ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 418

Fallout Shelter บน PC มาพร้อม 1.6

ในช่วงหนึ่งสัปดาห์ที่ผ่านมามีข่าวเกี่ยวกับ Fallout Shelter มีแผนสำหรับการปรับปรุงตัวเกมส์ครั้งยิ่งใหญ่ที่มาพร้อมกับเปิดตัว Platform ใหม่บน PC ด้วยล่าสุดเมื่อวันที่ 14 ที่ผ่านมา ทีมงาน Bethesda ก็ได้ปล่อย Patch ที่ว่านั่นออกมาแล้ว ซึ่งมาติดตามรายละเอียดกันว่ามีอะไรบ้าง

สำหรับ Patch 1.6 มาพร้อมระบบเควส มาพร้อมกับห้องใหม่นั่น คือ ห้อง Overseers โดยห้องนี้จะสามารถส่งทีมออกไปสำรวจตามสถานที่ใหม่ๆ ที่ถูกเพิ่มเข้ามา เช่น Red Rocket Fuel Stop และ Super Duper Mart สิ่งที่สร้างความแตกต่างในครั้งนี้ คือ การพาตัวคุณ และลูกทีมที่ของคุณออกไปข้างนอก Vault เพื่อเผชิญหน้ากับความท้าทายใหม่ๆ ซึ่งมาพร้อมกับศัตรูหน้าใหม่ เช่น Radscorpions, Ghouls และ บอสที่มีพลังแข็งแกร่ง ตลอดการเดินทางไปใน Wasteland

ระบบใหม่นี้ ได้เสริมในเรื่องการต่อสู้ได้ดีกว่าเดิม เพราะเมื่อก่อนเวลาที่เราส่งคนออกไป Wasteland เรามักจะเห็นแต่ข้อความที่บันทึกของคนที่เราส่งไปเท่านั้น แต่สำหรับระบบเควสคุณจะสามารถสั่งลูกทีมโจมตีได้เลย และอาวุธยุทโธปกรณ์จะมีความหมายมากขึ้น ทำให้ครั้งนี้ความสำคัญของห้องเก็บของมีมากยิ่งขึ้น

แน่นอนว่าการส่งคนออกไปนานๆ สถานะต่างๆ ของลูกทีมจะลดลงเรื่อยๆ คุณสามารถเรียกพวกเค้ากลับมาได้ทันที และคุณจะเห็นไอค่อนใหม่ที่มุมขวาบนเป็นรูปขวดน้ำอัดลม นั่น คือ ไอเท็มที่สามารถเพิ่มความสดชื่นให้พวกเค้าได้อย่างเต็มที่ แต่ก็แน่นอนว่า มันไม่มีฟรีหรอกนะ

และเพื่อเป็นการฉลองสำหรับยอดผู้เล่นทั้งหมดเกือบ 50 ล้านคนจากทั่วโลก ทีมงานเลยตอบแทนด้วยการพัฒนา Fallout Shelter ลงบน PC ด้วย แบบนี้พลาดไม่ได้แล้ว รีบไปหามาเล่นกันเถอะ

ที่มา GoatGameReview

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644

Exclamation

รอมานานละสำหรับ PC ตัวเต็มแบบเป็นทางการ (ชอบมีปัญหากับ Bluestack)

เดิมทีเล่นบน ios อยู่ สนุกมากๆครับ

fallout 4 ไม่เล่นนะ แต่เล่น Shelter เพลินดี 555

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    มีใครจะเอา save edit ไหม โกงกล่องมาเปิดเล่นเพลินๆ

กดลุย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neobleak : 15th July 2016 เมื่อ 15:56

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    เซง 32bit เล่นไม่ได้ อุตสาห์รีบ

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    มีใครจะเอา save edit ไหม โกงกล่องมาเปิดเล่นเพลินๆ

กดลุย
    ผมนี่ยิ้มเลย ขอบคุณครับผม

กล่าวขอบคุณ
    469
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้

กดลุย
    ขอวิธีใช้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sydyon อ่านกระทู้
    ขอวิธีใช้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ก็เล่นเกมส์ก่อนแล้วก็ save เปิดเว็บที่ให้ กด choose file เซฟจะอยู่ที่ C:\Users\XXX\Documents\My Games\Fallout Shelter

เลือกไฟส์ Vault1 แล้วจะแก้อะไรก็แก้ไป เสร็จก็กดเซฟ เอาไฟส์ที่ได้ไปทับของเก่าก็เสร็จละจ้า อย่าลืมสำรองเซฟเก่าด้วยนะครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ก็เล่นเกมส์ก่อนแล้วก็ save เปิดเว็บที่ให้ กด choose file เซฟจะอยู่ที่ C:\Users\XXX\Documents\My Games\Fallout Shelter

เลือกไฟส์ Vault1 แล้วจะแก้อะไรก็แก้ไป เสร็จก็กดเซฟ เอาไฟส์ที่ได้ไปทับของเก่าก็เสร็จละจ้า อย่าลืมสำรองเซฟเก่าด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

Tags for this Thread