ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124

Arrow [PC/RPG] DEMIGOD [FULL + PATCH 1.2/ENG/MF/2.05GB]

::] DEMIGOD [::

Year: 2009
    Genre: Strategy RPG
    Publisher: Stardock
    Developer: Gas Powered Games
    Release Date: April 14, 2009

หากเกมเมอร์นับหมื่นนับแสนที่ได้เล่น Mod ชื่อดังของ Warcraft III ที่ชื่อว่า Defense of the Ancients (หรือ DotA) ได้สัมผัส Demigod พวกเขาคงจะบอกว่ามันเป็นประสบการณ์ที่ทั้งคุ้นเคย... แปลกใหม่... และดีกว่า สำหรับคนที่ยังไม่เคยเล่น DotA ก็ลองจินตนาการตามนี้... สงครามอันเป็นนิรันดร์ระหว่างสิ่งมีชีวิตเผ่าต่างๆ นั้นเป็นไปอย่างดุเดือดถึงแม้ว่าคุณจะยังไม่ได้ยัง ไม่ได้ยื่นมือเข้าไปข้องเกี่ยว... กองทัพ Minotaur ปรากฏตัวขึ้นที่ประตูมิติทั้งสองฝากของแผนที่ทุกๆ 30 วินาที จากนั้นก็เดินทัพมาโรมรันกันที่กลางแผนที่ แม้ว่าทั้งสองฝ่ายจะเสริมกำลังเข้ามาเรื่อยๆ แต่กลับไม่มีวี่แววว่าฝ่ายใดจะเป็นฝ่ายชนะ หน้าที่ของคุณในฐานะ Demigod คือการยุติสงครามอันไร้ที่สิ้นสุดลงซะ ลองนึกภาพของโลกอนาคตกาลที่มนตราทำให้เทคโนโลยีกลายเป็นสิ่งล้าสมัย ที่ที่สงครามระหว่างกองทัพต่างๆ โหมกระหน่ำอย่างต่อเนื่องและไม่มีมนุษย์ปุถุชนคนใดจะยับยั้งได้ นั่นทำให้ชะตากรรมของโลกตกอยู่ในมือของเหล่า นักรบครึ่งคนครึ่งเทพที่ใช้พลังของพวกเขาชี้นำเหล่ามนุษย์ในมหาสงครามตามแต่ที่ใจจะต้องการ และนั่นเอง คือไอเดียล่าสุดของ Demigod จาก Chris Taylor เทพเจ้าแห่งวงการเกมที่ผสานเอาความ ถนัดทั้งสองของค่าย Gas Powered Games เข้าไว้เป็นหนึ่งเดียวคือ เกมแนว Real Time Strategy และเกมสวมบทบาท RPG ในแบบเดินหน้าแล้วฆ่าให้หมด โดยในเกมนี้ คุณจะได้ควบคุม Demigod มนุษย์ครึ่งเทพ ในมุมมองบุคคลที่สาม แล้วใช้เมาส์ชี้แล้วคลิกเพื่อเคลื่อนที่หรือจู่โจมศัตรูเช่นเดียวกับในเกมอย่าง Dungeon Siege แต่ในขณะเดียวกัน คุณก็สามารถสั่งการกองทัพที่อยู่ใต้บังคับบัญชาได้ตามที่ต้องการแบบ เกมวางแผน RTS อย่าง Supreme Commander (เว้นแต่ไม่ต้องมีเรื่องจัดการฐานให้ยุ่งยากปวดหัว) แต่จะใช้วิธีไหนล่ะ ในการแบ่งแยกรูปแบบที่แตกต่างกันอย่างสุดขั้วของโหมดการเล่นในเกมนี้? นั่นก็ขึ้นกับว่าคุณเลือกที่จะใช้ ครึ่งเทพ ประเภทไหน ถ้าคุณเลือก Assassin Demigod ครึ่งเทพมือสังหารอย่าง The Torch Bearer นั้น คุณก็จะได้กระโจนลงสนามรบและเจี๋ยนศัตรูด้วยตัวเอง และค่าประสบการณ์ที่คุณจะได้รับจากการสังหารศัตรูนั้นก็จะทำให้คุณสามารถใช้เวทมนตร์ที่ส่งผลเป็นบริเวณกว้างได้ ตัวอย่างเช่น The Torch Bearer นั้น สามารถใช้พลังตรึงฝ่ายตรงข้ามให้อยู่กับที่ ก่ อนจะใช้ลูกไฟประลัยกัลป์กวาดพวกมันทั้งหลายในรัศมีจนแตกกระเจิง