ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Exclamation ยืนยันแล้ว Resident Evil 7 จะไม่มีระบบ Quick-Time Event

ยืนยันแล้ว Resident Evil 7 จะไม่มีระบบ Quick-Time Event

หลายๆคนคงจะตื่นเต้นกันไม่น้อยหลังจากที่ Capcom ได้เปิดตัว Resident Evil 7 กันไป มีบางส่วนที่ดีใจที่ตัวเกมตัดสินใจใช้มุมมอง FPS ทำให้อะไรๆน่ากลัวมากขึ้น บางส่วนก็ไม่ดีใจและด่าสาดเทเสียว่าจะเลียนแบบ Silent Hill เหรอจ๊ะ CAPCOM ก็นานาจิตตังกันไป แต่ก็ยังดีกว่าแอ็คชั่นจ๋าแบบภาคก่อนๆล่ะนะ ว่าแต่ภาคนี้จะมี Quick-Time Event ปุ่มโผล่ให้กดตามเวลาไหมนะ เพราะมันเป็นประเพณีของ Resident Evil มาตั้งแต่ภาค 4 ที่จะต้องมีปุ่มกดให้ทันเวลาตลอด

ในบทสัมภาษณ์ CAPCOM Unity Blog ได้สัมภาษณ์ Masachika Kawata โปรดิวเซอร์ของเกม เขาเผยว่า QTE หรือที่พวกเขาเรียกกันว่า ‘Action Event’ จะไม่มีใน Resident Evil 7 แน่นอน

“Resident Evil 7 จะไม่มีระบบ Quick-Time Event” Kawata พูดปนเสียงหัวเราะ “ผมเชื่อว่าจะต้องมีคนมากมายรู้สึกโล่งใจเมื่อได้ยินผมพูดอะไรแบบนี้”

และแม้ RE7 จะเป็นการหันเหเส้นทางของตัว Franchise แบบสุดๆ แต่ Koshi Nakanishi ไดเรคเตอร์ของตัวเกมยืนยันว่าตัวเกมจะไม่โยนอะไรที่ทำให้ Resident Evil มีเอกลักษณ์อย่างแน่นอน

“ผมเห็นบางคนมีปฏิกิริยาต่อการเปิดตัวนี้ว่าเราได้เอา Resident Evil มาหันเหทิศทางตัวเองไปยังเกมหลอนๆ ที่มีองค์ประกอบของความเหนือธรรมชาติ ภูติผีปีศาจเข้ามาในเกม” Nakanishi เผย “และผมก็คิดว่าไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรถ้าจะดู Trailer หรือ Demo แล้วจะคิดอะไรแบบนั้น แต่ไม่ต้องห่วงไป เราจะไม่โยนอะไรที่ Resident Evil มีมาตลอดแล้วเปลี่ยนเป็นเรื่องราวของภูติผีแน่นอน พอเล่นจบเดี๋ยวก็เข้าใจเองนั่นแหละ”

“ผมรู้นะว่ามันเป็นอะไรที่น่าขัดใจเวลาที่เราจำเป็นต้องเก็บสิ่งที่เราอยากจะโชว์แฟนๆเกมเอาไว้ แต่เอาตามตรงมันก็จะทำให้ทุกคนได้สนุกกับเกมได้อย่างเต็มที่เช่นกัน เรายังมีแค่ Demo และ Trailer เท่านั้นในเวลานี้ แต่เราจะมีอะไรเพิ่มเติมในเดือนที่กำลังจะมานี้แน่นอน เราคาดหวังว่าทุกคนจะติดตามเกมของเรา และเราจะทำเกมตั้งใจให้ดีที่สุด”

Resident Evil 7 จะวางจำหน่ายในวันที่ 24 มกราคม 2017 บน PC,XBOX ONE และ PS4

Credit: http://www.juropy.com/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 28th June 2016 เมื่อ 18:20

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ไม่เคยเห็นเกม FPS ที่ไหนเขายัด QTE เข้ามามากๆเหมือนกันน ไม่น่าแปลกที่ตัดระบบนี้ไป

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    ผมว่ามีก็นุกดีนะ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ส่วน Umbrella Corps ก็ปล่อยลอยแพไป ตั้งแต่เล่นเกมมาไม่เคยเห็นเกม Mutiplayers เกมไหนห้องร้างตั้งแต่วันแรกที่ปล่อยขายเท่ากับ Umbrella Corps แล้วนะ อย่างกับเอาเด็กมัธยมว่าเขียนเกม

โหมดเนื้อเรื่อง 24 ด่านมีแค่ภารกิจเดียว "Collect the infected DNA samples"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 28th June 2016 เมื่อ 20:51
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    ส่วน Umbrella Corps ก็ปล่อยลอยแพไป ตั้งแต่เล่นเกมมาไม่เคยเห็นเกม Mutiplayers เกมไหนห้องร้างตั้งแต่วันแรกที่ปล่อยขายเท่ากับ Umbrella Corps แล้วนะ อย่างกับเอาเด็กมัธยมว่าเขียนเกม

โหมดเนื้อเรื่อง 24 ด่านมีแค่ภารกิจเดียว "Collect the infected DNA samples"
    เสียง angry joe ดังมาเลยครับ ฮามาก 555555

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ตัดออก น่ะ ดี แล้ว จะได้นั่งดูอย่างมีความสุข

Tags for this Thread