ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

ปัญหาหูฟังครับ

คือไม่รู้ว่ามันสาเหตุมาจากอะไร หูฟังจะมีเสียงช๊อตตลอดเวลา..... คือเพิ่งจะลง window ใหม่สด ๆ วันนี้เลยครับ (windowตัวเก่าไม่เคยช๊อตเพิ่งจะมาเป็นวันนี้)

ใครพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ ? รู้สึกเบื่อหน่ายมาก :P

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    1.วินโดว์โมมาไม่ดี หาโหลดใหม่เนอะ ตอนลงวินโดว์ใหม่ก็ควรลบทั้งหมดแล้วแบ่งใหม่นะ หากมีไวรัสมันจะได้หายไป
    2.ไดร์เวอร์มีปัญหา ถ้าใช้วินโดว์ตัวเดิมที่เคยใช้แล้วไม่มีปัญหาก็ลองใช้ตัวนั้นดู
    3.หูฟังมีปัญหา คิดว่าไม่น่าจะใช่
    4.ช่องแจ๊กเสียบหูฟังหลวม อาจเป็นไปได้วิธีซ่อมมีแต่ผมอธิบายไม่ถูกอะ มันไม่มีในตำรา
    5.Hdd Bad เคยเจอเองกับตัวเลย แต่โอกาศที่จะเป็นนั้นต่ำมาก

หากเป็นผม ผมจะลองหาหูฟังอื่นมาเสียบ หากมันยังช๊อตก็ลบไดร์เวอร์ที่โหลดมาลงออกก่อน ใช้ของวินโดว์เดิมๆก่อน หากมันยังช๊อตอีก
    น่าจะเป็นที่วินโดว์

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    เปลี่ยนที่ USB บางตัว เสียบอะไรอยู่

กล่าวขอบคุณ
    51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    1.วินโดว์โมมาไม่ดี หาโหลดใหม่เนอะ ตอนลงวินโดว์ใหม่ก็ควรลบทั้งหมดแล้วแบ่งใหม่นะ หากมีไวรัสมันจะได้หายไป
    2.ไดร์เวอร์มีปัญหา ถ้าใช้วินโดว์ตัวเดิมที่เคยใช้แล้วไม่มีปัญหาก็ลองใช้ตัวนั้นดู
    3.หูฟังมีปัญหา คิดว่าไม่น่าจะใช่
    4.ช่องแจ๊กเสียบหูฟังหลวม อาจเป็นไปได้วิธีซ่อมมีแต่ผมอธิบายไม่ถูกอะ มันไม่มีในตำรา
    5.Hdd Bad เคยเจอเองกับตัวเลย แต่โอกาศที่จะเป็นนั้นต่ำมาก

หากเป็นผม ผมจะลองหาหูฟังอื่นมาเสียบ หากมันยังช๊อตก็ลบไดร์เวอร์ที่โหลดมาลงออกก่อน ใช้ของวินโดว์เดิมๆก่อน หากมันยังช๊อตอีก
    น่าจะเป็นที่วินโดว์

ถ้าหากลงวินโด้วใหม่ยังเป็นอยู่ ทำใจเลยใช่ไหมครับบ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ผมรุ้สึกว่า driver ทีแรก window 10 มันก็โหลดตัวปกติมาให้แหละครับ ทีนี้ผมทะลึ่งไปโหลด Realtek เวอร์ชั่นล่าสุดมาอีก ไป ๆ มาๆ เลยมีเสียงเลย แต่ตอนนี้ไม่มีเสียงแล้ว งงเหมือนกันไม่รู้มันเป็นอะไร...

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เวลาใส่หูฟังลองยกเท้าขึ้นจากพื้นครับ

เหมือนของผมถ้าใส่หูฟังแล้ววางเท้าไว้บนพื้นจะมีเสียงช็อตและจะรู้สึกเหมือนโดนช็อตแถวๆ หูแสบๆ คันๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jhondominic อ่านกระทู้
    เวลาใส่หูฟังลองยกเท้าขึ้นจากพื้นครับ

เหมือนของผมถ้าใส่หูฟังแล้ววางเท้าไว้บนพื้นจะมีเสียงช็อตและจะรู้สึกเหมือนโดนช็อตแถวๆ หูแสบๆ คันๆ
    อันนี้มีส่วนด้วยเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jhondominic อ่านกระทู้

จริงด้วยครับ รู้สึกได้เลยว่า เสียงช๊อตมันจะเบาลง พอจะมีสาเหตุไหมครับที่มันเป็นแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ส่วนเรื่องสาเหตุนี้ผมไม่รู้แน่ชัดครับ เครื่องผมเองทุกวันนี้นั่งขัดตะหมาดบนเก้าอี้เล่นเสียงจะหาย เอาลงเมื่อไหร่มีแสบๆ คันๆ เผื่อท่านไหนรู้สาเหตุจะได้แก้ไขบ้าง ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ส่วนเรื่องสาเหตุนี้ผมไม่รู้แน่ชัดครับ เครื่องผมเองทุกวันนี้นั่งขัดตะหมาดบนเก้าอี้เล่นเสียงจะหาย เอาลงเมื่อไหร่มีแสบๆ คันๆ เผื่อท่านไหนรู้สาเหตุจะได้แก้ไขบ้าง ฮ่าๆๆ
    แสบ ๆ คัน ๆ ด้วยนะ ฮ่า ๆ