ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ต่อไปไม่ให้จัดพิธีกรรมที่บ้านละ มันมีปัญหา

คือคนมันมาก มันก็จำเป็นจะต้องมีการปรับเปลี่ยนไปตามระบบของสังคม คนไทยก็เลยครึ่งร้อยล้านมาไกลแล้วนิ

งานตายงานบวชงานแต่ง คนท้องถิ่นเข้าจัดที่บ้าน มันก็ตั้งเต้นท์ขวางถนนไว้ หยั่งกับพ่อซื้อถนนไว้ยังไงยังงั้น

ยิ่งงานศพถ้าจัดที่บ้านนี่ กลางคืนมาเขาไม่กล้าเดินผ่านหน้าบ้าน เดือดร้อนเขาอีก เป็นปัญหาสังคม

ต่อไปไม่ให้จัดที่บ้านละ ถ้าได้เป็นนายกนะ ฝ่าฝืนก็ต้องมีคุกกันบ้างละ ให้ไปจัดที่วัด งานแต่งให้ไปที่หอปนะชุม ที่ไหนก็ได้ที่มันมีที่จอดเพียงพอไม่ให้มันล้นมาจอดบนถนนอ่ะ ทำให้การจราจรไม่คล่องตัว

ส่วนวัดที่ตามต่างหมู่บ้าน ต่อไป ให้ยกเลิกฌาปนกิจ เหลือวัดที่ใหญ่ที่สุดในอำเภอ อำเภอละ 1 วัดเท่านั้น ส่วนวัดตามต่างหมู่บ้าน ให้รื้อถอนเมรุทิ้ง ส่วนวัดที่ถูกกำหนดให้เป็นสุสานประจำอำเภอจะสามารถเผาศพได้มากกว่า 1 ศพ ทุก 2 ชั่วโมง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 20th June 2016 เมื่อ 10:27

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    คือคนมันมาก มันก็จำเป็นจะต้องมีการปรับเปลี่ยนไปตามระบบของสังคม คนไทยก็เลยครึ่งร้อยล้านมาไกลแล้วนิ

งานตายงานบวชงานแต่ง คนท้องถิ่นเข้าจัดที่บ้าน มันก็ตั้งเต้นท์ขวางถนนไว้ หยั่งกับพ่อซื้อถนนไว้ยังไงยังงั้น

ยิ่งงานศพถ้าจัดที่บ้านนี่ กลางคืนมาเขาไม่กล้าเดินผ่านหน้าบ้าน เดือดร้อนเขาอีก เป็นปัญหาสังคม

ต่อไปไม่ให้จัดที่บ้านละ ถ้าได้เป็นนายกนะ ฝ่าฝืนก็ต้องมีคุกกันบ้างละ ให้ไปจัดที่วัด งานแต่งให้ไปที่หอปนะชุม ที่ไหนก็ได้ที่มันมีที่จอดเพียงพอไม่ให้มันล้นมาจอดบนถนนอ่ะ ทำให้การจราจรไม่คล่องตัว

ส่วนวัดที่ตามต่างหมู่บ้าน ต่อไป ให้ยกเลิกฌาปนกิจ เหลือวัดที่ใหญ่ที่สุดในอำเภอ อำเภอละ 1 วัดเท่านั้น ส่วนวัดตามต่างหมู่บ้าน ให้รื้อถอนเมรุทิ้ง ส่วนวัดที่ถูกกำหนดให้เป็นสุสานประจำอำเภอจะสามารถเผาศพได้มากกว่า 1 ศพ ทุก 2 ชั่วโมง
    รอพ่อแม่ตายก่อน เดี๋ยวเข้าใจเอง รอ**** ****ตายก่อนนะ

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    ถ้าได้เป็นนายกคงจะได้ไม่เกิน 2 เดือน คนอะไรเอาแต่ใจตัวเอง

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    5555555555555555555555555555. อิลลูมิหน่าหนิ๊

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    พอจะเข้าใจ..ข้างบ้านจัดงานแต่ง3วันปิดถนนเปิดเพลงเสียงดังวันละ8-12ชม. แขกที่มางานก็จอดรถเต็มหน้าบ้านออกไปไหนก็ลำบาก
    ...แต่นั้นละถ้าเราจัดงานบ้างเราก็คงทำเหมือนกัน ฉะนั้นทนได้ทนไปเถิดท่านเอ้ย

กล่าวขอบคุณ
    126
    ที่ต้องการจะเปลี่ยนแปลงลักษณะของพิธีกรรมก็เพราะว่าต้องการให้ไปอยู่รวมกัน ในสถานที่ๆ เป็นมาตรฐาน
    ฟังสวดในลานวัดกลางแดดนี่ ร้อนจะตาย5 เลยให้สร้างสุสานกลาง ซึ่งสถานที่ประกอบพิธีจะเป็นอาคารแบบปืด มีปล่องไฟที่ท้ายของอาคาร สถานที่ก็จะเป็นห้องแอร์ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เฮ้ยนาย ทำใจเหอะ แถวบ้านเราก็จัดขวางถนนเยอะเหมือนกัน อรุ่มอร่วยกันได้ก็อรุ่มอร่วยกันไป ถ้าปากขวานผ่าซากแบบนายเนี่ยไปยืนพูดหน้างานศพ เตรียมโดนด่าหน้าแหกได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อย่าโง่ คิดว่าวัดมันพอเหรอครับ บ้านผมจัดที หมดค่าอาหารเลี้ยงแขก 4แสน [ล่าสุดเดือนที่แล้ว] แล้วงานศพจัดทีหนึ่ง3-7วัน นะทั่วๆไป วัดมันพอจัดงานที่ไหน โง่จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    กี่ปี่ละที่เห็นคุณโพสอะไรแบบนี้ผมติดตามอย่างเงียบๆ อ่านแต่ละกระทู้ก็ตลกไปแปลกเนอะชอบตั้งกระทู้ให้คนเค้าด่าเล่น 55555555+

