ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

RAN Online

Dragon Nest

Soul Ark

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน Game Cartoon
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
เกมส์กะการ์ตูน

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    686
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,058

PS 1 สูตรโกงเกม ของ Ray

*คนที่โพสที่หน้า Board แทนที่จะโพสที่นี่ผมไม่ไปตอบให้แล้วนะครับ

เนื่องจากคนขอกันเยอะ ผมเลยขอเปิดกระทู้แล้วกันนะครับ

และจะำได้ไม่เกะกะหน้า Board และเพื่อกันการโพสซ้ำ & ปั๊ม 555+

------------------------------------------------- วิธีการขอสูตร -------------------------------------------------

1. ขอจำพวกสูตร Action นะครับ พวกสูตร " กด และ พิมพ์ " ผมไม่มีอ่ะให้ขอที่ บอร์ดข้างบนนะ

2. ขอทีละเกมนะครับ เพราะ โพสมาทีละหลายๆเกม ผม งง ตาย

3. คนที่ขอไว้ขอให้กลับมาดูในอีก 2 - 3 วันนะครับ เพราะผมคงลงไว้เรียบร้อยละ

*** สูตรผมจะโพสไว้ที่หน้า Board นะครับ จะได้ไม่หากันยาก

*** ถ้าเกมไหนสูตรน้อยๆ ผมจะลงไว้ที่นี่นะครับ

****ในบางกรณี จะลิงค์ออกไปยังเวปที่มาของสูตรโดยตรง เพื่อความสดวก แต่มีบางเว็ป ก็จำเป็นต้องเป็นสมาชิก จึงจะเข้าไปหาสูตรได้ สำหรับคนที่ไม่อยากสมัคร ก็สามาร๔ใช้ ID รวมได้ ตอนนี้มีอยู่2แห่งที่ต้องใช้

1. Ga-me Planet Webboard
    ID : jokergameth
    pass : jokergameth

2. http://cheats.codetwink.com
    ID : jkg
    pass : jokergame

------------------------------------------------- ขอทำตามกันหน่อยนะครับ -------------------------------------------------

การขอสูตรที่ดี

ระบุชื่อเกม, เวอร์ชั่นที่เล่น (ญี่ปุ่น,อังกฤษ,NTSCหรือ PAL) พร้อมทั้งเครื่องเกมที่ใช้

ระบุชนิดของ Action Replay ที่ใช้ เช่น AR2, Code Breaker, AR MAX

หากต้องการขอสูตรเพิ่มเติม แต่เป็นเกมเดิม ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่ ให้เขียนไว้ในกระทู้เดิม เพื่อความสะดวกในการค้นหา

หลังจากทดลองใส่สูตรแล้ว สูตรใช้ได้หรือไม่ได้ ให้เขียนบอกในกระทู้เดิมด้วย เพื่อประโยชน์ของผู้อื่นในกรณีที่ต้องการสูตรเหมือนกัน

**เนื่องจาก ม็อดไม่ค่อยมีเวลาได้เข้ามาดู ในบางครั้ง จึงมีเพื่อนๆที่มีน้ำใจ มาช่วยตอบกระทู้ คนที่เข้ามาขอสูตร ที่ได้รับการช่วยเหลือจากเพื่อนๆ ขอให้แสดงน้ำใจ กด THANK ให้เพื่อนๆด้วยนะครับ

นี่ คือ จากเวปเก่าสนะครับ http://webcache.googleusercontent.co...w.google.co.th
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saphira : 4th July 2011 เมื่อ 23:00
    MY CENTER ^

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใจมากเลยพี่

★Mark~Wrestlemania★
    facebook.com/Mark2309
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,148
    Blog Entries
    2
    ขอบใจ จ๊ะ !!!!~

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุนครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอเกมเลี้ยงสัตว์เช่น หมา และเกมตกปลาของ psp หน่อยคับขอเเบบโหลดได้จริงพรุ่งนี้จะกลับต่างจังหวัดแล้ว โหลดให้หลานๆนะคับ ด่วนคับขอขอบพระคุณอย่างมาที่แจกให้ ให้หลานๆไว้เล่น