ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 52

[3DS GAME]Pokemon ORAS+EMU 3DS [เล่นได้ประมาณ 80% (บางช่วงรู้สึก สโลว์แต่ก็พอเล่นได้)]

ก็นะจากที่รอกันมานานก็คงจะได้เล่นกันแล้วความรู้สึกผมมันยังรู้สึก slow อยู่นิดหน่อย แต่ก็ไม่ถึงขนาดเล่นไมไ่ด้แบบเมื่อก่อน ยังไงผมใส่ลิงค์ Emu ไว้ในกระทู้นี้ละกัน [เดียวอัดคลิปตอนเล่นมาลงให้ดูละกันครับ แต่ไว้หลังจากนี้ นะ 55)

ลิงค์ครับ Emu : คลิกโหลดเลย (ขอบคุณหน่อยก็ดีนะ 55)

ลิงค์ครับ Emu (สำรอง) : คลิกโหลดเลย (ขอบคุณหน่อยก็ดีนะ 55)

คลิปยืนยันครับ จากผมเอง

Rom มาแล้วครับภาค AS

Pokemon Alpha Sapphire คลิก!!! (ขอแค่คำขอบคุณ)

Pokemon Omega Ruby คลิก!!! (ขอแค่คำขอบคุณ)

Pokemon Star Sapphire คลิก!!! (ขอแค่คำขอบคุณ [แนะนำภาคนี้ เพราะถ้าเล่นภาคปกติมันจะติดตรง ป่าก่อนไปเมือง 3 ต้องปรับเป็นภาษาเกาหลี ถึงจะผ่านตรงนั้นได้ แต่อันนี้ไม่ต้อง)

Pokemon Rutlia Ruby คลิก!!! (ขอแค่คำขอบคุณ [เหมือนข้างบน])

ปล.ส่วน Rom นั้นเดียวผมหามาให้นะ เพราะ Citra มันต้องใช้ Rom พิเศษ โหลดมาแล้วมันใช้เล่นทันทีไมไ่ด้ต้องแปลงไรอีก เดียวหาตัวที่แปลงมาให้ละกันนะครับ (หรือใครมีอยู่แล้วก็ลองดู)

ปล2.เฉพาะภาค ORAS นะครับ 555 จากที่ทดลอง
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bleach3555 : 12th July 2016 เมื่อ 17:30

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อยู่ใกล้ๆจะขอจับมือเลยครับ

ขอบคุณมากครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณ เดี๋ยวลองดูครับ

++__++
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ยืนยันคับเล่นได้เเน่นอนเเต่มีหน่วงๆๆบ้างตาม ขจกท ว่า ถ้าร้อให้สมบูรณ์ 100เปอเซ็นน่าจะอีกไม่นานละนะ
    CPU : AMD Ryzen 2700X RAM : Ram 32 Gb 3600Mhz MB : Asus ROG Crosshair VII Hero VGA : GTX 1080Ti

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ขอบคุณมากครับ ดูจากในยูทูปแล้วยังแลค เดียวรอตัวที่ดีกว่าน่าขะคงอีกไม่นาน ติดตามอยู่นะครับ ^^
    We've got company Captain Price

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ขอบคุณครับ แล้วPokemon Star Sapphire กับ Pokemon Rutlia Ruby เป็นภาคแฮกค์ใช่มั้ยครับแล้วมันมีอะไรต่างจากภาคปกติมั่งครับบอกผมหน่อย

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ลอง Test อยู่เหมือนกันครับ โอเคเลย แต่ผมอยากรู้ว่าเราจะตั้งค่าให้กดเดินย่องได้หรือปล่าวครับ อยากเดินย่องในหญ้า

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lugi อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ แล้วPokemon Star Sapphire กับ Pokemon Rutlia Ruby เป็นภาคแฮกค์ใช่มั้ยครับแล้วมันมีอะไรต่างจากภาคปกติมั่งครับบอกผมหน่อย
    จะเจอโปเกม่อน Starter ตั้งแต่ดงหญ้าแรกๆเลยครับ ถ้าตัวไหนมีร่าง Mega ก็จะมีหินเมก้าติดมาด้วยครับ
    ** ช่วยงานเจ้าของกระทู้

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ต้องลง เปน 64 บิทปะ ทำไม 86 ขึ้นไม่รัน ADmin ก้ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ลิงค์ mega ไปแหล่ว!!! ขอลิงค์ใหม่ทีคร้าบ!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neo30003 : 21st August 2016 เมื่อ 08:28

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    มาตั้งเต้นรอภาคอื่นๆ!!! แง่มแง่มแง่ม ขอบคุงคร้าบ!!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ตัวเกมส์โหลดไม่ได้แ้วอ่าครับบบบ ใครมี รบกวนอัพให้ใหม่ได้มั้ย

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rambasket อ่านกระทู้
    ตัวเกมส์โหลดไม่ได้แ้วอ่าครับบบบ ใครมี รบกวนอัพให้ใหม่ได้มั้ย
    อันนี้ผมโหลดมาวันก่อนครับ เป็นalpha sapphire
    https://drive.google.com/drive/folde...1QxRkRoSlItUVU

ส่วนตัวเข้าเล่นให้หาที่ชื่อ
    Citra EMU
    หรือ
    Citra-Chinese
    fpsจะอยู่ประมาณ30ครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณมากคร้าบบบ ขอ Star sapphire เพิ่มด้วยคร้าบบบบ ถ้าใครมี

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    Nintendo โดนเจาะหนักมากๆ