ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Valve ถูกผู้เล่นฟ้อง กล่าวหาว่าเป็นบริษัทที่ ‘เปิดบ่อนพนันผิดกฏหมาย’ ด้วยการใช้เกม CSGO

Valve ถูกผู้เล่นฟ้อง กล่าวหาว่าเป็นบริษัทที่ ‘เปิดบ่อนพนันผิดกฏหมาย’ ด้วยการใช้เกม CSGO

เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาได้มีผู้เล่นรายหนึ่งทำการฟ้องบริษัท Valve Corporation กล่าวหาว่าเป็นบริษัทที่ก่อกำเนิด ‘ตลาดพนันออนไลน์แบบผิดกฏหมาย” โดยการใช้เกมยิงยอดฮิตของตัวเองเป็นเครื่องมือ

ในข้อกล่าวหานั้นได้บรรยายไว้ว่า Valve รับรู้ ยินดี สรรค์สร้างและอำนวยความสะดวกอะไรหลายๆอย่างให้กับตลาด “ที่ๆผู้เล่นและบุคคลที่สามสามารถเอาลายปืนมีดต่างๆมาแลกเปลี่ยนในลักษณะเดียวกับชิปตามบ่อนคาสิโนได้”

คดีความนี้ได้ถูกฟ้องโดย Michael John McLeod จากรัฐคอนเนคทิคัต ครอบคลุมไปถึงตั้งแต่ทางบริษัท Valve และเว็บไซต์บุคคลที่สามอาทิ CSGO Diamonds, CSGO Lounge และ OPSkins ว่าพวกเขานั้น “สมรู้ร่วมคิด และสนับสนุนเว็บพนันผิดกฏหมายเหล่านี้ด้วยการปล่อยให้คนอเมริกันนับล้านเอารหัสของตัวเองเชื่อมต่อกับรหัส Steam เข้ากับเว็บไซต์บุคคลที่สาม และสามารถใช้ Skin ที่ได้จากเกม CSGO ซึ่งสามารถซื้อตัวเกมได้จากทาง Valve ในการแลกเปลี่ยนเป็นชิปเดิมพัน เวลาที่มีการแข่งขันกีฬา E-Sport ได้

McLeod ยังไม่หยุดเพียงแค่นี้และกล่าวหาเพิ่มอีกว่า เนื่องจากเว็บไซต์บุคคลที่สามเหล่านี้ไม่มีอายุจำกัดเอาไว้ ทำให้เขาเห็นผู้เยาว์อายุต่ำกว่า 21 ปีหลายคนเข้าเว็บไซต์เดิมพันเหล่านี้เป็นว่าเล่นและตกเป็นเหยื่อของธุรกิจที่มีเงินแพร่สะพัดมากกว่า 2 พันล้านบาท เท่ากับว่า Valve ยังสนับสนุนเยาวชนให้เล่นการพนันอีกด้วย เขาเองก็ยังเผยอีกด้วยว่่าเขาก็ไม่ปฏิเสธเช่นกันว่าเคยเล่นเดิมพันอะไรแบบนี้มาก่อน ซึ่งเล่นมาตั้งแต่ยังเป็นเยาวชน จนตอนนี้เขาเป็นผู้ใหญ่แล้วและมองว่าเป็นสิ่งผิดกฏหมาย

ตอนนี้ทาง Valve ยังไม่ได้ตอบโต้อะไรออกมาถึงเรื่องที่ว่านี้ครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะรีบมาแจ้งให้ทราบกัน

Credit:
    www.juropy.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    เล่นเสียเองหมดตัวละไปฟ้องเค้าสินะ
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    5555+ เขาเล่นกันมาตั้งนานไม่มีปัญหาอะไร Valve ก็ไมไ่ด้มีส่วนได้ส่วนเสียด้วย หมดตูด แล้วพาลป่าวน๊อ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อยากสวยอยากหล่อก็ต้องมีเสียตังเป็นธรรมดานะ แต่ถ้าฟ้องได้ขึ้นมาหล่ะยุ่งแน่ๆ 5555

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ถ้าใครเคยลองล็อคอินผมว่าน่าจะรู้ดีนะครับว่า Volvo ได้เขียนไว้ชัดเจนว่าไม่เกี่ยวข้องอะไรไดๆกับ Volvo ทั้งนั้น เพราะฉะนั้นถ้าโดนเว็บหลอกเอารหัสไปหริอเกิดอะไรขึ้น Volvo จะไม่รับผิดชอบ หรือก็คือไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนั่นเอง.

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    สายbet สินะ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastcall อ่านกระทู้
    ถ้าใครเคยลองล็อคอินผมว่าน่าจะรู้ดีนะครับว่า Volvo ได้เขียนไว้ชัดเจนว่าไม่เกี่ยวข้องอะไรไดๆกับ Volvo ทั้งนั้น เพราะฉะนั้นถ้าโดนเว็บหลอกเอารหัสไปหริอเกิดอะไรขึ้น Volvo จะไม่รับผิดชอบ หรือก็คือไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนั่นเอง.
    ใช่ครับ Volvo จึงไม่มีส่วนเกี่ยวข้องครับ.... งานนี้ Toyota ผิดเต็มๆ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    ใช่ครับ Volvo จึงไม่มีส่วนเกี่ยวข้องครับ.... งานนี้ Toyota ผิดเต็มๆ
    เห็น Mitsubishi ออกมาขอโทษแล้วนิครับ ตกลงใครผิดกันแน่
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    แก๊สโซฮอลนั่นแหละผิด!!
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    แกรคงเล่นเสียสินะ สงสัยเสียไปเยอะ - -

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AeMzA-KuN อ่านกระทู้
    เห็น Mitsubishi ออกมาขอโทษแล้วนิครับ ตกลงใครผิดกันแน่
    เดี๋ยวๆไปกันใหญ่แล้ว ก็อังกฤษแสดงความรับผิดชอบด้วย ลาออกจาก EU แล้วนิ Mitsubishi ไม่ต้องขอโทษแทน

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ victoria อ่านกระทู้
    เดี๋ยวๆไปกันใหญ่แล้ว ก็อังกฤษแสดงความรับผิดชอบด้วย ลาออกจาก EU แล้วนิ Mitsubishi ไม่ต้องขอโทษแทน
    เพราะประยุทธ์ใง......

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bube อ่านกระทู้
    เพราะประยุทธ์ใง......
    Valve ของมาแถลงแล้วคับ บอกว่า"รอให้เป็นประชาธิปไตยก่อน! แล้วค่อยมาฟ้องร้อง" ประมาณนี้คับที่แปลออก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ levis_14c อ่านกระทู้
    แก๊สโซฮอลนั่นแหละผิด!!
    5555 แก๊สโซฮอลผิด ไม่ได้ยินคำนี้มานานมาก

กล่าวขอบคุณ
    3,406
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เหอะๆ สงสัยจะโดนไปเยอะเลยมาฟ้อง 555

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ไม่ใช่มีแต่เกม CSGO น่ะครับ มันมีทั้งวงการ E-Sport เลยก็ว่าได้ชอบใครก็แทงมันเลย DOTA2 LOL FIFA16 starcraft 2 เยอะแยะมากมายเลือกแทงสบายใจเลยล่ะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread