กสมัยนี้ชอบเกมง่ายๆ แบบเดินฟันไปเรื่อยหรือไล่ยิงเขาไปเรื่อยไรเงี้ย

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ดูจากคอมเม้นแล้วนักศึกษาญี่ปุ่นที่เรียนมหาลัยดูเหมือนจะไม่ได้สนใจเกมมากกว่าครับคือถามพวกที่เป็นคนธรรมดา สภาพสังคมเขาต่างจากเราด้วยอะนะบ้านเราถ้าไม่แว้นก็เล่นเกมนี้แหละไม่ค่อยมีอะไรทำนักหนาหรอก

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อาาฟิน 1-2ในฟามิคอม มารีเมคใส่GB 3-4รีเมคในDS 5-6ในGBA 7ในps1มีนํ้าตาไหล 8ซึนๆอึนๆขับยานเคลียร์แบบงงในps1
    9เรื่อยๆเฉื่อยๆแต่สนุกฉากจบสมหวัง 10สุดตีนเหมือนเดินทางไปเรื่อยๆกับกลุ่มในเดอะหลอด 11พาอาเช่กอบกู้ 12ตามหารักแท้
    13นี่แหละไม่เก็ตเลยแต่ภาพสวยก็เอา ตายตาหลับและ
    Final Fantasy มันต้องค่อยๆเล่นครับ พอเข้าใจเทคนิคระบบ ก็จะเริ่มมัน ให้ไปสู้ๆๆฟันๆๆ ตายอย่างเดียวแล้วจะเบื่อเร็ว

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    RPG เป็นเกมส์ที่ดี เล่นเสพเนื้อเรื่องไปเรื่อยๆมีอะไรให้ทำหลายอย่าง นอกจากคำว่าสุยล้างผลาญเล่นง่ายเบื่อเร็ว
    เหมือนเราได้เป็นคนกู้โลก ช่วยเจ้าหญิง เป็นฮีโร่ ประมาณนั้น

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ไม่ค่อยชอบแนวผลัดกันตี

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ชอบทุกแนวเลยผม ขอให้ตั้งใจสร้างมาเถอะ ผมยินดีที่จะเล่นคับ แต่ก็ไม่เคยเล่น ff เลย
    What's Up Man!

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    FF8 เล่นแล้วน้ำตาแตกตอนจบ ตระกูล FF เล่นแล้วน้ำตาแตกแทบทุกภาคไม่รู้เป็นอะไร ไม่พระเอกตาย ก็นางเอกตาย

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    แล้วเค้าชอบแนวไหนกันงั้นรึ...?
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ไม่อยากเล่นเพราะตัวละคร เก๊กม๊าาาก!!
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ก็อย่าไปเล่นเลยภาคเก่าๆเพราะมีคนในนี้สปอยหมดหล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ภาคสุดท้ายที่เล่น FF9 ใน PS2 จากนั้นไม่ได้เล่นซีรีย์ นี้อีกเลย
    อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    คนญี่ปุ่นที่เล่นเกมดูเมะมันไม่เยอะเหมือนบ้านเราครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TA9826 อ่านกระทู้
    ภาคสุดท้ายที่เล่น FF9 ใน PS2 จากนั้นไม่ได้เล่นซีรีย์ นี้อีกเลย

ภาค 9 อยู่ใน PS1 ครับ ไม่ใช่ PS2

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขออภัยผมจำผิดครับ FF x ครับ
    อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/