ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25

คอมเล่นเกมเดี๋วยวอืดเดี๋ยวลื่นนี่เกิดจากอะไรเหรอครับ

คือคอมผมใช้ i5-4670 ram 8 gb การ์ดจอ HD7850
    ผมสงสัยว่ามันเกิดจากอะไรแล้วพอมีวิธ๊แก้มั้ยครับ คือบางทีผมเล่นเกมอย่าง GTA V หรือ Assassins unity คือบางทีมันก็ลื่นแบบไม่กระตุกอะไร
    แต่พอปิดคอมไป เปิดมาใหม่ เข้าเกมนี่กระตุกแหลกเลย ทั้งๆที่ผมไม่ได้ไปปรับ setting อะไรในเกมใหม่เลยนะครับ
    ใครพอจะทราบต้นตอปัญหายังไงช่วยแนะนำผมทีครับ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เปิดพวก window update ไว้หรือเปล่า antivirus ตั้ง โหมด game ไว้ไหม ไม่อย่างนั้นมันอาจจะสแกนอยู่ หรือ พวก โปรแกรม รักษาเครื่อง ตั้งทำงาน auto ไว้ไหม ลองหาดูครับ เปิด ตัวจัดการงาน ขึ้นมาดูว่ามี โปรแกรมอะไรรันอยู่บ้างครับ
    ความโกรธ จะทำให้คุณไปในที่ๆคุณไม่ควรไป ความเกลียด จะทำใหัคุณเป็นในสิ่งที่คุณไม่ควรเป็น

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akeprime1 อ่านกระทู้
    เปิดพวก window update ไว้หรือเปล่า antivirus ตั้ง โหมด game ไว้ไหม ไม่อย่างนั้นมันอาจจะสแกนอยู่ หรือ พวก โปรแกรม รักษาเครื่อง ตั้งทำงาน auto ไว้ไหม ลองหาดูครับ เปิด ตัวจัดการงาน ขึ้นมาดูว่ามี โปรแกรมอะไรรันอยู่บ้างครับ
    ไม่ได้เปิดเลยครับ ผมกดดูแล้วมีแค่ scvhost ที่ขึ้นไปหลักล้าน เกมหลักแสน ที่เหลือหลักหมื่นหมด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    มีหลายรูปแบบที่มันจะค้างหรืออืดได้หมดครับ
    คอมผมเน้นเล่นเกม3ปีแล้ว ตอนอึดๆค้างๆ hdd พังไป ลูกนึง ผมมี SSD+HDD 2ลูก
    ดีได้ไม่นาน ต่อมาเอาอีกเล่นนานค้างๆ แล้วรีเครื่องเอง ผมก็เช็คจนเจอว่า chipset Mainboard ร้อนมาก จึงนำพัดลมไปเป่าขณะเล่นเกม ก็หาย
    ****ผมเล่นในห้องแอร์****

-จากที่คุณตั้งถามมาผมคิดว่า
    1.ตอนเปิดคอมเปิดช้าผิดปกติหรือป่าว อาจจะเป็นเพราะ windows หรือ ไม่ก็ Hdd จะพัง
    2.ความร้อนของอุปกรณ์ ลองเอามีค่อยๆจับดูว่ามีอุปกรณ์ตัวไหนร้อนมากผิดปกติไหม
    3.ลองเอาเครื่องไปเป่าฝุ่นขัดram ดู
    4.ทำหมดแล้วไม่หาย อาจจะเกี่ยวกับระบบไฟไม่พอ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bannanuza อ่านกระทู้
    มีหลายรูปแบบที่มันจะค้างหรืออืดได้หมดครับ
    คอมผมเน้นเล่นเกม3ปีแล้ว ตอนอึดๆค้างๆ hdd พังไป ลูกนึง ผมมี SSD+HDD 2ลูก
    ดีได้ไม่นาน ต่อมาเอาอีกเล่นนานค้างๆ แล้วรีเครื่องเอง ผมก็เช็คจนเจอว่า chipset Mainboard ร้อนมาก จึงนำพัดลมไปเป่าขณะเล่นเกม ก็หาย
    ****ผมเล่นในห้องแอร์****

-จากที่คุณตั้งถามมาผมคิดว่า
    1.ตอนเปิดคอมเปิดช้าผิดปกติหรือป่าว อาจจะเป็นเพราะ windows หรือ ไม่ก็ Hdd จะพัง
    2.ความร้อนของอุปกรณ์ ลองเอามีค่อยๆจับดูว่ามีอุปกรณ์ตัวไหนร้อนมากผิดปกติไหม
    3.ลองเอาเครื่องไปเป่าฝุ่นขัดram ดู
    4.ทำหมดแล้วไม่หาย อาจจะเกี่ยวกับระบบไฟไม่พอ
    ขอบคุณมากๆเลยครับ

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    จากประสบการณ์โดยตรงนะครับ เกิดจาก PSU เปิดคอมบางรอบจ่ายไฟเต็มก็จะทำให้เล่นลื่น รอบไหนจ่ายไม่เต็มอืด ลองสังเกตุดูรอบไหนเปิดคอมไวแสดงว่าจ่ายเต็ม ถ้ามาจากสาเหตุนี้เปลี่ยน PSU เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อาจจะเป็นไวรัส