ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Resident Evil 7, Battleborn , Elder Scrolls 6

Resident Evil 7, Battleborn , Elder Scrolls 6

Capcom เผย!! Resident Evil 7 จะไม่เน้นการยิงปืน แนะ!อยากลั่นกระสุน ให้ไปเล่น Umbrella Corps แทน!

อย่างที่รู้ๆกันว่า ปืน หรืออาวุธยิง เป็นของคู่บุญอย่างหนึ่งของเกมในซีรีย์ Resident Evil ถ้าใครยังจำกันได้ที่ภาคแรกๆมีอาวุธยิงเป็น RPG เป็นโบนัสให้กับผู้เล่นที่เล่นจบอย่างรวดเร็ว และใน Resident Evil 5 กับ 6 ที่ผ่านมาก็มีอาวุธปืนให้ใช้มากมาย

แต่สำหรับ Resident Evil 7 ดูเหมือนจะไม่ใช่แบบนั้นอีกแล้ว เมื่อทาง Capcom เผยว่าในภาคนี้จะเปลี่ยนไปทั้งหมด และบอกว่าหากอยากได้เกมในซีรีย์นี้ที่มียิงเยอะๆก็ให้ไปเล่น Spin-off อย่าง Umbrella Corps แทน

“เกมนี้เป็นเกมแนวเอาตัวรอดแบบสยองขวัญ ถ้าใครกระหายที่จะจับปืนยิงในเกมนี้ แนะนำให้ไปเล่น Umbrella Corps แทน ซึ่งพวกเราแยกตัวเกมออกเป็น 2 เกมที่เกมเพลย์ต่างกันโดยสิ้นเชิง แน่นอนว่า Resident Evil 7 จะไม่ใช่เกมยิงแหลกแจกกระสุนอีกต่อไปแล้ว”
    Koushi Nakanishi ผู้กำกับ เปิดเผยกับ Eurogamer ที่งาน E3 วันนี้

นอกจากนี้ก็ยังได้เปิดเผยว่า ตัวเอกใน Resident Evil 7 เป็นเพียงคนธรรมดา ไม่ได้มีความสามารถพิเศษแบบพวกซุปเปอร์ฮีโร่หรือมีสถานะเป็นทีมงาน S.T.A.R. อีกต่อไป

“ตัวเอกในภาคนี้ เขาเป็นเพียงคนธรรมดา เราต้องการที่จะย้อนกลับไปสู่ความเรียบง่าย อย่างใน Resident Evil 1 ตัวละคร Chris เองก็ไม่ใช่ตัวละครฮีโร่แบบในหนังสือการ์ตูน ถึงแม้ว่าเขาจะอยู่ในหน่วยปฏิบัติการพิเศษ แต่เขาก็ไม่ได้เป็นนักสู้ไร้เทียมทานเหมือนในซีรีย์ภาคหลังๆ”

ถึงแม้ว่าอาจจะพูดไม่ได้ว่า ระบบการต่อสู้ในเกมภาคนี้จะหายไปหมดจริงๆ เพราะจากการที่ผู้เล่นที่ได้เล่นตัว Trial ของเกมนี้บน PSN น่าจะได้เจออาวุธอย่างเช่น ขวาน คาดว่าคงมีอาวุธแนว Melee ให้ใช้

นอกจากนี้แฟนๆ Resident Evil ยังคงสามารถรักษาตัวเองด้วยไอเทมที่คุ้นเคยได้อย่างแน่นอน

“ผมขอคอนเฟิร์มว่าเกมนี้มีสมุนไพรให้ใช้”
    Masachika Kawata โปรดิวเซอร์ของเกมนี้เผย

นอกจากนี้ทาง Capcom ยังเปิดเผยว่า ชื่อของ Resident Evil 7 เป็นเหมือนการสานต่อของแฟรนไชส์นี้ โดยเนื้อเรื่องจะตามหลัง Resident Evil 5 และ 6 อยู่ และยังคงตั้งอยู่ภายในโลกเดียวกันกับ 2 ภาคที่กล่าวมา

