ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

ถามเรื่องฝ่าไฟแดงครับ เป็นกรณีศึกษาครับ

คงเห็นกันบ่อยๆครับว่า เวลาผญมีปจด จะทำให้ผนังมดลุกบอบบางและอาจติดเชื่อต่างๆได้ง่าย

ทีนี้ผมสงสัยว่า สมมุติกรณี นาย Male กับ นาง Female
    มีอะไรกัน แบบฝ่าไฟแดง ( Male เสร็จข้างใน ) โดนที่ Male และ Female ปราศจากโรคติดต่อทางเพศสัมพันธทุกกรณี
    และกำหนดให้สองคนนี้ ร่างกายสุขภาพแข็งแรง ไม่มีโรคประจำตัวใดๆเช่นกัน และสองคนนี้ อวัยวะเพศสะอาด
    โดยกำหนดให้ปัจจัยอื่นๆคงที่และปกติ องคนนี้จะติดเชื้อได้อย่างไรครับ

สมมุติโรค x ( ให้ x เป็นโรคทางเพศสัมพันธใดๆ ) มันจะมาจากไหน
    หรือว่ามันมี pathogen เกิดขึ้นจากสิ่งสกปรก ( ซึ่งต่อให้มี มันจะมาจากไหน
    การผสมกัน Male's และ Female's ? )

ผมไม่เข้าใจครับ พอนึกภาพออกใช่ไหม
    เชื่อโรคที่เข้าชอบพิมพ์ๆกันมาจะติดเชื้อโรคง่ายอะไรแบบนี้มันจะมาได้ไง
    ถ้าในกรณีที่ทั้งสองฝ่ายสะอาดและปลอดโรคตามที่บอกไว้เบื้องต้น

ถ้าเป็นไปได้ ขอรู้จริงถึงตอบครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ขอตอบแบบง่ายๆ นะคะ

ทุกที่ของร่างกายที่สัมผัสสิ่งแวดล้อมภายนอกล้วนมีเชื้อโรคอยู่ ช่องคลอดก็เช่นกัน
    ปกติ(ตอน ปจด ยังไม่มา) ผู้หญิงก็มีโอกาศได้รับเชื้อโรค(ไม่ใช่เชื้อที่ติดต่อทางเพศสัมพัน หมายถึงเชื้อโรคบ้านๆอะ)
    ตอนที่ผู้ชายใส่ Hum เข้าไปอยู่แล้ว เพราะเหมือน hum ดันเชื้อที่อยู่ด้านหน้าๆ เข้าไปส่วนลึกๆ ของผู้หญิงไง
    แต่ด้วยความที่ hum สะอาด เชื้อโรคเล็กน้อยนั้นจึงไม่เยอะพอที่จะสร้างอณาจักและเกิดโรคได้และตายไป

วันดีคืนดีซวย เกิด Hum สกปรก หรือช่องคลอดแม่นางอ่อนแอ เชื้อโรคก็ก่อตัว แล้วก็เกิดโรคได้
    ถึงจะเป็นเชื้อบ้านๆ ธรรมดา แต่ถ้าป่วยแล้วก็ติดกันได้ เหมือนเป็นหวัดไง ไอใส่กัน

ส่วนโรคติดต่อทางเพศสัมพัน ต้องไปรับเชื้อมาเท่านั้นค่ะ ถ้าทั้งคู่ไม่เคยมี.. ก็ไม่มีไหม? เชื้อโรคไม่เกิดใหม่ได้เองค่ะ
    (คนแรกที่ติดเชื้อที่เรียกว่า เชื้อติดต่อทางเพศสัมพัน ติดมาจากสัตว์ .......ห้ามจินตนาการต่อนะ)
    ดังนั้นถ้าจรวจเลือดแล้ว ไม่เป็น HIV Syphilis HPV Tricomonas เห็บเหาโลน ก็จะไม่มีวันเป็นโรค ถ้าไม่ไปรับมาจากคนที่มีเชื้อ

ส่วนความเชื่อที่ว่าไม่ควรฝ่าไฟแดง เพราะว่าช่วงไฟแดงมา ปากมดลูกมันจะขยาย ทำให้เชื้อเข้าไปลึกๆๆ กว่าเดิมได้ง่ายยิ่งขึ้น (ยิ่งลึกระบบป้องกันก็ยิ่งน้อย โอกาศป่วยก็เยอะตาม)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    งง แปป เข้ามา นึกว่าขับรถฝ่าไฟแดง มันไม่มีเชื้อนั่นๆมันก็ไม่เป็ดหรอก