ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

พร้อมเดิน! Pokemon Go เปิดให้ดาวน์โหลดแล้วทั้ง iOS และ Android

พร้อมเดิน Pokemon GO เปิดให้ดาวน์โหลดแล้วทั้ง IOS Android

ดาวน์โหลด Pokemon GO สำหรับ Android ใน playstore ยังไม่รองรับในไทย โหลดแยกได้จากลิ้งด้านล่าง ลิ้งใด ลิ้ง หนึ่ง

http://www.apkmirror.com/apk/niantic...-apk-download/

https://m.apkpure.com/pok%C3%A9mon-g...labs.pokemongo

ดาวน์โหลด Pokemon GO สำหรับ IOS

https://itunes.apple.com/au/app/poke...094591345?mt=8

1 ปล ตัวเกม ไม่รองรับ มือถือที่ใช้ ชิพ CPU INTEL พวกตะกูล Zenfone จะเล่นไม่ได้น่ะครับ

2 ตัวเกมรองรับมือถือ Android 4.4 kitkat ขึ้นไปเท่านั้นต่ำกว่านี้เล่นไม่ได้เด้อ มือถือรุ่นเก่าๆจะยังเป็น Ice Cream อยุ่

1 ปัญหาที่พบในเกม

failed to detect location คือหา ตำแหน่งไม่ได้ ทำให้ไม่เจอ โปเกม่อน

วิธีแก้ Android เข้าไปที่ ตั้งค่า - หาเมนู นักพัฒนาซอฟต์แวร์ - ติ้ก อนุญาติให้จำลองตำแหน่ง ออก

ใครอยากทดสอบ ก็ลองโหลดไปเล่นกันได้คาดว่า ยังไม่ สมบูรณ์ครับ แต่คงเล่นได้สมบูรณ์บางประเทศ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 6th July 2016 เมื่อ 22:46

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    ขอเพิ่มเติมส่วนของ iOS ดูเหมือนตอนนี้จะสามารถโหลดได้เฉพาะสโตร์ของ New Zealand และ Australia ต้องไปสมัคร Apple id ของประเทศออสเตรเลีย (Apple id AUS) ถึงจะโหลดตัวแอพฯ Pokemon Go จากใน app store ได้ p.s วันนี้เดินมาหลายชั่วโมงได้โปเกมอนที่ถูกใจมา4ตัวแและโชคดีที่ยังไม่เจอแก็งร็อคเก็ตดักปล้นโปเกมอน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    failed to detect location

ถ้าเป็นด๋อยลองเข้าข้อมูลเกี่ยวกับ>โหมดนักพัฒนา(ไล่กดรัวๆเมนูแถวท้ายๆ(จำไม่ได้) ประมาณห้าที)>แล้วติ๊กช่องจำลองตำแหน่งออก

มือถือผมต้องทำแบบนี้ถึงไม่มีfailed to detect locationขึ้นให้กวนใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ridermaster : 6th July 2016 เมื่อ 16:39
    TROL HAHAHAHAHA

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้
    failed to detect location

ถ้าเป็นด๋อยลองเข้าข้อมูลเกี่ยวกับ>โหมดนักพัฒนา(ไล่กดรัวๆเมนูแถวท้ายๆ(จำไม่ได้) ประมาณห้าที)>แล้วติ๊กช่องจำลองตำแหน่งออก

มือถือผมต้องทำแบบนี้ถึงไม่มีfailed to detect locationขึ้นให้กวนใจ
    ขอบคุณครับทำตามแล้วหายแล้วครับ

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    Zenfone 2 ผมนี่บอกลาได้เลยครับ (Intel Atom Z3580)
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับทำตามแล้วหายแล้วครับ
    ใช้โทรศัพรุ่นไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    ลืมบอก อย่าลืม อัพเดท google map ล่าสุดด้วยน่ะครับ ไม่งั้นแสดงแผนที่เพี้ยน!!!!!!!!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18062503 อ่านกระทู้
    ใช้โทรศัพรุ่นไรหรอครับ
    android 4.4 ขึ้นไป มันก็เล่นได้หมดล่ะครับ มีปัญหากับ Intel อย่างเดียว

ผมใช้รุ่น wiko ทำไมหรอ!!!! มันเล่นได้หมดล่ะไม่เกีย่วกะรุ่นมือถือ โหลด apk มาลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 6th July 2016 เมื่อ 17:48

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ของผมมันขึ้น GPS signal not found ผมใช้ oppo find 7

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FlimloJ อ่านกระทู้
    ของผมมันขึ้น GPS signal not found ผมใช้ oppo find 7
    เปิด GPS หรือยัง ต่อเน็ตด้วย อัพเดท google map ด้วยถ้าไม่มีก็โหลดจาก playstore ด้วยครับ

android ไปปิด ตำแหน่งจำลอง หรือยัง

ตอนนี้ เซิฟ ล่ม มีปัญหาเพราะคนเล่นกันทั่วโลก ระบบเซิฟ เอ๋อ บ้าง!!!!! เพราะ วันแรก รอดูต่อไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 6th July 2016 เมื่อ 18:18

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    กลุ่ม pokemon TH ครับ

https://www.facebook.com/groups/PokemonGO.TH/?fref=ts

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    Zenfone 2 ลาก่อน TT

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ลองโหลดดูแล้วคับ แต่ไม่มีเสา ไม่มีโปเกมอนสักตัวเยย - - ไม่รู้ว่าไทยโดนบล็อกไปป่าว
    เล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ ^^

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ว่าเเล้วโหลดมาเล่นไม่ได้ เพราะใช้Zenfone นี้เอง

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    อัพเดทข่าวล่าสุดนะจะ Pok&#233;mon GO ตอนนี้ไล่บล๊อค IP ไทยและชาติอื่นที่ไม่ใช่ประเทศทดลองเบต้านะจะ
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    วันนี้เปิดมาเจอแต่ข่าว Pokemon GO ส่วนตัวไม่เล่น ก็โหลดมาลองบ้าง - -*

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ของผมโน้ต 8 ติดตั้งไม่ได้อะครับ เกิดจากอะไรกัน เสียใจจัง ฮือๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผม Note tap 2 7.0 ติดตั้งไม่ได้เช่นกัน เป็นเพราะอะไร

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    เดี๋ยวลองบ้างแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    ประกาศตอนนี้ ตัวเกม บล๊อค IP ไทยและชาติอื่นที่ไม่ใช่ประเทศที่ได้รับการทดสอบ เป้นที่เรียบร้อย

ล่ะเปิดให้ เล่นแค่ นิวซีแลน กับ ออสเตเรย เท่านั้น ถึงเล่นได้ ก็ จะหา โปเกม่อน ไม่เจออยุ่ดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ finalgang อ่านกระทู้
    ผม Note tap 2 7.0 ติดตั้งไม่ได้เช่นกัน เป็นเพราะอะไร
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    ของผมโน้ต 8 ติดตั้งไม่ได้อะครับ เกิดจากอะไรกัน เสียใจจัง ฮือๆๆ

ตัวเกมรองรับมือถือ Android 4.4 kitkat ขึ้นไปเท่านั้นต่ำกว่านี้เล่นไม่ได้เด้อ มือถือรุ่นเก่าๆจะยังเป็น Ice Cream อยุ่ และ ต้องมี จอ HD 720x1280 ซึ่งเป็น พื้นฐานจอมือถือปกติ อยุ่แล้ว ในมือถือ ปัจจุบัน ที่สำคัญ รองรับกับ มือถือ เท่านั้น ไม่ Support กับ Tablet ทุกรุ่นทุกตัว ต้องมือถือ ใส่ซิม อย่างเดียวครับ

ส่วน IOS ต้อง Iphone 5 ขึ้นไป เวอร์ชั่น 8.0 ขึ้นไป และ เครื่องเจลเบรค จะเล่นไม่ได้ มือถือปัจจุบัน 4.4-5.0 หมดแล้ว

แต่ตอนนี้ไม่ต้องโหลดมาเล่นแล้วครับ ตัวเกม บล็อค IP เกือบทั่วโลกหมดแล้ว นอกจาก นิวซีแลน กับ อสสเตเรีย ถึงเล่นได้ ก็ จะหา โปเกม่อน ไม่เจออยุ่ดี

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 6th July 2016 เมื่อ 23:15

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ผมจับได้ตัวนึงละคับ..แต่ลงรูปไม่เป็น
    / amd fx6300 six core 3.30Ghz / RX 560 / Ram 8Gb

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Zenfone 5 เล่นได้นะ เล่นอยู่ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ของผมzenfone 2 laser เล่นได้ซะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ยังไม่ลง store ไทยผมไม่นับครับ

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    ลาก่อย Zenfone Selfie GGWP everyone
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    zenfone 3 เล่นได้ไหมนี่ กำลังจะออกเดือนนี้แล้ว เล็งไว้ตั้งนาน