“เกมนี้ไม่ใช่เป็นการ Reboot (ทำใหม่ นิยามใหม่ ใช้บางส่วนจากของเก่า) แต่เป็นการสร้างขึ้นมาใหม่โดยกลับไปหาจุดเริ่มต้นของแฟรนไชส์ มันยังคงอยู่ในจักรวาลของ Resident Evil ในขณะที่ในเดโมภาคนี้ เราได้เข้าไปอยู่ในบ้านหลังหนึ่ง มันก็ยังอยู่ในโลกใบเดียวกันกับที่ตัวละคร Resident Evil อื่นๆดำรงอยู่ ซึ่งแน่นอนว่ามันคือ Resident Evil เราก็รู้ๆกันอยู่แล้วว่าอะไรจะเกิดขึ้นในเกมนี้”

Resident Evil 7 ได้ประกาศอย่างเป็นทางการในงาน E3 ช่วง Sony Press Conference ที่ผ่านมาพร้อมได้เปิดเผยตัวเกม Trial ที่สามารถเล่นได้ใน PSN Z1 (สามารถโหลดได้ที่นี่) ซึ่งก่อนหน้านี้ทาง Capcom ได้เคยเปิดเผยว่า ตัว Trial ของ Resident Evil 7 ได้สร้างขึ้นมาโดยเฉพาะและไม่ได้เป็นส่วนใดส่วนหนึ่งของตัวเกมหลักที่จะวางขายในเดือน มกราคม ปี 2017 นี้ ซึ่งทางทีมงานได้ยืนยันว่า ประสบการณ์ในการเล่นภาคนี้จะยังคงเป็นหัวเรื่องเดิม เพิ่มเติมตัวละครใหม่ และเนื้อเรื่องที่ต่างออกไป

Resident Evil 7 จะลงให้กับเครื่อง PS4, Xbox One และ PC ในวันที่ 24 มกราคม 2017 ในขณะที่ Unbrella Corps ซึ่งเป็น Spin-off ของซีรีย์ Resident Evil จะวางจำหน่ายในวันที่ 21 – 23 มิถุนายน 2016 นี้

2K เผย เตรียมเพิ่มระบบซื้อขายไอเทมในเกม Battleborn 16 มิ.ย นี้!!

แถลงการณ์จากทาง 2K ว่า ทางทีมงานเตรียมเพิ่มระบบ Microtransactions หรือระบบซื้อขายไอเทมในเกมเข้ามาใน Battleborn โดยจะเพิ่มเข้ามาในอัพเดตเกมครั้งถัดไปของตัวเกม ซึ่งจะเพิ่มระบบซื้อขาย Platinum เข้ามา ที่จะสามารถซื้อ skins และ taunts (ท่าตอนชนะ) สวยๆให้กับตัวละครฮีโร่ของคุณได้ โดยเซ็ตแรกที่จะเพิ่มเข้ามาเป็น skin ของตัวละครฮีโร่ 26 ตัว และ taunts สำหรับ Ghalt, Oscar Mike, Benedict, Shayne & Aurox, El Dragon, Whiskey Foxtrot, Kleese, และ Alani ซึ่งจะมีเพิ่มเติมอัพเดตเข้ามาในอนาคต

ซึ่งในการนี้ทางทีมงาน 2K ก็ได้ดักคอก่อนว่า รู้ว่าชาวเกมคิดอะไรอยู่ แต่ไม่ต้องเป็นห่วงเพราะ taunts และ skin ที่ขายนี้ จะไม่มีผลอะไรกับตัวเกมทั้งสิ้น (แต่อาจจะทำให้เพื่อนร่วมทีมอิจฉาในความสวยของ skin ที่ใช้บ้างอะไรบ้าง) ไม่ใช่ระบบที่ทำให้เกมเป็นเกมแบบ Pay To Win อย่างแน่นอน

และนอกจากนี้ทางทีมงานได้เปิดเผยว่า DLC 5 ตัวแรกของ Battleborn ก็จะมี skins และ taunts เพิ่มเติมเข้ามาให้อีกเพียบด้วย โดยจะสามารถปลดล๊อคมาใช้ได้ด้วยการเล่น Story Operations ซึ่ง skins และ taunst ใน DLC เหล่านี้จะไม่มีขายแยกในตลาด

ชาวเกมสามารถซื้อ Platinum Packs ผ่านทางระบบ PlayStation Network, Xbox Store, หรือใช้ Steam Wallet ซื้อในเกม แต่ถ้าผู้เล่นไม่ได้ต้องการอะไรแบบนี้ ไม่ได้อยากได้ฮีโร่ที่ดูแบบแบดแอสเจ๋งเป้ง ก็ไม่ต้องซื้อ

โดย Platinum Packs แต่ละแพคราคามีดังนี้
    $1.99 for 230 Platinum
    $4.99 for 700 Platinum
    $9.99 for 1625 Platinum
    $19.99 for 3500 Platinum
    $49.99 for 9300 Platinum

ราคาสกินอยู่ที่ 420 Platinum ส่วน Taunts อยู่ที่ 230 Platinum

อย่างไรก็ดีแม้ว่าทาง 2K จะแถลงการณ์เรื่องระบบการซื้อขายไอเทมในเกม แต่ก็ยังยืนยันว่าทางทีมงานก็เตรียมเพิ่มเนื้อหาคอนเทนท์จำนวนมากให้กับคนเล่น Battleborn แบบฟรีๆด้วยเช่นกัน อาทิ ฮีโร่ใหม่ 5 ตัว,แผนที่เล่น Multiplayer,โหมดเกมเพิ่มเติม และอัพเดตอื่นๆ ให้อีกในอนาคต

Battleborn เปิดตัวเมื่อวันที่ 3 พ.ค. ที่ผ่านมา และได้สร้างประวัติศาสตร์ใหม่ของการลดราคาเกมด้วยการลด 40% ในช่วงเวลาไม่ถึง 1 เดือนนับตั้งแต่เกมได้เปิดออกมาให้เล่น รวมถึงมีผู้เล่นในพร้อมกันวันแรกเพียง 12,000 คนเท่านั้น และทุกวันนี้มีคนเล่นต่อเนื่องเต็มที่เพียงวันละ 1,000 คนโดยประมาณ (ถ้าเทียบกับเกมที่แล้วของ Gearbox อย่าง Borderlands 2 หรือ Borderlands:The Pre-Sequel เรียกได้ว่าต่างกันถึง 5-10 เท่าเลยทีเดียว) ส่วนหนึ่งคาดว่าตัวเกมอาจจะไม่ค่อยน่าสนใจเท่าที่ควร ช่วงเล่น Open Beta ก็ค่อนข้างเงียบ รวมถึงออกมาชนกับเกมอย่าง Overwatch เลยทำให้ยอดผู้เล่นต่ำลงอย่างเห็นได้ชัด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 16th June 2016 เมื่อ 12:47

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590
    Bethesda ยืนยัน!! The Elder Scrolls 6 กำลังอยู่ในระหว่างการพัฒนา!!!

Todd Howard ผู้กำกับ แห่ง Bethesda Game Studios ได้ให้สัมภาษณ์กับ Geoff Keighley (ถ้าใครยังจำกันได้ ก็คนเดียวกับพิธีกรงาน The Game Awards ปีที่แล้วที่มีดราม่าโคจิม่ากับ Konami) ระหว่างการสตรีมมิ่งงาน E3 ผ่านทาง Youtube ว่า Elder Scrolls ภาคใหม่กำลังพัฒนาอยู่

“ผมรู้สึกเหมือนมีช้างตัวใหญ่อยู่ในห้อง ในทุกครั้งที่เราพูดถึงเรื่องนี้ และผมคิดว่ามันเป็นการดีที่จะบอกกับแฟนๆในตอนนี้ว่า ใช่ครับ พวกเรากำลังพัฒนามัน(Elder Scrolls 6)อยู่”

“มันคือสิ่งที่เรารัก แต่ว่าผมก็คงต้องขอบอกว่า มันก็น่าจะต้องใช้เวลาอีกนานมาก คือ ผมสามารถนั่งอยู่ตรงนี้แล้วอธิบายให้ได้หมดว่าเกมมันจะเป็นยังไง ซึ่งคุณก็คงจะตอบกลับมาว่า ‘โอ้ ฟังดูเหมือนว่าเทคโนโลยีที่มีตอนนี้จะไม่พอ แล้วจะต้องใช้เวลาขนาดไหนถึงจะทำมันเสร็จ?’ ซึ่งแน่นอนว่า มันเป็นอะไรที่ต้องใช้เวลามากมายมหาศาล กว่าที่เราจะได้เกมที่ดีอย่างที่เราจินตนาการเอาไว้”
    Howard กล่าว

นอกจากนี้ Howard ก็ได้ยืนยันว่า เขาปฏิเสธครึ่งนึงของทีเคยให้สัมภาษณ์ไปเมื่อตอนเดือนมีนาคมที่ผ่านมา ว่า Bethesda กำลังทำโปรเจคใหญ่อีก 2 โปรเจค ควบคู่ไปกับ Elder Scrolls ภาคใหม่ ในความเป็นจริง เขาพูดว่า น่าจะได้ยินข่าวคราวเกี่ยวกับ 2 เกมที่ว่า ก่อนที่เกม Elder Scrolls ภาคต่อไปจะประกาศอย่างเป็นทางการ

“เราคิดว่ามันเป็นอะไรที่ยาวนานมาก คือเราไม่ใช่นักพัฒนาเกมที่จะสามารถเร่งทำเกมให้เสร็จเพื่อออกวางจำหน่ายได้ ทุกๆเกมมันคือเกมของเรา ดังนั้นเมื่อคุณคิดถึงมัน เกี่ยวกับอนาคตของตัวเกม เรามีไอเดียดีๆเกี่ยวกับว่ามันจะเป็นอย่างไร แล้วเราก็แค่เอาเทคโนโลยีและเวลามาใช้เพื่อพัฒนามัน จริงๆนะ เราไม่ต้องการอย่างอื่นแล้วจริงๆ”

เขากล่าวเสริม

อย่างไรก็ดี หากใครยังจำกันได้ว่า Fallout 4 เองก่อนหน้าก็เคยมีข่าวลือมาตั้งแต่สมัยปี 2008 ว่ากำลังพัฒนาอยู่ กว่าจะเกมได้ออกวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการก็ปี 2015 ใช้เวลาพัฒนาไปถึง 7 ปีเลยทีเดียว ซึ่งก็มั่นใจได้ว่า กว่าเราจะได้เล่น Elder Scrolls ภาคใหม่อย่างต่ำๆก็น่าจะต้องรอไปอีก 5 ปีแน่นอน

Credit: http://sheapgamer.com/

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ถ้าให้เล่นแบบ Outlast ไม่ไหวน่ะ 5555+

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    หวังว่ามีปืนให้ยิงบ้างอะไรบ้างนะ ไม่ใช่อาวุธระยะประชิดหมด

RE7 ขอเปิดใจเยอะๆเลยครับ
    กล้าทำ กล้าเปลี่ยนขนาดนี้ ผมก็กล้าเล่น ไม่หยิ่ง55 รอต่อไปไม่พลาด

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    น่าทำออกมาเป็นเกมใหม่ไปเลยดีกว่า แฟนๆ Resident Evil บางคนก็เป็นโรคแพ้ FPS ก็มีเห็นบ่นกันว่าปวดหัว เวียนหัวมาก -*-

ปล. Umbrella Corps เห็น Trailer และกระแสตอบรับคงไม่เสียเงินซื้อแน่นอน เหมือนเอา Operation Raccoon City มาขายอีกรอบยังไงไม่รู้
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    Resident Evil 7 เมื่อวานเห็นออกมาแก้ตัวว่าเป็นแค่ Demo แต่คิดไปคิดมามันจะเป็นเดโมได้เหรอเพราะกำหนดวันออกมัน มกราปีหน้า อีกแค่ครึ่งปีถ้าจะทำใหม่หมดคงไม่ทัน หมดกัน Biohazard

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    Battleborn เล่นแล้วพาลจะง่วง..