กล่าวขอบคุณ
    126
    คือเราออกแบบให้อาคารหนึ่งสามารถจัดรวมกันได้หลายๆ คนนะ

เตาผาสามารถจัดการได้พร้อมกัน 3 ราย

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    อะไรของ***วะไม่ไหวแล้วครับไม่ได้มีสาระอะไรเลย มาบ่นไรในนี้ครับมีใครเห็นมั้ย เห็นแล้วทำอะไรได้ ความคิดคุณนี้มันไร้ประโยชน์จริงๆ ไปกิน ซันสแนค ซะนะ จะได้มีประโยชน์ รู้อยู่ว่าอย่ากพัฒนา อย่ากเปลี่ยนแปลง แต่***คิดจะเปลี่ยนอ่ะ เปลี่ยนอะไรที่มันมีประโยชน์มั้ง เช่น แก้ปัญหาน้ำท่วม แก้ปัญหาคนว่างงาน อีกหลายๆอย่าง ไม่ใช่ ป้ายบอกทาง เสาไฟฟ้า บลาๆ โว้ยยยยยยยยยยย อะไรวะ ไร้ประโยชน์

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    สงสัยหมอนี้ ดมควันจากเมรุมาแน่ๆ ถึงได้คิดแบบนี้ได้ เผาที่เดียว จัดงานพร้อมๆกันวัดแตกแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ถ้าจะขนาดนั้นก็ไม่ต้องเวลาจัดให้เสียเวลาแล้วครับท่าน

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    คิดแบบเด็กอะไรๆ ก็ได้ทั้งนั้น

รอคุณโตก่อน แล้วจะรู้เอง
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    วัด ต่างจังหวัดไม่ใช่ วัดธรรมกายนะเห้ยไอหนู ที่จะมีงบทำเตาไฮเทค5เหวไรได้ขนาดนั้น ใครบอกสีสัน5ไร โคตรรกเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ไอ้ห้องแอร์ทำได้ครับ แต่ เจ้าของงานต้องออกค่าไฟเองนะครับ ทุกอย่างทำได้หมดครับแต่ต้องมีเงิน ท่ามีเป้นแบบนีจริงๆ คน จนๆแต่ตังจัดงานก็เต็มทีแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    126
    บางประเทศทำไมเขาทำได้

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    บางประเทศทำไมเขาทำได้
    อย่าลืมสินี่ประเทศไทย อย่าลืมรากเง้า ตัวเอง บ้านเรามีทั้งคน รวย และ จน อย่าลืมรากเง้าตัวเองว่าคุณเกิดในประเทศอะไร
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    นี้ยังไม่เลิกดมควันเมรุอยู่หรอ ก็อย่างที่ว่าบางประเทศ ประเทศไหนฟร่ะ เอาให้เห็นชัดๆๆหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    วันๆคงเอาแต่เล่นเกม(หรือไม่ก็เว็บโป้งชึ่ง)สิน๊ะ พอมีเสียงดังรบกวนการเล่นหน่อยก็เลยวีนแตกล่ะสิเด็กน้อย เฮ่อ..

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อยู่ในสังคมก็แบบนี้แหละครับ ร้อยพ่อพันแม่ บ้างก็เกรงใจ บ้างก็ไม่เกรงใจ

แล้วแต่ว่าจะเจอเพื่อนบ้านประเภทไหน สุดแล้วแต่ดวง

ผมเคยขายบ้านทิ้งเพราะเจอเพื่อนบ้านเลวๆมาแล้ว โชคดีบ้านใหม่มีแต่เพื่อนบ้านดีๆ เกรงใจกันทุกคนเลย นับว่าเป็นโชคดีของผม

เรื่องแบบนี้มันสอนกันไม่ได้หรอกครับ แล้วแต่ครอบครัวจะอบรมสั่งสอนกันมายังไง
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    126
    สยิวที่สุดที่เจอมาก็คือ สมัยทำงานอยู่กับคณะหมอลำ ตอนเขาจ้างไปสุรินทร์ ไปที่วัดแห่งหนึ่ง ตอน 4 ทุ่มอยากเข้าห้องน้ำ เจอโลงเขมรตั้งอยู่ทางไปห้องน้ำ

นี่แหละคืออีกเหตุผลหนึ่งที่เราต้องการจะจัดระเบียบ

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ผมว่าคุณคงอยู่คนเดียวมากไป มีปัญหาด้านสังคมแน่ๆ ผมขอเดาว่าคุณคงไปพูดเรื่องอะไรทำนองนี้จนเขาด่ามาแน่ๆ จนได้แค่มาระบายในโลกออนไลน์
    เชื่อผมเถอะคุณเข้าสังคมในชีวิตจริงไม่ได้

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    1
    ห้าห้าห้าห้าห้าห้า5555555+