ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Exclamation GEFORCE GT 730 ช่วยด้วยครับ..

** คอมผมเป็นคอม LOW PROFILE (เคสเล็ก)

คือผมซื้อเจ้าการ์ดจอตัวมาสัก2เดือนแล้วครับ
    เนื่องจากตัวคอมเดิมไม่มีการ์ดจอ (ใช้ออนบอร์ด)
    ทำให้ทำงาน+เล่นเกมไม่ค่อยลื่นไหลเท่าไหร่ครับ
    ไปอ่านในกระทู้นู่นนี่เขาบอกพอจะมีการ์ดจอสำหรับเคสเล็กอยู่แต่ต้องแปลงหัว
    ผมเลยจัดเจ้าตัวนี้มาครับ GEFORCE GT 730 แปลงหัวเสร็จสรรพ

ทุกอย่างเพอเฟคฮ้ะเล่นเกม+ทำงานลื่นมากพอใช้ไปสักพักก็ดูเหมือนจะเกิดปัญหา
    หน้าจอก็ขึ้นขีดๆอะขีดขาขาวๆเหมือนฝนตก
    แล้วก็หน้าจอดับบ่อยแต่ดับแค่แป๊ปนึงก็ใช้ได้เหมือนเดิม
    แถมยังขึ้นข้อความ ' DISPLAY DRIVER STOPPED RESPONDING AND HAS RECOVERED '
    สิ้นเดือนก็มาดูค่าปรากฎว่าค่าไฟก็แพงขึ้นกว่าเดิม (อันนี้ไม่แน่ใจเพราะการ์ดจอหรือเพราะผมใช้ไฟด้านอื่นด้วยและผมก็ไม่แน่ใจเจ้าการ์ดจอตัวนี้กินไฟขนาดไหน)

ข้อสันนิษฐานที่ผมเดาๆเอาไม่รู้จะเป็นตามนี้ไหมนะครับ
    -ไฟเลี้ยงไม่พอ
    -การ์ดจอกับเมนบอร์ดไม่ support กัน (คอมผมกระติ๊ดเดียว แต่มีช่องเสียบการ์ดจอฮ้ะ)
    -Driver ไม่สมบูรณ์ (ผมลงแผ่นที่แถมจากกล่อง เคยลบลงใหม่2-3ทีละครับ )

คือไม่อยากให้จอมันดับ+ขึ้นเส้นๆ+ค่าไฟไม่อยากให้แพงนัก อะครับ พอจะมีทางไหม

สเปคเครื่องผมครับ ** ตอนนี้ผมถอดเจ้าการ์ดจอออกไปแล้วนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ไปโหลด Driver เวอร์ชั่นล่าสุดในเว็บ nvidia มาลงยังครับ
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

กล่าวขอบคุณ
    0

ลงใหม่แล้วขึ้นตามนี้ครับ

แต่ผมเคยอัพเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดจากแผ่นที่ลงแล้วนะครับ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อาการเหมือนการ์ดจอกำลังจะไป
    โหลดไดร์เวอร์มาตรงรุ่นของการ์ดจอรึเปล่าครับ ลองดูดีๆครับ

ถ้ายังไม่หาย ลองส่งเครมครับถ้าประกันเหลือ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เพิ่งซื้อมาไม่กี่เดือนเองอะครับมันจะไปแล้วหรอฮ้ะ
    โหลดมาตรงครับแต่ตัวล่าสุดไม่ได้อะครับขึ้นแบบในรูป

ผมลองใช้ Display Driver Uninstaller ใช้ลบเจ้าตัว NVIDIA ไป
    เปิดมาเจ้าตัวการ์ดจอ ออนบอร์ดของ INTEL มันหายไปด้วยอะครับ
    แบบนี้ถือว่าไม่เป็นไรใช่หรือป่าวครับ
    **พอผมจะลงเจ้าไดร์เวอร์ตัวนี้ใหม่กลับขึ้น INTEL G41 EXPRESS CHIPSET FAMILY DRIVER DOWNLOAD NOT MEET MINIMUM งงหนักเลยครับ
    พอจะลงเจ้า NVIDIA ก็ลงไม่ได้
    ตอนนี้ผมลงไดร์เวอร์จากแผ่น GPU TWEAK II ที่แถมมากับกล่องการ์ดจออยู่อะครับ

ถ้าผมเคลมควรจะบอกเขาว่าอย่างไรอะครับ
    การ์ดจอเขาก็ทำงานได้นะครับลื่นกว่าเดิมพอสมควรแต่มันกระพริบเป็นเม็ดฝนและก็ขึ้นข้อความอย่างที่บอกไปอะครับ

รบกวนหน่อยครับ ไม่รู้จะไปถามที่ใครที่ไหนแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armwerpolo : 2nd June 2016 เมื่อ 09:14

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ลองเปลี่ยนไปใส่เครื่องอื่นดูครับ อาการจอกระพริบกับเม็ดฝนมันยังมีอยู่หรือป่าว หรือไม่ก็ลองหาจอมาเปลี่ยนดูครับ (ผมเดาน่ะ ถ้าไม่จอ ก็การ์ดจอ ฉะนั้นต้องลองสลับดูครับ)
    ถ้ามันเกิดก็แสดงว่าการ์ดจอมีปัญหาครับ สงเครมได้เลย ปกติการ์ดจอใหม่ ไม่น่าจะเจอปัญหาแบบนั้นนะครับ นอกจากได้ตัวเเจ๊ตพ็อตมาจริงๆ ก็ส่งเครมบอกเขาตามอาการที่เจอครับ

power supply กี่ วัตต์ครับ
    ขอทราบ รายละเอียด ข้อมูลเครื่องเพิ่มเติมหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย double6 : 3rd June 2016 เมื่อ 08:30

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    อาการเดียวกับผมเลย ผมซื้อมา 4 ตัว GT 730
    เป็นแบบนี้เลยทุกตัว แต่ยังไม่ได้ลองเปลี่ยน PSU ผมว่าต้องเป็นที่ PSU แน่ๆ
    เพราะถ้าเราเปิดเล่นเน็ต อะไรพวกนี้จะเล่นได้สบายๆ แต่ถ้าเริ่มเล่นเกมส์พวก warz hon จะเริ่มเป็น
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

Tags for this Thread