ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

จากผู้ที่ไม่เคยได้ดีจากการปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

หนูก็รู้สึกเหมือนกันแหละนะ กับบางคนที่มีความคิดสร้างสรรค์น้อยกว่าหนู แต่สังคมกลับชื่นชมมากว่าหนู

ไม่ใช่แค่ความคิดสร้างสรรค์มากกว่า แต่หนูเก่งกว่าเจ้าที่รัฐและ Effectiveness หนูก็มากกว่าเจ้าหน้าที่รัฐทุกคนอยู่แล้ว

เอาแบบเปรียบเทียบผลงานกันเลยไหมล่ะ

หนูมีรายละเอียดของโครงการที่มากกว่าพวกเขา อย่างเช่นภาครัฐแค่บอกว่าจะก่อสร้างแนวสายส่ง 230Kv อุดรธานี-พังโคน-สกลนคร

ถ้าเป็นไปตามแผนของภาครัฐ จะได้รูปเสาเช่นนี้

*ภาพจากแนวสายที่ อ.ทุ่งสง

แต่หนูดันเล็งเห็นไปว่า แนวสาย อุดร-สกล ของ กฟผ. มี 115kv ในรูปแบบนี้อยู่แล้วถึง 2 แนว!!!

คือถ้าทำสายต่อไปต้องเวนคืนเพิ่มอีก ในขณะที่มีแนวสายเดิมอยู่แล้ว 2 แนว

หนูเลยคิดที่จะให้แนวสายทั้ง 3 ประกอบร่างกันเป็นแบบนี้ จะได้ไม่ต้องเวนคืนเพิ่ม แถมยังรื้อถอนอีกแนวนึงได้ด้วย

ถ้าประกอบร่างกัน จะได้แบบนี้โดยให้ 115Kv 3 phase x2 อยู่ด้านล่าง แล้วให้ 230kv 3 phase x2 อยู่ด้านบน

ภาพจาก อ.ทุ่งสง

หนูถึงได้บอกว่าหนูเก่งกว่าเจ้าหน้าที่รัฐไง

ในขณะเดียวกันกลับไม่มีคนชื่นชมหนูแม้แต่คนเดียวแต่อีกคนมีแต่บอกให้อยู่ 20 ปี แถมยังบอกว่าชอบฟังเขาพูดทุกตอนอีก แต่ข้อความของหนูกลับอยู่ได้แค่ในวงแคบๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 27th June 2016 เมื่อ 11:07

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ใครมันจะบ้าชื่อชมคุณละครับ อีบ้า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    เก่งกว่าตรงไหนวะ มีแต่ความคิดตื้นๆ ไม่ได้มีสาระอะไรตรงไหนเลย ไหนรายระเอีดยโครงการของคุณนอกจากการบ่นงืมงัม ดูหน่อยสิ แนววางสาย ระยะห่างเสา น้ำหนัก วางระยะความยาวสายแต่ละเสา วัสดุ การคำนวนระบบสายส่ง จุดตั้งสถานส่ง ฯลฯ ไหนวะที่บอกว่าตัวเองเก่ง

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ว่าแต่หนูเถอะ พี่ของถามหนูนะ ตอนนี้โครงการพัฒนาประเทศ เช่น เสาไฟ ป้ายจราจร ป้ายอนิเม ที่หนูเคยเอามาพูด ตอนนี้ก้าวหน้าไปถึงไหนแล้วจ๊ะ วันๆหนูทำอะไรบ้าง พี่อยากรู้จัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 27th June 2016 เมื่อ 14:46

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ผมเคยนะ ปิดทองหลังองค์พระ ก็ไม่เห็นมีอะไรสบายใจได้ทำบุญ จขกท ก็ออกไปพบปะผู้คนบ้างนะ อย่าเก็บตัว ไม่งั้นจะเป็นบ้า
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    แนะนำให้ทำเรื่องยื่นเสนอ กฟผ.เลยครับ ถ้าเป็นประโยชน์หวังว่า พณ ท่านจะเข้าใจ

จากความรู้ผมเอง ผมก็ไม่รู้และไม่เข้าใจเลยนะว่าที่คุณพูดมามันหมายถึงอะไร แต่ถ้ามันเป็นสิ่งที่ดีก็ขอชื่นชมครับ

ในทางกลับกัน ถ้าที่คุณพูดมามันไม่ก่อให้เกิดประโยชน์ ก็แนะนำให้นำไปแก้ไขปรับปรุง จะได้สร้างความเข้าใจกับผู้อื่นมากขึ้นครับ
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ...

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    กาวไปสามป๋องเลยนาย ไม่เห็นมีใคนชื่นชมเลย มีแต่ด่าส่ง

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อยากมีบ้านตามชนบทแบบนี้จัง รู้สึกโล่งๆ อากาศดี

เบื่อกรุงเทพมาก ถึงมากที่สุด
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB