ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383

ผมรู้สึกเบื่อกับแม่ตัวเองครับ

ณ ตอนนี้ ผมจบตรีละครับ กำลังจะต่อโท ต้องไปใช้ชีวิตอยู่ที่ เมืองกรุง ขณะนี้ผมอยู่บ้านสบายๆชิวๆ แต่ปัญหามีอยู่ว่า แม่ผมเป็นพวกแบบว่า จะทำอะไรแล้วไม่ชอบปรึกษาผมก่อน คือแม่ผมอยากจะให้ผมไปเรียน+ทำงานที่เมืองนอกครับ ซึ่งงานที่นั้นเป็นเด็กเสริฟ์ได้เงิน+tip ไม่หักค่าใช้จ่ายจะได้เงินประมาณเดือนละหนึ่งแสนบาท(โคตรโม้) ไอ่แม่ผมก็อยากให้ผมไป โดยให้คนทางนั้นหางานหาที่เรียนหาบ้านให้ผมไปอยู่แถมจองตั๋วเครื่องบินแล้วด้วย ซึ่งไม่ถามผมสักคำว่าผม Say yes รึป่าว แถมภาษาE ผมก็ งูๆปลาๆ grammar ห่วยแตก ผมควรทำอย่างไรดีครับ

ปล.ในใจตอนนี้ ผมคิดว่า ผมจะทำตามใจตัวเองครับ ผมจะเดินไปในที่ๆผมอยากไป แต่ผมไม่รู้จะพูดกับแม่ยังไง เพราะบอกไปแล้วก็ไม่เข้าใจ แถมญาติๆก็เชียร์จะให้ไปอีก(***)

แค่อยากระบายอะครับ ปวดหัวเจอครอบครัวแบบนี้

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ใจเย็นๆนะคร้าบบบบบบบบบบ เวลาคุยกับชาวต่างชาติ เขาไม่สนพวกแกรมม่าอะไรหรอกครับ ขอแค่พูดรู้เรื่องก็พอ
    ส่วนคุณจะเอายังไงก็คิดดีๆนะ ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ ผมว่าน่าจะมีความสุขมากกว่า แต่อย่าไปว่าแม่ตัวเองเลยครับ คุยด้วยเหตุผลจะดีที่สุด

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1
    คงต้องหาเหตุผลดีๆบอกละมั้งครับว่าทำไมเราถึงไม่อยากไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย macnum10 : 10th July 2016 เมื่อ 14:54

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    ใจเย็นๆนะคร้าบบบบบบบบบบ เวลาคุยกับชาวต่างชาติ เขาไม่สนพวกแกรมม่าอะไรหรอกครับ ขอแค่พูดรู้เรื่องก็พอ
    ส่วนคุณจะเอายังไงก็คิดดีๆนะ ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ ผมว่าน่าจะมีความสุขมากกว่า แต่อย่าไปว่าแม่ตัวเองเลยครับ คุยด้วยเหตุผลจะดีที่สุด
    ผมเข้าใจครับ คือที่ผมวางแผนไว้ มันพลิกไปหมดเลยอะครับ ผมคุยแล้วครับ 3-4รอบแล้ว แม่ผมไม่ฟังครับ เซง