ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

หนึ่งในผู้พัฒนา Battlefield 1 หัวเสียหนัก หลังถูก DICE ปฏิเสธเพิ่มทหารหญิงเข้าไปในเกมเพียงเพราะ ‘เพื่อความสมจริง’

หนึ่งในผู้พัฒนา Battlefield 1 หัวเสียหนัก หลังถูก DICE ปฏิเสธเพิ่มทหารหญิงเข้าไปในเกมเพียงเพราะ ‘เพื่อความสมจริง’

นานๆทีเราจะได้เห็นทีมพัฒนาออกมาบ่นบนโลกโซเชี่ยลเวลาเจออะไรน่าขัดใจล่ะนะ ก็คือ Amandine Coget โปรแกรมเมอร์จาก DICE ที่เคยทำงานกับ Star Wars Battlefront ซึ่งมีทั้งทหารเพศชายและเพศหญิงได้ออกมาบ่นหน้า Twitter ด้วยศัพท์ที่บ่งบอกได้ถึงความหัวเสียอย่างรุนแรงว่า ทีแรกนั้น DICE จะเพิ่มทหารเพศหญิงเข้าไปในเกม แต่เอาออกเพียงเพราะว่าต้องการให้เกมนั้น ‘สมจริง’

โดย Coget ได้เริ่มเล่าว่าตอนแรกเขาและทาง DICE ก็กำลังจะเพิ่มเพศหญิงเข้าไปในเกมนั่นแหละ โดยหลังจากที่พวกเขาได้เลือกที่จะทำธีมสงครามโลกครั้งที่หนึ่ง ก็ถึงกับพูดกันเลยว่า ‘ช่างหัวความสมจริงมันดิ เราจะเพิ่มทหารหญิงเข้าไปในเกม’

The original BF1 pitch given onstage was WW1, with one caveat: "screw realism, we're adding female soldiers, because we're way overdue".

— Amandine Coget (@LiaSae) June 12, 2016

แต่หลังจากนั้นเพียงไม่นาน สุดท้ายทุกคนใน DICE ก็หันหลังให้ไอเดียช่างหัวความสมจริงนี้ และจะทำ BF1 ไปในทิศทางที่สมจริง ดังนั้นทาง DICE ก็เลยนำทหารเพศหญิงออกไปจากเกมพร้อมเผยเหตุผลว่า “มันไม่ใช่เกมที่เรากำลังสร้างอยู่เท่านั้นเอง”

I'll sum up the key points.
    Turns out BF1 was going for realism after all! Female chars matter but "it's just not the game we're making".

— Amandine Coget (@LiaSae) June 12, 2016

แน่นอนว่า Coget หัวเสียมากๆ เพราะเหตุผลที่อ้างว่า ‘เพื่อความสมจริง’ มันเป็นอะไรที่ฟังไม่ขึ้นเลยสำหรับ Battlefield แม้แต่ % เดียว “Battlefield จะไม่มีวันและไม่มีทางที่จะเป็นเกมที่จะสมจริง ถ้าอยากสมจริง ก็ทำอย่างน้อยสองอย่างนี้ให้ถูกก่อนเหอะ จำนวนรถถังที่อยู่ในสนามรบจริงๆ และความอันตรายของการกระโดดร่มในยุคนั้น”

If we go with this game? Check how many tanks were involved and how they worked. Check the lethality of parachutes. That's just two.

สุดท้าย Coget ก็สามารถรีดเหตุผลที่ทำแบบนี้อย่างแท้จริงออกมาได้ และเหตุผลนั้นแย่ยิ่งกว่า ‘เพื่อความสมจริง’ อีก เพราะเหตุผลที่แท้จริงคือ ‘ตลาดหลักเราคือกลุ่มเด็กผู้ชาย’

I did eventually get them to spit out the real reasons.
    All that is believable but female soldiers are not, to the core audience of boys.

จึงไม่น่าแปลกใจว่าในเวลาต่อมาแฟนๆ BF1 ต่างประเทศก็หัวเสียตามทันที

อันนี้ก็นานาจิตตังกันไปล่ะนะว่าแต่ละคนจะมีความเห็นอย่างไรกับเรื่องนี้ แต่ปฏิเสธไม่ได้จริงๆว่านาย GrompIsMyBae จาก Reddit ด้านบนนั้นพูดถูกจริงๆ ฮา Battlefield 1 จะวางจำหน่ายในวันที่ 21 ตุลาคม 2016 บน PC,PS4 และ XBOX ONE

Credit: www.juropy.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 28th June 2016 เมื่อ 18:27

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    แล้วทำฝรั่งเศสเป็น DLC สมจริงมากกกก....
    ฝรั่งเศสนี่มวยคู่แค้นกับเยอรมันเลยนะครับยุคนั้น

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ปกติ ทหาร แต่ละสายก็หน้าเหมือนกันจนหลอนอยู่แล้วจะเอาสมจริง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ร่มชูชีพ WW1 มันไม่มีนะครับ - -" ไหน่ว่าสมจริง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    BF1 วิ่งถือปืนกลยิงกันให้ว่อนเลย ถึงสมัยนั้นจะมีแล้วก็เถอะ แต่ในสงครามจริงๆ มันไม่ได้มีใช้เยอะขนาดนั้น คำว่า เกม ไม่มีอะไรสมจริงอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ความสมจริงคงเป็นได้แค่กราฟิกนะจ๊ะ เพราะภาคก่อนๆก็พูดแบบนี้แหละว่าสมจริงๆ เป็นไงหล่ะ อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ทำ WW2เถอะ WW1 ไม่ค่อยมีอะไรน่าสนใจ ประวัติศาสตร์ อาวุธ อุดมการณ์และความน่าตื่นเต้นยังไงWW2ก็มีมากกว่า WW1
    WW1 มันเป็นยุคที่โบราณมากๆ เป็นสงครามที่สู้กันอยู่กับที่ ผลัดกันรุก-รับ ความน่าสนใจจะมีกว่านี้เยอะถ้าเป็นยุคของWW2

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เอาเข็มฉีดยาแทงศัตรูตายได้ สมจริงมากครับ EA..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 29th June 2016 เมื่อ 03:05
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ก็ดีแล้วไม่มี ลองคิดถึง CS GO มี ตำรวจหญิง หน่วย GIGN SAS ถึงมันจะเคยมีหน่วยสไนเปอร์หญิง ในสงครามแต่ผมว่า มันก็ไม่ควรจับมาใส่ในเกมธีมแบบนี้
    ถามเรื่องความสมจริงไหม ผมว่าเกมบนโลกทุกเกมมันไม่สมจริงหรอก แต่ควรเรียกว่า บรรยากาศของเกมดีกว่า เล่นแล้วรู้สึกขัดหูขัดตาแค่ไหน
    นะถ้าจะไปอ้างเรื่อง จำนวนรถถัง การบาดเจ็บจากการโดดร่มเพียงเพราะ ความต้องการตัวเองของโดนปฎิเสธ ก็ดูไม่ใช่นะ คิดว่าจะเกิดอะไรขึ้นถ้าใส่รถถังมาเป็น 100คัน WoT ?? หรือโดดร่มแล้ว ตายเองซะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    แคร์กันด้วยหรอว่าตัวในเกมส์เพศอะไร? เปิดเกมส์มาก็ซัดกันตูมๆไม่ใครเค้ามานั้งสังเกตุกันหรอก =='

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    แคร์กันด้วยหรอว่าตัวในเกมส์เพศอะไร? เปิดเกมส์มาก็ซัดกันตูมๆไม่ใครเค้ามานั้งสังเกตุกันหรอก =='
    แต่ผมสนนะถ้ามีให้เลือกเพศผมก็เลือกตัวผู้หญิง เพราะผมเป็นผู้ชาย

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    มันไม่ใช่ tps แบบสตาวอส์ เราเห็นแค่มือเราตัวไหนมันก็เหมือนกันแหละ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onnana312 อ่านกระทู้
    แต่ผมสนนะถ้ามีให้เลือกเพศผมก็เลือกตัวผู้หญิง เพราะผมเป็นผู้ชาย
    ผมว่าถ้าเกม RPG ตัวละคร สวยน่ารัก เลือกตัว ญ ก็ดีได้เห็นอะไรงามๆ แต่เกม สงครามผมว่าสาวๆมันไม่ได้น่ามองนะ เล่นตัว ทหารหนุ่มสุดแกร่งลุยแหลก เร้าใจกว่า สนแขนเห็นแต่แขนแล้ว ไม่ทราบว่า คุณไม่เห็นคนอื่นเลยไง โคตรไม่อินอะผม ถ้าทีมเรามีทหาร ญ แซมมาเพียบ แต่อีกทีมทหารชายวิ่งเกลื่อน อย่่างเก่งให้เป็นตัวสไนเปอใน DLC บางแม็ปพอ เลือกเพศได้นี่บ้าบอมาก

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    ถ้าออนไลน์ล่ะก็ใช่ครับ แต่อย่าลืมว่าเกมมันมีโหมดเนื้อเรื่องนะครับ อย่างภาค 4 มีผู้หญิงเป็นตัวละครหลักเลย มีบทบาทสำคัญด้วย บทพูดเยอะด้วย
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ไม่มี ดีละครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ไม่มีดีแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ แต่อยากให้เอาความโหดมาแทนแบบแขนขาด เลือดกระจาย ลูกตาถลน สมองกระจุย ได้มั๊ยครับ สมจริงไง ยิงกระจายระเบิดตูมตามเป็นแค่รอยกระสุนน่ะ มันไม่ใช่อ่ะกิ๊ฟ 5555

Tags for this Thread