ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197

Red face Powder Toy 2 : ทดลองสารเคมีได้ดั่งใจฝัน

Powder Toy 2

Powder Toy 2 เป็นเกมส์แนวทดลองวิทยาศาสตร์ มีสสารเคมีมากมายในโลกอาจจะไม่ทุกชนิดในโลกแต่ก็มากมายเหลือเกิน
    ดินน้ำลมไฟเหล็กไม้สารเคมีต่างๆมีให้เราทดลองวิทยาศาสตร์อย่างอิสระ หรือ เราจะสร้างอะไรก็ได้อย่างที่เราอยากทดลอง
    ตัวเกมส์เป็นตัวเกมส์เล็กๆเพียงไม่กี่ MB เล่นฆ่าเวลาได้เป็นอย่างดี
    คนไม่เคยเล่นอาจจะ งงๆ มึนๆ นิดๆต้องลองเล่นลองมั่วๆ ลองหัดๆดูเดี๋ยวเป็นแล้วจะสนุก เล่นไปฟังเพลงไปโอ้วฆ่าเวลาดีซะเหลือเกิน

Download

วิธีลง
    แตกไฟล์ Winrar เสร็จเข้าเกมส์ ที่ Powder Toy 2.exe ได้ทันที

1 Part ไฟล์เล็กๆประมาณ 2MB
    Click Here

คลิกปุ่มสีเหลืองนี้แล้วรอมันโหลดเวอร์ชั่นใหม่แล้วตัวเกมส์เราก็จะกลายเป็นตัวเกมส์ใหม่ล่าสุดในทันที!!!

พออัพเดทใหม่ก็เล่นต่อได้ทันทีไม่ต้องลงเกมส์ใหม่อะไรทั้งสิ้น

SS (Screen Shot ภาพภายในเกมส์ )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mum อ่านกระทู้
    ลง แล้ว PLay ได้ 100 %

แถบเครื่องมือทางซ้าย

บล็อก ที่หลากหลายเลือกใช้ตามการใช้งานไม่ว่าจะเป็นบล๊อกที่ไม่มีอะไรผ่านได้ , ผ่านได้เฉพาะน้ำ , ผ่านได้เฉพาะแก๊ส , หรือใช้ไฟฟ้าทำให้ช่องเปิด เป็นต้น

อิเล็กทรอนิกส์ พวกที่เชื่อมต่อกับไฟฟ้าได้เช่นเหล็ก กระแสไฟฟ้า และอื่นๆอีกมากมาย

อันนี้ขออภัยผมไม่รู้จะเีรียกมันว่าอะไร

ดินระเบิดทั้งหลายที่สามารถระเบิดจุดติดไฟได้ทำให้เกิดความร้อน

แก๊สทั้งหลายทั้งปวง ไม่ว่าจะ ออกซิเจน , ไอน้ำ , ควัน เป็นต้น

ของเหลวทั้งหลาย เช่น น้ำ , ลาวา , น้ำกรด , น้ำมัน เป็นต้น

ผงต่างๆ สารเคมีที่เป็นจำพวก ผงๆ ทั้งหลาย

ของแข็งต่างๆ

พวกสารกัมมันตรังสี(น่าจะใช่)

สารพิเศษ

มันคือ Life ผมเดาว่าสิ่งที่มีชีวิตอะไรพวกนี้มั้ง ผมก็ไม่ีรู้เหมือนกัน

Tools เป็นเครื่องมือพวก ลม เพิ่ม-ลดอุณหภูมิ เกี่ยวกับแรงโน้มถ่วง อะไรแบบนี้

ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้นะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ononoGamer : 8th January 2012 เมื่อ 13:14

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 9
    สนุกมาเลยเกมนี้ ได้ลองคิดเองทำเอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Right behind you
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เกมนี่เล่นตั้งแต่อยู่บอร์ดเก่า ยังอยากเล่นอีกอยู่เลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    อ่าใช่ครับ ผมก็ยังเล่นอยู่เลยโหลดเก็บไว้ตั้งแต่ตอนบอร์ดเก่ายังอยู่นู่นแหน่ะ

★ Can't Hold Us 'Z ★
    กล่าวขอบคุณ
    2,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,457
    เกมไรหว่า ?

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ลองเล่นดูสิครับเผื่อจะติดใจ
    ตอนแรกผมก็ว่าเกมส์อะไรเนี้ยย

แต่พอเริ่มรู้ว่าอะไรเป็นอะไรเข้าหน่อย โอ้วหนุกๆๆ ทดลองอะไรแปลกๆหนุกดี 555

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    พูดถึงเวอร์ชั่นใหม่สุดก็นึกขึ้นได้ลืมอะไร
    มันมีปุ่ม

คลิกเพื่ออัพเดทเวอร์ชั่นใหม่ๆให้เราได้แต่ถ้ามันไม่มีขึ้นแสดงว่าของเราใหม่ล่าสุด

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เฮ้ยน่าลอง
    Stay Hungry, Stay Foolish

}:OoAMDoO;P
    บ้าน AMD ยินดีที่ไม่รู้จัก ๕๕๕
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,223
    ลง แล้ว PLay ได้ 100 %
    CPU AMDFX-8150 VGA Gig 6950 Ref RAM CorsairDominator 16 GB HDD 1000

กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    แวะมาดัน !!