อีกทั้งคุณยังสามารถเก็บสะสมเงินจากการต่อสู้เพื่อซื้อไอเทมอัพเกรดใหม่ๆ เช่น พลังชีวิตที่มากขึ้น มานาที่มากขึ้น หรืออัตราการฟื้นพลังที่สูงขึ้น เป็นต้น แต่ในขณะเดียวกัน สำหรับ Guardian Demigod ครึ่งเทพผู้พิทักษ์อย่างยูนิต The Oak คุณก็จะใช้ค่าประสบการณ์ไปกับสกิลอย่างพลังออร่าเพิ่มประสิทธิภาพให้กับกองทหาร หรือคาถาฟื้นคืนชีพให้กับเหล่าทหารที่เพลี่ยงพล้ำให้กลับมาต่อสู้อีกครั้ง และสำหรับเงินทองทั้งหลาย แทนที่จะใช้เพิ่มพลังเฉพาะตัว ก็จะหมดไปกับการเลือกซื้อยูนิตทหารแกร่งๆ (แน่นอนว่ายิ่งมีทหารเยอะเท่าไรก็ยิ่งดี) เพื่อไปตายในด่านหน้าแทนตัวเอง แน่นอนว่ารูปแบบการ เล่นที่แตกต่างกันของ Demigod นี้จะค่อยๆ ดึงดูดผู้เล่นเกม RPG และเกมวางแผนให้เข้าหากัน และทำในสิ่งที่พวกเขาถนัดที่สุดในโหมดเล่นเดี่ยวของเกมนี้ อนึ่ง ในตอนนี้ทาง GPG ผู้พัฒนาก็ยังคงเหยียบเนื้อหาของโหมดเล่นเดี่ยวและเรื่องราวหลัก ของเกมไว้เสียมิด แต่เปิดเผยรายละเอียดบางส่วนของโหมดผู้เล่นหลายคนที่จะเน้นการสัประยุทธ์ แบบเป็นทีมให้ได้รับทราบกัน เพราะเมื่อเกมเริ่มต้น กองทัพทั้งสองฝ่ายจะวิ่งกรูกันเข้าสู่พื้นที่กลาง ตอนนั้นเอง ผู้เล่นในฐานะ Demigod จะเข้าสู่สนามรบและช่วยเหลือกองทัพของตัวเอง (และจัดการฝ่ายตรงข้าม) ท่ามกลางกำลังเสริมที่เข้ามาอย่างไม่หยุดยั้ง จนกระทั่งสามารถทำลายที่มั่นของฝ่ายตรงข้ามได้ เป็นรูปแบบการผลัดกันรุกกันรับ และถ้าสามารถกำจัด Demigod ฝ่ายตรงข้ามได้ เขาคนนั้นก็ต้องออกจาก เกมไปหนึ่งตา ปล่อยให้กองกำลังยิบย่อยถูกไล่สอยด้วยน้ำมือเราสถานเดียว ( ถ้านึกภาพไม่ออก นึกถึง DotA ที่นิยมตามร้านเน็ตไว้นะครับ รูปแบบเดียวกัน) อีกทั้ง Demigod เกมนี้ก็สร้างบนฐานของเอนจิ้น Supreme Commander ซึ่งเหมาะสมอย่างยิ่งสำหรับการแสดงภาพการสัประยุทธ์ระหว่างยูนิตที่มีขนาดแตกต่างกันออกไป และนั่นก็เป็นลูกเล่นที่เราน่าจะได้เห็นกันแน่ๆ กับตัวละครใหญ่ยักษ์อย่าง The Rook พี่บึ้กปราสาทเดินได้ ที่แค่ก้าวขาก็อยู่กลางดงสนามรบ และกวาดเหล่าศัตรูด้วยค้อนขนาดน้องๆ รถบรรทุก ทั้งนี้ Demigod ยังมาพร้อมกับระบบซูมเข้าออกของ Supcom ที่ให้ผู้เล่นสามารถซูมออกไปดูสมรภูมิในระดับแทคติก รวมถึงทาง GPG ยังได้แก้ไขการแสดงผลยูนิตในระดับหน้าจอดังกล่าวให้ดีขึ้นอีกด้วย สุดท้ายนี้ การผสมผสานกันระหว่างเกมสองแนวก็ถือได้ว่าเป็นสูตรที่น่าลิ้มลองอยู่เสมอ และเมื่อมันมาอยู่ใต้การควบคุมของ Chris Taylor กับลูกทีมด้วยนั้น แนวโน้มที่ Demigod จะเป็นเกมดาวรุ่งพุ่งแรงที่มีศักยภาพและเอกลักษณ์เฉพาะตัวของปีนี้ ก็มีความเป็นไปได้ที่สูงทีเดียวล่ะ

Credit: Ozonegame.com

Minimum System Requirement:

Processor: Pentium 4 @ 1.8 GHz
    Memory: 512 MB
    Video Memory: 128 MB (nVidia GeForce 6800/Radeon 9800)
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c
    Keyboard & Mouse DVD Rom Drive

12 พาร์ท / พาร์ทละ 200MB พาร์ทสุดท้าย 4MB

Part 1 | Part 2 | Part 3 | Part 4 | Part 5 | Part 6 | Part 7 | Part 8 | Part 9 | Part 10

Part 11 | Part 12

::] DEMIGOD Patch 1.2 [::

Part 1
    | Part 2

Upload by TwIgHTz

ไฟล์ไหนเสียสามารถกด Alt+R เพื่อซ่อมไฟล์เสียได้ครับ

ใครที่โหลดไปแล้วเล่นได้่ช่วยนำภาพมายืนยันในกระทู้ด้วยครับ
    ให้กำลังใจผมผ่านทาง FaceBook กดถูกใจที่นี่ครับ คลิก !!
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 12th October 2011 เมื่อ 11:06

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    เจิมเลยครับผม *

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75
    เจิมตามเคย น่าเล่นดีเดีวว่างๆจะโหลดละกัน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~Evil Slayer~
    กล่าวขอบคุณ
    2,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ผมคอนเฟริมให้ว่า มันส์มาก ไม่เล่นแล้วจะเสียใจนะ ขอบอก

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แพทมันกี่พาทครับ เห็นมันมีพาส 1

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pitipong55 อ่านกระทู้
    แพทมันกี่พาทครับ เห็นมันมีพาส 1
    , :: ขออภัยครับแพทซ์มี 2 พาร์ทนะ เพิ่มให้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 12th October 2011 เมื่อ 11:09

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805
    อื่มมม แรบ 1 เท่ๆๆ 555 มาช่วยดันครับบบบ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    ผมอยากบอกว่า เกมนี้มันส์มาก ขนาดเจ้าโน็ตบุ๊คผมไม่ไหว แต่ผมก็ทนเล่นทั้งๆที่มันกระตุก อย่างนั้นไปเป็นวัน

แต่มาวันนี้กลับมาเล่นอีกก็สนุก เออ..อีกอย่าง DOTA มันเป็นแค่ map ครับ ^^

เออ ส่วนupdate มันเป็นพาร์ท ขออีกพาร์ทที่เหลือด้วยนะครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย illusioncore : 12th October 2011 เมื่อ 03:49

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    , :: เพิ่มแพทซ์พาร์ท 2 ให้แล้วนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เล่นได้ 1000% ครับ ลองแล้ว

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    5
    เกมส์นี้ผมเคย เล่นอยุ่ครับ คล้ายๆ DoTA สนุก ดี ^^สู้ๆนะมาดันให้
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SNSD Fanclub @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 792
    มันมากเลยครับ สนุกมากด้วย ผมว่ามันสมดุลดีครับ

ไม่ ดอท บ้างตังมันโกงเวอร์อ่ะครับ

ผมชอบเล่น The Oak มากเลยครับ คล้าย omnik knight

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SNSD Fanclub @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 792
    ภาพยืนยันครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    หนุกดีครับเกมนี้ เหมือนDotaเวอร์ชั่นภาพสวยอะ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    น่าเล่นมากคะ
    นามของข้าคือ "ปู" เปนเพศ ระบุในช่องที่ 3> แน่ชัดแล้ว...
    สามารถแอด Facebook ของข้าพเจ้าได้ที่นี้ "คลิ๊ก!!"

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อยากรู้วิธีเล่น ออนไลน์ อ่า

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เป็นกำลังใจให้ครับ

ป.ล.ผมโหลด part 10 ไม่ไ่ด้อะครับ พาทอื่นไม่มีปัญหา

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุนมากครับโหลดเดี่ยวนี้ละ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RockLoader
    กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ขอบคุณมากครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ผมขอแนะนำเลยนะครับเกมนี้ มันส์มาก อยากให้ดังเหมือน DotA ด้วยซ้ำ มาthx ให้ครับ เพราะเครื่องผมมีแล้ว

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    เคยเล่นแล้วสนุกมากเสียแค่ ตัวละครน้อยไปหน่อย ยังดีที่เล่นได้หลายสาย เลยชดเชยกันได้บ้าง

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณครับ...ว่าแต่มันแลนกันได้ไหมครับ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อยากรู้ว่า ถ้าลงเกมส์เสร็จแล้วต้องอัพแพทด้วยใช่ไหม ถ้าไม่อัพจะเล่นได้หรือไม่ อัพแพทแล้วได้อะไร

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมลงเสร็จแล้วลงแพทต่อเลย เล่นได้ครับแต่ไม่รู้ว่ามันต่างกันยังไงครับ

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: