ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457

ขอถามเรื่องการแอ้ดเกมบน Steam หน่อยครับ

มันคือการแอ้ดเกมที่ไม่มีขายใน steam ลงบน steam ครับ
    อย่างเช่น สามารถเอา overwatch แอ้ดลงไปใน Library ของเราใน steam ได้ครับตัวอย่างดังคลิปที่ผมแปะไว้ครับ

แล้วเราก็จะสามารถเข้าเกม Overwatch ใน steam ได้เลย แต่มันจะโชวสถานะในรายชื่อเพื่อนว่าเราเล่นเกม Overwatch ที่เป็นเกม Non-steam-game อยู่ หมายความว่ามันคือเกมที่ผมแอ้ดเพิ่มเข้าไป ไม่มี Achievement อะไรทั้งนั้น แค่ช่วยให้สะดวกตอนจะเล่นเฉยๆเพราะมันจะรวมอยู่ใน Library หมดเลย

คำถามมันมีอยู่ว่า

-ใน steam มีเกม Assassin's creed ทุกภาค แล้วบังเอิญผมซื้อ CDkey ของ uplay มา มันเอามาใช้ Activate ได้ในเฉพาะ Digital download ของ Uplay แล้วทีนี้ พอผม Activate เกมนั้นแล้วแอ้ดเกมนั้นลง steam ทีหลัง มันจะขึ้น non-game-steam ไหมหรือว่าขึ้น In-game ปกติ เปรียบเสมือนซื้อบน steam ไปเลยมี Achievement ของ steamให้เก็บ?

-แล้วพวกเกมที่เราแอ้ดลง steam ไปเนี้ย มันก็คือการสร้าง shortcut เกมที่ไม่มีใน steam ลงใน Library เฉยๆ แล้วถ้าหากผมไปล็อกอิน steam อีกเครื่อง เกมที่ผมแอ้ดไว้มันจะหายไหม?

หัวข้อร่ายยาวอยากเล่าให้ฟังเฉยๆ
    พอดีผมกำลังตัดสินใจว่าจะซื้อ Activate key ของ Uplay มาแล้วแอ้ดลง steam ทีหลังดีไหม เพราะคีร์มันถูกมากในบางเกม ถ้าแอ้ดทีหลังแล้วมี Achievement ให้เก็บใน steam ผมก็ว่าจะซื้อสะสมซีรี่ AC ไล่ตั้งแต่ภาค4+อะครับ เพราะจากการที่ได้เล่นภาค3จบก็ว่าจะเลิกเล่น AC ไปละ พอลองมาแตะ ACIV ผมรู้สึกว่าระบบมันเปลี่ยนไปในทางที่ดีมาก หายเบื่อเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย offerre : 10th July 2016 เมื่อ 03:37

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ผมซื้อ The Division ผ่านทาง Steam (แต่ต้องต่อ Uplay เล่นอยู่ดี) ใน Steam ไม่มีพวก Achievement ให้เลยครับมีแต่ของ Uplay แต่พวก Card Drops ใน Steam จะมีให้ครับ

แต่ผมเล่น Assassin's Creed Syndicate บน PS4 กลับมี Trophy ให้และปลดล็อค Achievement ใน Uplay ไปด้วย

Edit : 1 ผมลองเพิ่ม The Crew ซึ่งมีขายทั้งใน Uplay และ Steam เข้าไปในรายชื่อเกมแล้วกดเล่น และใช้อีกเครื่องนึงดูสรุปแล้วมันก็ยังขึ้นเป็น "อยู่ในเกมที่ไม่อยู่บน Steam" ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 10th July 2016 เมื่อ 04:14
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    แล้วถ้าหากเอาไอดี steam ไปล็อกอินอีกเครื่องเลย เกม The crew ที่แอ้ดไว้ มันจะหายไหม ต้องโหลดจาก uplay ใหม่แล้วแอ้ดใหม่ไหมครับ