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    Resident Evil ชื่อนี้มั่วตั้งแต่เกมยันหนัง

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    จะเปลี่ยนแนวให้เล่นกะผีแทนสินะ

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    หลอนเรอะ ภาค3.5ยังหลอนกว่าอะนะ ต้องการแบบนี้เลย

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    มีผมคนเดียวป่าวที่ชอบ re แบบใหม่นิ แต่ต้องมีปืนสั้นกับลูกซองกระสุนหายาก หรือหยิบสำรองได้จำกัด จะใช้ที่ต้องระวัง แบบว่าถ้ายิงพลาดทีต้องโหลดเซฟใหม่ไรงี้

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    คือ ผมอยากรู้ว่า ภาคนี้จะมี ซอบบี้มั้ย คือยังไม่เห็นเลย เเม้เเต่เดโม่

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    เห็นลง steam แล้วนะ แต่ยังไม่ลงราคา http://store.steampowered.com/app/418370/

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    คงไม่จัดครับRE7 ไม่โดนใจอย่างแรง

ขนาดในyoutubeด่ากันหูดับตับไหม้ ถ้ายังด้นสดแนวนี้ต่อไปก็คงขอบายกับซีรี่ย์นี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 16th June 2016 เมื่อ 21:52

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เอาจริงๆ****ไม่ใช่เกมส์ RE7 มันเกมส์อะไรก็ไม่รู้ กลิ่นอาย คาแรคเตอร์ บรรยากาศมันเปลี่ยนไปหมดเลยเหมือนคนละเกมส์จริงๆ
    ก็แค่เอาข้ออ้างอยากให้ความสยองขวัญเข้ามาแล้วมาเปลี่ยนแนวเกมส์ดื้อๆเฉย มันไม่ควรชื่อเกมส์ RE7 มาใช้ด้วยซ้ำไป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เปิดใจหน่อยก็ดี เกมกล้าเปลี่ยนก็กล้ารับ ยังไงมันก็ RE เหมือนเดิม บางคนดิสแตก รับไม่ได้ ก็ตามใจท่านนะ
    เปลี่ยนมาแนวบู๊แหลกก็ไม่ชอบ จะให้ซอมบี้เดินอืดอาดตลอดเลยรึ

ถ้าเอาความเป็นจริงในเนื้อเรื่องเกม (ไม่งงนะ) เชื้อซอมบี้ย่อมมีวันวิวัฒนาการก็ไม่แปลกนิ เพราะในหนัง เกมอื่น ซอมบี้วิ่งหาเรายังกะพายุ เหอๆ
    บางคอมเมนท์ก็ไปเชื่อเมนท์อื่นๆที่บอกไม่ชอบไม่ดี ก็แห่ไม่ชอบตามเขา แอนตี้ตามคนอื่น ทั้งๆที่ เกมออกหรือยัง? อย่าตัดสินที่เดโม เล่นก่อน ค่อยดิสแตก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    TES 6 จงเจริญ!! ชาบู ๆ

ปล. RE7 เปลี่ยนไป
    ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    มุมมองชอบแบบแนว 1 2 3 มากกว่า มันไม่แฮ่น่ากลัวเท่า 7 หรอก แต่เวลาเล่นเดินแบบภาค 1 2 3 มันดูลุ้นๆไงก็ไม่รู้ชอบแบบเก่ามากกว่า

แต่พอขายจะลองซื้อมาเล่นดูเผื่อยังเหลือกลิ่นอายแบบเก่าบ้างที่ภาค 5 6 ไม่มี

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: • XมวกฟๅJ • ::.
    ๏•JoKeRGaMeTH•๏
    กล่าวขอบคุณ
    466
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ผมว่า capcom ถ้าคุณจะทำแนวนี้ คุณไปทำเกมซีรีย์ใหม่เถอะ หรือภาคเสริมก็ว่ากันไป ไม่ใช่เอามาทำเป็นภาคต่อแบบนี้ ในเมื่อคุณปูเรื่องเกม RE ตั้งแต่ภาค1-6 ให้เป็นเกมยิงซอมบี้เอง แล้วยังจะมาพูดกลับลำแบบนี้อีก ให้ตายเหอะ แคปหมู (ย้ำอีกนิดนะครับ เกม RE ที่เราๆรู้จักกันมันคือ "เกมยิงซอมบี้" ครับ ไม่ใช่เกมวิ่งหนีผี)

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมชอบแนวยิงเลือดสาดมากกว่า สนุกกว่าเยอะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    นู้นก็ไม่ดีนี่ก็ไม่เอาเยอะไปมั้ยเมื่อไหร่จะถูกใจไม่เปิดใจรับอะไรใหม่ๆเลย กบในกะลากันมากไปมั้ย ไม่ต้องสร้างมันจะได้จบๆไป น่าเหนื่อยใจแทน capcom

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stampcgs อ่านกระทู้
    เปิดใจหน่อยก็ดี เกมกล้าเปลี่ยนก็กล้ารับ ยังไงมันก็ RE เหมือนเดิม บางคนดิสแตก รับไม่ได้ ก็ตามใจท่านนะ
    เปลี่ยนมาแนวบู๊แหลกก็ไม่ชอบ จะให้ซอมบี้เดินอืดอาดตลอดเลยรึ

ถ้าเอาความเป็นจริงในเนื้อเรื่องเกม (ไม่งงนะ) เชื้อซอมบี้ย่อมมีวันวิวัฒนาการก็ไม่แปลกนิ เพราะในหนัง เกมอื่น ซอมบี้วิ่งหาเรายังกะพายุ เหอๆ
    บางคอมเมนท์ก็ไปเชื่อเมนท์อื่นๆที่บอกไม่ชอบไม่ดี ก็แห่ไม่ชอบตามเขา แอนตี้ตามคนอื่น ทั้งๆที่ เกมออกหรือยัง? อย่าตัดสินที่เดโม เล่นก่อน ค่อยดิสแตก
    ผมเห็นด้วยกับความคิดน่ะ ส่วนตัวมุมมองของเกมไม่ใช่ปัญหา จะ 1 จะ 2 จะ 3 หรือจะ**** 20 ไปเลย ถ้าตัวเกมมันหลอนแบบ ผีที่เกิดจากการทดลอง หรือ ผีชีวะมันก็คงยังเป็น RE เหมือนเดิม
    ถ้าคุณบอกว่าไม่เหมือนเก่า ทำไม่โวยวาย ภาค 4 ซอมบี้ห่าอะไรพูดได้คิดเป็นมีการวางแผน ส่วนตัวแค่บรรยากาศที่ทุกคนเห็นมันก็เหมือนพวก Outlast ที่หนีจากฆาตกร แต่ถ้าดูใน Trailer ดีๆ
    ยังไงมันก็ผี ชีวะเหมือนเดิมผมว่า แถมภาคนี้เกมสนองตามชื่อเลย Resident Evil/Biohazard ลองให้โอกาสกับมันหน่อย เกมออกแล้วค่อยโวยวาย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ใจจริงของผู้เล่น คงอยากได้ เหมือนเดิมๆ น่ะแหละ ...แต่ เผอิญว่า ภาคหลัง มัน กิน action มากไปเท่านั้น โดยที่ภาค 6 ผมว่า มันผูกเนื้อเรื่องของตัวละครและเหตุการณ์แต่ละตัวได้ดีนะ ไม่เห็นเคยมีเกมไหนเล่นเนื้อเรื่องแบบลูกโซ่อย่างนี้มาก่อนในเกมเดียว...สิ่งที่ผู้เล่น RE เก่าๆ ต้องการน่าจะเป็นพวก การเล่นแบบหา ของA เพื่อเปิด ทาง ชั้น B แต่ต้องไปเอากุญแจ ที่ ชั้นใต้ดิน C อะไรแบบเป็น Puzzle มากกว่า โดยเจือผนความเป็น action ลงไปอัตตราส่วน Puzzle: Action
    60:40..ซึ่ง ตัวละครเก่าๆ ผมว่ามันดีในแบบของมันอยู่แล้ว มันมีเอกลักษณ์ ที่น่าจดจำ ทุกๆครั้งตะก่อนที่เล่น RE ก็จะนึกออกได้เลย ว่า เฮ้ย ภาค 4 เล่น Leon ต้องเจอ Ada ชัวร์ ถ้าเล่น Chris เจอ Jill อะไรเทือกนี้......การทีทำ ภาค 7 มาโดยเปลี่ยนแนว ก็อาจเป็นการลองปูแนวใหม่ แต่ผมว่า มันทำให้ผู้เล่นเก่า รู้สึกเสียดายมากกว่าที่ ภาคใหม่ๆ ไม่ได้เจอตัวละครเก่า ว่าภาคนี้จะได้เล่นเป็นบทของใคร เนื้อเรื่องต่อจากเดิมไหม..จริงๆ น่าจะแยก series ออกไปเลยดีกว่า ไม่น่าเอามารวมในภาคหลัก

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    Resident Evil 7 จากที่ดูๆมา ไม่ใช้ว่าตัวเกมจะสู้กับศัตรูไม่ได้นะ แต่ตอนต้นเกมมันไม่มีอาวุธเฉยๆ ไม่แน่ทีมพัฒนาอาจจะใส่อาวุธแบบโจมตีประชิดให้ก็ได้ตอนหลังๆ เพราะในเดโมมีขวานให้เก็บนะครับเพื่อเอาตอนจบลับ คือขึ้นไปห้องลับแล้วครับโทรศัพท์จะมีเสียงป้าเอลดา ผู้ว่าอะไรสักอย่างแล้วออกประตู ก็จบละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poompato : 17th June 2016 เมื่อ 02:35
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Getca2e อ่านกระทู้
    ผมว่า capcom ถ้าคุณจะทำแนวนี้ คุณไปทำเกมซีรีย์ใหม่เถอะ หรือภาคเสริมก็ว่ากันไป ไม่ใช่เอามาทำเป็นภาคต่อแบบนี้ ในเมื่อคุณปูเรื่องเกม RE ตั้งแต่ภาค1-6 ให้เป็นเกมยิงซอมบี้เอง แล้วยังจะมาพูดกลับลำแบบนี้อีก ให้ตายเหอะ แคปหมู (ย้ำอีกนิดนะครับ เกม RE ที่เราๆรู้จักกันมันคือ "เกมยิงซอมบี้" ครับ ไม่ใช่เกมวิ่งหนีผี)
    ผมรู้จักมาก็ไม่ใช่เกมยิงซอมบี้นะครับเกมมันอธิบายตั้งเเต่เเรกเเล้วว่าเราสู้อยู่กับอาวุธชีวะภาพ ดังนั้นภาคนี้ให้ผมเดาก็น่าจะเหมือนกันต่างกันคือเขาคงจะนำเสนอตัวละครที่ไม่มีประสบการณ์ด้านการเอาตัวรอดกับเรื่องแบบนี้มาก่อนมากกว่า ไอมุมมอง FPS เชื่อเถอะครับเปลี่ยนเเน่นอนเขาเเค่โยนเดโม่มาถามทางส่วนวันจำหน่ายเกมคิดยังไงๆถ้าก็ต้องเลื่อนนิดๆหน่อยๆตามภาษา อย่างพึ่งกระพือปีกหนีหากยังไม่ได้เล่นยังไงมันก็คือ Resident evil นั้นเเหละไม่ทิ้งเเถวภาคเดิมๆหรอก

Tags for this Thread